Hạng B1
28/12/16
94
544
83
51
Chào các anh trong CNL, mình mới gia nhập diễn đàn này nhưng thấy rất vui và hợp nên mạo muội làm quen với các anh hen, sau cũng chia sẻ mấy chuyện câu kéo của mình cùng mấy anh biết đâu gặp người đồng nghiện thì cùng vui :).
Nói về Côn Đảo thì mình đặt chân tới đó khá lâu rồi nhưng thiệt tình thì chưa biết nhiều về nó ngoài chuyện câu, trước hết nói chuyện tới đó mình đã đi theo 2 cách:
bằng tàu thủy: xuất phát thường mỗi chiều tại Vũng tàu chay đến 5-6g sáng là tới bến đầm Côn Đảo
View attachment 712772
Cảng Bến Đầm - Côn Đảo
Di chuyển bằng tàu kinh phí khá rẻ, lúc mình đi giá đâu 200k nhưng nhược điểm là mất thời gian và buồn, nhất là sau khi xuất bến nhìn quanh chỉ là biển
View attachment 712793
hoặc những con tàu viễn dương
View attachment 712807
ngồi trên tàu chỉ biết nhậu hoặc là ngủ :)
View attachment 712814
Phòng lái tàu

ngoài ra cách mình hay đi nhất là máy bay, xuất phát từ TSN hơn 40p bay là đã tới sân bay Côn ĐảoView attachment 712829 bắt đầu từ đây mình chỉ kể chuyện của nhóm mình thôi nha mấy anh
nếu là dân du lịch thì đi từ sân bay về bằng taxi hoặc theo xe đón đoàn, riêng dân câu tụi mình thì hay thuê nguyên chuyến và đón tận cửaView attachment 712834 và theo con đường quen thuộc trên đảoView attachment 712838
....

Hạng B1
28/12/16
94
544
83
51
mất khoảng 20p thì tới thị trấn
Côn Đảo thiên đường trong mắt tôi

nhóm mình sẽ ghé vào chợ để mua thêm thực phẩm

chợ Côn Đảo mình chụp năm 2007

và chợ bây giờ
loanh quanh mua thêm ít đồ rồi vào nghĩa trang Hàng dương coi như là xin phép :)

Hạng B1
28/12/16
94
544
83
51
tiếp nhen mấy anh lưu ý là em chỉ kể lại chuyện câu kéo của em thôi, không có bán tour gì nhen cũng nói thêm là hình ảnh này em chụp từ lâu cho đến nay nên nó không đồng bộ :)

viếng nghĩa trang xong là bắt đầu di chuyển về bến Đầm

nơi đây có chiếc ghe nhỏ mà bọn em hay gọi là ghe tăng bo chờ sẳn để chở ra tàu câu

phía xa xa là tàu câu đang đợi

khi đặt chân lên tàu này thì xác định ít nhất 2 đêm 3 ngày trên tàu - bọn em thì thường đi 4 đêm 5 ngày