Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Re:Có thể bạn cần biết !!

Bác Xagan cho em hỏi, thường thì khi mình đi gặp báo biển vòng xuyến, nguyên tắc là mình phải đánh xi-nhan trái, rồi qua vòng xuyến đánh xi nhan phải (nếu ra đường nào).
Tuy nhiên, trên đường 3/2, khúc Sư Vạn Hạnh hướng về ngã 4 Nguyễn Tri Phương-Thành Thái, trước Siêu thị Sài Gòn, em thấy có cái bảng báo vòng xuyến, nhưng nếu mình đi thẳng trên 3/2 từ SVH về Ngô Quyền, thì qua khúc này có cần bật xi nhanh không bác?
Nếu không bật thì xxx có hỏi không?
Cảm ơn bác.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
@azurika : Ở vòng xoay này nếu đi thẳng thì không cần phải bật xi nhan, và chẳng có xxx nào "mất thì giờ hỏi thăm" về việc này bao giờ cả, bác ạ. Chỉ chú ý một điều là làn sát con lươn dành cho rẽ trái vào Nguyễn Tri Phương, do đó đi thẳng thì chạy ở làn giữa nhé. Qua ngã tư rồi mới trở về làn ngoài cùng (sát con lươn).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Cám ơn bác Xagan và các bác đã tạo nên cái thớt hữu ích cho anh em OS.

Rất mong các bác tạo thành mục lục các cách đi đến các điểm xung quanh để dễ kiếm chứ khi cần ngổi kiếm hết trong thớt này, phê quá:mad::D

Hạng B1
12/5/09
87
7
8
Biên Hòa

Các bác chú ý!
Con đường Hồ Thị Hương và Nguyễn văn Bé lối đi tránh ngã 3 Tân Phong nhé.Sáng nay em có việc đi qua thì thấy ở trên đoạn này có nhiều CSGT nhé.Có 2 tốp mỗi tốp có 1 xe Tải và 2 xe moto ...nhưng có đoạn từ cầu Suối Kết chạy vô trong ngã thị xã Long Khánh vừa qua cầu thì có 1 xe 4B nằm ngay lề đường trong xe có máy sấy tóc nhé,tới ngã 4 là mấy chú CSGT có bộ đàm ra mời những xe nào quá tốc độ vô liền....cẩn thận nhé các ACE.

Hạng B2
10/3/11
186
2
18
44
Re:Có thể bạn cần biết !! (cập nhật thường xuyên)

bác cho em hỏi từ NTMK --> Đinh Tiên Hoàng để rẽ phải qua Điện Biên Phủ đến hướng Hàng Xanh, thì trên đường Đinh Tiên Hoàng (có 3 làn xe) sedan mình có được đi ở làn giữa không ? Và đến gần ngã 4 với ĐBP thì mình rẽ từ làn mình đang đi qua ĐBP luôn hay phải lấn sang làn trong cùng.
Em rất ít đi đoạn này nhưng thỉnh thoảng có việc vẫn phải đi, mà để ý không thấy có biển hướng dẫn trộn làn hay phân làn (không biết hiện tại có chưa).
Cảm ơn bác ạ

Hạng B2
14/3/08
251
3.297
93

@raven: em nhớ là có bảng ghi rõ trên đường Đinh Tiên Hoàng bắt đầu từ đoạn Nguyễn Đình Chiểu là cho phép xe Ôtô con chạy làn thứ 2 (ở giữa), làn thứ 3 là cho xe máy, bác chỉ cần quẹo từ làn thứ 2 là được

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Biển báo giao lộ Võ Văn Kiệt & Hải Thượng Lãn Ông :

Để rẽ phải từ Võ Văn Kiệt vào HTLÔ cần chú ý đèn tín hiệu, mũi tên chỉ làn đường/hướng cho đúng, tránh bị phạt oan uổng nhé.

Đi làn trong cùng thì rẽ phải bình thường. Chỉ chú ý khi rẽ phải ở làn đường chính phía ngoài thôi. Chú ý mũi tên rẽ và đoạn vạch liền trước giao lộ (đừng băng qua vạch liền này)

Hãy rẽ phải ngay chỗ có vạch đứt quãng phía trước đó.

Chỉnh sửa cuối:
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

Biển báo trên Hải Thượng Lãn Ông trước bùng binh Châu Văn Liêm :
Chú ý đi đúng làn đường/hướng định đi theo biển.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/6/11
288
7
0
48

Bác Xagan làm mình nhớ lại thời Sinh viên quá chừng. nhất là cô bạn học sư phạm ở KTX đường Lạc long Quân...
Bác có thể send cho em toàn bộ bài thơ ở dưới chử ký của bác không?
cảm ơn bác nhiều.
[email protected]