Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam
Tình hình là Compag đang xài bình thường..giờ vẫn bình thường..tự nhiên giờ loa im ru..chả thấy tí tiếng tẹo nào nữa các bác ạ?
Có coi thấy loa liếc vẫn xuất hiện bình thường, vẫn tăng tiếng, giảm tiếng...này kia vô tư..mỗi tội chả ra được cái gì..
Bác nào biết nó bị gì kg ạ?

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Compag cũng bà con với HP.em cũng 1 vài lần bị hiện tượng vầy restart lại là đâu vào đấy lúc này thì hết rồi.máy bác em ko bít sao chứ máy em nó có phần recorvery manager mất phần nào vào đây cho chạy phần đó :D

Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam
Đã khởi động 2 ngày trước không được...hôm nay khởi động lại đã có tiếng lại...
Thường thì e xài xong là gập máy xuống..khoảng 6 tháng e mới tắt mở cho nó nghỉ....e còn 1 cái Toshiba xài kiểu này gần cả năm trời...có khi nào nguyên nhân là do đây kg nhỉ?

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Tuithichxehoi nói:
Thường thì e xài xong là gập máy xuống..khoảng 6 tháng e mới tắt mở cho nó nghỉ....e còn 1 cái Toshiba xài kiểu này gần cả năm trời...có khi nào nguyên nhân là do đây kg nhỉ?

em nghĩ chắc ko phải.mà bác làm vậy mấy cây ram nó chạy mệt xỉu :D em nghĩ bác nên chịu khó tắt máy khi làm xong.ko bổ bề ngang cũng bổ bề dọc hà :D
mà hum trước em có đem sửa cái laptop cho thằng bạn.thay nguyên cái màn hình vì nó xài sao mà máy đang nóng gập màn hình xuống cái chảy cái màn hình lun :confused:

Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
Tuithichxehoi nói:

Chính xác là nó đấy. 6 tháng mới restar 1 lần thì ..... quá dài. Em vẫn làm giống như bác, nhưng 2 tuần là restar 1 lần. Máy em cũng từng bị như thế, nhưng nó bị cái card Wireless. Kiểm tra trong device manager thì có dấu chấm than, restar máy thì hết.
@garllado_thanh: khi gập máy thông thường sẽ chuyển qua ngủ đông, có thể là Sleep hay Hibernate tùy theo người sử dụng (em chỉnh là Hibernate). Lúc đó máy sẽ lưu mấy file tạm vào thư mục C:\\windows\prefetch, khi mở máy trở lạy thì window chỉ load mấy cái file đó lên từ HDD nên nó ko ảnh hưởng gì đến ram hết nhé. Còn bạn bác bị cháy cái màn hình thì ..... cần phải xem xét lại các lỗi khác, chớ không phải do gập nắp máy đâu nhé.

Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
gallardo_thanh nói:
Tuithichxehoi nói:

em nghĩ chắc ko phải.mà bác làm vậy mấy cây ram nó chạy mệt xỉu :D em nghĩ bác nên chịu khó tắt máy khi làm xong.ko bổ bề ngang cũng bổ bề dọc hà :D
mà hum trước em có đem sửa cái laptop cho thằng bạn.thay nguyên cái màn hình vì nó xài sao mà máy đang nóng gập màn hình xuống cái chảy cái màn hình lun :confused:
Bác thấy cháy màn hình hay thợ nó phán cháy màn hình vậy? :D
Cái này lạ quá em muốn tìm hiểu thêm.:D

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Conco nói:
gallardo_thanh nói:
Tuithichxehoi nói:

Bác thấy cháy màn hình hay thợ nó phán cháy màn hình vậy? :D
Cái này lạ quá em muốn tìm hiểu thêm.:D

em đi sửa mà với lại em sữa chỗ rất thân quen (ngày em mò qua 8 giác học lóm :D) màn hình nó bị chảy ra y như bác hơ lửa nó vậy