Hạng D
9/2/18
3.405
5.003
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Xiaomi store cao hơn ngoài nhưng sắc xảo và ngon lắm! Bơm cầm tay cái nào cũng vậy thôi, bơm lúc yếu hơi chứ thủng to quá và xẹp luôn thì tháo bánh thay luôn!

• Like
Reactions: No[2]
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Xin chào tất cả các Bác, với kinh nghiệm chạy xe nhiều năm và nhiều dặm của các Bác. Hôm nay em xin lập thớt này xin ý kiến các Anh Chị, là có thật sự cần mua một cái bỏ vô cốp không ạ?

Vì theo e nghĩ lốp bây giờ đa phần là không ruột nếu bị cán đinh thì cũng tiếp tục chạy được ạ, còn nếu bị xì thì có bơm vô thì chút xíu nó cũng xì hết. Lúc đó giải pháp tốt nhất là thay lốp dự phòng vậy thực sự có cần bơm lốp dự phòng không ạ .

E cám ơn cả nhà ạ.
Rất cần dù ít khi sài (càng ít càng tốt)
Bác cứ nghĩ đang cao tốc khuya tối hay du lịch rừng núi, chạy cugn ven biển , đậu xe cắm trại nơi vắng vẻ nó xì hơi thì lấy gì bơm?!
Rất cần....

Hạng D
6/12/14
1.340
1.303
113
Rất nên có. Nhà tôi có nhiều xe và tôi đã trang bị thêm mỗi xe khi mua mới: 1/ 4 cảm biến đo áp suất lốp cho 4 bánh + 2/ 1 bơm lốp mini và 3/ 1 camera hành trình.
1/ có thể biết áp suất lốp bất cứ khi nào. Chỉ cần áp suất xuống thấp 1 chút là tôi đã biết và xử lý. Rất tiện
2/ nhiều lần lốp xe bị mềm giữa đường, do là lốp không ruột nên xẹp rất chậm. Tôi dùng bơm để bơm lên, và luôn đủ thời gian để đến chỗ vá. Tiện và nhanh hơn rất nhiều nếu phải thay bánh sơ cua. Các xe tôi từ lúc mua mới cho tới khi bán đều chưa bao giờ dùng lốp dự phòng. Tuy nhiên, trong xe luôn có.
3/ sự cần thiết của camera hành trình thì đã rõ ràng, không cần nói ở đây.

• Like
Reactions: ekxanh
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Bơm Xiaomi chỉ dùng hổ trợ khi xe non hơi thôi bác, nếu lốp xẹp mà chờ bơm đầy chắc là lâu lắm. Được cái pin sạc, nhỏ gọn, di động, dùng bơm lốp xe máy, nệm hơi, phao thì hợp lý hơn
(ảnh Tinh Tế)
View attachment 2031293

Cái mini Jump stater Anker em mua amazon khoảng $90 cuối 2016 đến giờ vẫn dùng tốt, đã hổ trợ kích bình cho khá nhiều xe rồi rất hữu dụng, sạc điện thoại, đèn pin, cổng usb cắm đèn led dùng suốt đêm khi đi camping... đến giờ vẫn ok. Còn mấy cái kích hàng tàu thì hên xui.
Loại này theo spec chỉ kích bình xe xăng max 3.0 và xe dầu 2.5, nên khi đi mấy con 3.0 và 4.2 em phải xài bộ kích lớn + bơm điện lớn
(ảnh chụp)
View attachment 2031309
Em cám ơn bác 6 đã cung cấp nhiều thông tin bổ ích. Em có trang bị một bơm điện cổng OBD rồi, tự nhiên thấy cái này nhỏ gọn quá nên ham hố, mà nếu bơm chậm quá thì thôi ko chơi nữa. Lốp non hơi thì em có sắm luôn cái bơm tay xe đạp để vận động tay chân :D

• Like
Reactions: viet xuan
Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Xe em tháo lốp dự phòng để ở nhà cho nhẹ xe, đem theo cái bơm dự phòng, lốp cán đinh thì đi vá, non hơi thì lấy ra bơm. Đi xa 100Km trở lên thì lắp lốp dự phòng vào, mà chạy 5 năm rồi cái lốp dự phòng chưa dùng lần nào.
Bác may mắn đấy. Mình bị cán nắp cống 2 lần, xì sạch trong 1 phút. Lúc này bơm không ăn thua đâu. Không có bánh sơ cua thì lại phải chờ garage nó đem vỏ mới đến thay thì chết. Toàn bị trong thành phố thôi

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Xe mình mâm đúc 19inch. Thay bánh sơ cua chỉ muốn gãy lưng

Tập Lái
14/5/12
5
5
3
Giá trị nhất là sáng ra thấy lốp xẹp, bơm 5 phút chạy đến chỗ vá hoặc đi làm luôn về vá sau.
Kích xe lên thay lốp là một việc không nhẹ nhàng tí nào và thời gian cũng không ít. Rảnh rỗi cân lốp cũng vui đủ khấu hao.
NÊN CÓ THEO XE

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
90
Bơm Xiaomi chỉ dùng hổ trợ khi xe non hơi thôi bác, nếu lốp xẹp mà chờ bơm đầy chắc là lâu lắm. Được cái pin sạc, nhỏ gọn, di động, dùng bơm lốp xe máy, nệm hơi, phao thì hợp lý hơn
(ảnh Tinh Tế)
View attachment 2031293

Cái mini Jump stater Anker em mua amazon khoảng $90 cuối 2016 đến giờ vẫn dùng tốt, đã hổ trợ kích bình cho khá nhiều xe rồi rất hữu dụng, sạc điện thoại, đèn pin, cổng usb cắm đèn led dùng suốt đêm khi đi camping... đến giờ vẫn ok. Còn mấy cái kích hàng tàu thì hên xui.
Loại này theo spec chỉ kích bình xe xăng max 3.0 và xe dầu 2.5, nên khi đi mấy con 3.0 và 4.2 em phải xài bộ kích lớn + bơm điện lớn
(ảnh chụp)
View attachment 2031309
90usd Thì em mua hẳn bình 35Ah giá 1tr2 bỏ sau cốp xài bền hơn.