Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Em đang down mấy đĩa nhạc trong mục chuyện ngoài lề, gặp phải vấn đề là âm lương của các file quá chênh lệch nhau, nếu nghe trên vi tính thì không sao vì nó có chức năng hiệu chỉnh tự động, nhưngnếu rip ra Cd và nghe ở ô tô thì chắ csẽ gặp vấn đề vì cái MP3 xe em không có chức năng tự động điều chỉnh âm lượng. Vì vậy em đã phải dùng 1 phần mêm không chuyên MP3directcut để chỉnh âm lượng cho từng file 1, mới là được 1 đĩa đã hoa hết mắt, mà cònnhững 3, 4 đĩa nữa. Vậy có chương trình nào chỉnh âm lượng tự động cho 1 loạt file không các bác, chứ chơi thủ công mỹ nghệ cả mấy trăm file chắc em tèo sớm.
Tks các bác

Tập Lái
8/7/04
24
1
0
RE: Có phầnmềm nào chỉnh âm lượng file MP3 tự động không các bác?

làm quả PC car đi bác .ổn luôn .

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53

Khi nào em đổi từ kia Morning qua Camry thì em sẽ chơi quả PCcar như bác nói:D, chứ bây giờ thì có cái gì chơi cái nấy bác ơi.

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Bác dùng thử cái này xem có giải quyết được vần đề của bác không :
http://mp3gain.sourceforge.net/download.php

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

MP3gain có phải đăng ký "rắc riếc " gì không bác NG?
Còn một chương trình nữa đó là MP3docter ,bác NG dùng qua chưa?

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53

Hay quá bác, em làm được rồi, tks bác nhiều, để khi nào em chỉnh volume xong hết sẽ up cái bộ sưu tập nhạc xưa của em lên cho các bác nghe.

Trích đoạn: hcivic

MP3gain có phải đăng ký "rắc riếc " gì không bác NG?
Còn một chương trình nữa đó là MP3docter ,bác NG dùng qua chưa?
Free bác ạ, giao diện đơn giản, dễ sử dụng. Tuy nhiên vì nó free nên em cũng không chắc có cài spyware gì trong đó không, virus thì chắc không vì cái AVG free của em không phát hiện.

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Trích đoạn: vovinam
Free bác ạ, giao diện đơn giản, dễ sử dụng. Tuy nhiên vì nó free nên em cũng không chắc có cài spyware gì trong đó không, virus thì chắc không vì cái AVG free của em không phát hiện.
Em có cài soft quét Spy và adware thì không thấy có.

Hạng B2
3/3/08
121
1
18
lo gach
otosaigon.com

Trích đoạn: vovinam

Em đang down mấy đĩa nhạc trong mục chuyện ngoài lề, gặp phải vấn đề là âm lương của các file quá chênh lệch nhau, nếu nghe trên vi tính thì không sao vì nó có chức năng hiệu chỉnh tự động, nhưngnếu rip ra Cd và nghe ở ô tô thì chắ csẽ gặp vấn đề vì cái MP3 xe em không có chức năng tự động điều chỉnh âm lượng. Vì vậy em đã phải dùng 1 phần mêm không chuyên MP3directcut để chỉnh âm lượng cho từng file 1, mới là được 1 đĩa đã hoa hết mắt, mà cònnhững 3, 4 đĩa nữa. Vậy có chương trình nào chỉnh âm lượng tự động cho 1 loạt file không các bác, chứ chơi thủ công mỹ nghệ cả mấy trăm file chắc em tèo sớm.
Tks các bác
bác vào GOOGLE tìm ADOBE AUDITION tải dùng rất hay

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53

Cảm ơn bác, em dùng cái chương trình của bác NganGiang là OK rồi bác, cũng đã chỉnh volume xong hết rồi, tuần sau lúc nào rảnh em pót lên cho các bác nhé, toàn nhạc cũ nhưng cũng có nhiều cái hay ho, chỉ tiếc là down trên internet nên bit rate chỉ khoảng 128 thôi.

Tập Lái
25/6/08
13
0
0

dùng Jet Audio convert lại 1 loạt là nó khác tự điều chỉnh âm lượng đồng đều nhau hết