Hạng C
23/5/12
656
832
93
Có thể nâng cấp option chính hãng cho Santa Fe 2019 được không?

Theo mình được biết, thì dù có là bản cao cấp nhất của Santa Fe 2019 thì vẫn bị Hyundai Thành Công cắt bớt đi nhiều option đáng kể: giữ làn đường, chống buồn ngủ, hiển thị áp suất lốp, camera 360 ....

Liệu những option còn thiếu đó trên phiên bản Việt có cổng chờ để sau này nâng cấp chính hãng được không? Hay bắt buộc phải ra ngoài để độ thêm hả các bác.

Xin cám ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
trên cơ bản nói chuyện thì tất cả đều được, nhưng vào chi tiết thì khác bác à, anh Thành Công có cắt chân IC không... xin thưa là có nên những đồ chơi nhập về cũng sẽ không kích hoạt, nếu thay IC bản full chưa có thợ nào dám chắc dây nhợ sẽ dùng được, nếu đam mê thì mò dây từ từ thì em nghĩ ok ạ....chỉ ra ngoài thôi bác, trong hãng liên quan bảo hành sẽ bị hạn chế ạ.

11/6/11
156
928
93
Theo mình được biết, thì dù có là bản cao cấp nhất của Santa Fe 2019 thì vẫn bị Hyundai Thành Công cắt bớt đi nhiều option đáng kể : giữ làn đường, chống buồn ngủ, hiển thị áp suất lốp, camera 360 ....
Liệu những option còn thiếu đó trên phiên bản Việt có cổng chờ để sau này nâng cấp chính hãng được không? Hay bắt buộc phải ra ngoài để độ thêm hả các bác.
Xin cám ơn!
mình cũng tính xúc STf 2019 Thấy bản cao cấp cũng bị cắt nhiều quá mà nâng cấp 9 hãng thì hên xui, nên cố chờ bản tiếp theo (chắc Vn motoshow có)

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
mình cũng tính xúc STf 2019 Thấy bản cao cấp cũng bị cắt nhiều quá mà nâng cấp 9 hãng thì hên xui, nên cố chờ bản tiếp theo (chắc Vn motoshow có)
theo em thì Hyundai TC sẽ không bao giờ làm bản đủ bác à......quan trọng là thuế các kiểu bản đủ giá đội lên cao ạ, không riêng Hyundai mình mà nhìn rộng ra thì : MER- BMW- MASERATI - AUDI.....đồ chơi cắt còn thấy thương hơn luôn bác à.....kiểu dáng nào mình thích thì mua thôi bác.....mua xe mình thích thì mình sẽ yêu chiếc xe hơn bác bất kể thương hiệu nào ạ

• Like
Reactions: Dr Blacky
Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Cuộc đời còn lắm bất công
Nên Thành Công không bán bản đủ.
Ngắn gọn vậy, đừng nên cố hay thắc mắc nha mấy bác.

• Like
Reactions: Dr Blacky
Hạng C
9/9/16
522
393
78
Theo lý thuyết là hoàn toàn đc.
Thường thì BCM vs PCM của 1 dòng xe là dùng chung, nên cơ bản là bản thiếu vẫn tồn tại sẵn những tính năng bản full trong hệ điều hành.
Cái bị thiếu chính là các modules, cảm biến và đường dây điện, chân jack điện.
Để retrofit 1 tính năng, chúng ta cần có sơ đồ mạch điện của nó, sau đó mua đầy đủ modules, cảm biến và làm lại đường dây bị thiếu. Sau đó chạy lại file config của BCM, PCM để active chúng.
Điều này sẽ có khả năng mất bảo hành.

Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Theo lý thuyết là hoàn toàn đc.
Thường thì BCM vs PCM của 1 dòng xe là dùng chung, nên cơ bản là bản thiếu vẫn tồn tại sẵn những tính năng bản full trong hệ điều hành.
Cái bị thiếu chính là các modules, cảm biến và đường dây điện, chân jack điện.
Để retrofit 1 tính năng, chúng ta cần có sơ đồ mạch điện của nó, sau đó mua đầy đủ modules, cảm biến và làm lại đường dây bị thiếu. Sau đó chạy lại file config của BCM, PCM để active chúng.
Điều này sẽ có khả năng mất bảo hành.
Em bảo đảm là option chính hãng nâng cấp được, TC ko có cắt tận chân IC, vẫn có dây chờ nha bác.
Đại loại Elantra 2.0 2017 bản full option của TC mà vẫn cắt option lẫy chuyển số trên vô lăng, em đã nâng cấp chính hãng, hoạt động cực tốt 100% nhé, bên trong vô lăng có dây chờ luôn, đặt hàng về cấm jack vào là hoạt động.
Em nghĩ 1 cái vô lăng nó rất quan trọng còn có dây chờ, thì mấy option khác có dây chờ hết bác ạ.

Hạng C
9/9/16
522
393
78
Em bảo đảm là option chính hãng nâng cấp được, TC ko có cắt tận chân IC, vẫn có dây chờ nha bác.
Đại loại Elantra 2.0 2017 bản full option của TC mà vẫn cắt option lẫy chuyển số trên vô lăng, em đã nâng cấp chính hãng, hoạt động cực tốt 100% nhé, bên trong vô lăng có dây chờ luôn, đặt hàng về cấm jack vào là hoạt động.
Em nghĩ 1 cái vô lăng nó rất quan trọng còn có dây chờ, thì mấy option khác có dây chờ hết bác ạ.
Vô lăng nó có sẵn chân jack chờ là do nó xài chung 1 clocksprings. Những options khác dây lớn có thể k có sẵn dây đi ra từ BCM, nên cần phải đi thêm đường dây. Tuỳ thôi bác

• Like
Reactions: NoFear
Tập Lái
17/3/15
32
108
33
36

Bác cho em hỏi thiệt hại hết bi nhiêu vậy bác?

• Like
Reactions: NoFear
Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Bác cho em hỏi thiệt hại hết bi nhiêu vậy bác?
em nhớ tầm 100usd đổ lại, lâu quá em ko chắc nữa, rẻ à bác, hàng xịn của Mobis (Hyundai) luôn.