Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
Chính vì con em đang học LHP nên mới nảy sinh ý định thi NUS or Nanyang để tìm cơ hội. Sách bằng tiếng Anh (bản photo) Toán for A level + Lý + Hóa đã mua rồi nhưng đang phân vân giữa 2 chọn lựa:

- Xin học bổng du học Mỹ (cái này hơi khó) hoặc du học tự túc thì bị đuối về tài chính.Cu cậu đang học lớp Toefl 100 + SAT 1600, cố gắng trong nữa năm đầu lớp 11 sẽ thi Toefl & SAT điểm cao cao một chút để dễ xin đi du học.
Hoặc
-Quyết tâm thi NUS thì sau HKI sẽ tập trung luyện thi, không làm bài luận + hồ sơ để xin đi Mỹ nữa. Thường thi vào sau Tết Âm lịch,nếu rớt thì sẽ quay lại ôn thi thi đại học trong nước, lúc đó chỉ còn vài tháng để ôn tập.

Một điều nữa là hai vợ chồng em cây chỉ có một trái. Đau đầu quá.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.795
113
39
Khổ nhỉ!? Phải học thêm này nọ mới giỏi! A kiếm 1 em sinh viê BK năm 1 thì kiên thức phổ thông gần gũi, dễ nhập tâm và rẻ! Kiếm năm 2-3 thì lại hơi xa, khó nhập tâm cho cháu

Hạng C
15/9/13
819
1.264
93
SÌ GÒN
Chính vì con em đang học LHP nên mới nảy sinh ý định thi NUS or Nanyang để tìm cơ hội. Sách bằng tiếng Anh (bản photo) Toán for A level + Lý + Hóa đã mua rồi nhưng đang phân vân giữa 2 chọn lựa:

- Xin học bổng du học Mỹ (cái này hơi khó) hoặc du học tự túc thì bị đuối về tài chính.Cu cậu đang học lớp Toefl 100 + SAT 1600, cố gắng trong nữa năm đầu lớp 11 sẽ thi Toefl & SAT điểm cao cao một chút để dễ xin đi du học.
Hoặc
-Quyết tâm thi NUS thì sau HKI sẽ tập trung luyện thi, không làm bài luận + hồ sơ để xin đi Mỹ nữa. Thường thi vào sau Tết Âm lịch,nếu rớt thì sẽ quay lại ôn thi thi đại học trong nước, lúc đó chỉ còn vài tháng để ôn tập.

Một điều nữa là hai vợ chồng em cây chỉ có một trái. Đau đầu quá.
với số điểm toefl + sât 1600 thì 95% đậu SMU VÀ NTU ,CỐ GẮNG LẤY SAT 1950 THÌ ĐI USA NGỌT LỊM đa số hs usa món sat chỉ có 1400 là cao
còn nếu con bạn đang hc5 11 thì nên chọn NUS KHỎI LO THẤT NGHIỆP.
-đa phần bây giờ cha mẹ có tính ích kỷ, nhiều không muốn cho con bay cao. cứ muốn cột dây lại. như thả diều.
tôi 2 thằng lớn đều đi giờ 1 thằng muốn về mà tôi không chịu.còn 1 con bé đang lớp 8 cũng tính, ngâm cứu qua năm cho đi victoria luôn.coi như trắng tay. lại 1 mình 1 ngựa.với tuổi già
đôi khi nhìn sự trưởng thành, thành đạt, của chúng mà mình vẫn cảm nhận được cái hạnh phúc.buồn thì viber nói với nhau, vui thì fb chọc ghẹo.cảm giác chúng đang ở nhà với mình.
-lần đầu thằng lớn tôi nhận học bổng ở anh,nhớ chịu không nổi tôi đi qua phòng trọ gắn cái camera
rồi về .cả nhà thay nhau ngồi xem .đợi lúc con đi học về.nó giơ tay chào.cảm thấy vui.sau năm 1 bắt đầu,tư tưởng tự do của nó khác đi ,nên phải tháo ra, rồi quen

Tập Lái
1/12/13
32
23
53
Khổ nhỉ!? Phải học thêm này nọ mới giỏi! A kiếm 1 em sinh viê BK năm 1 thì kiên thức phổ thông gần gũi, dễ nhập tâm và rẻ! Kiếm năm 2-3 thì lại hơi xa, khó nhập tâm cho cháu
Học giỏi là 1 chuyện, dạy đc hay ko là chuyện khác. Đừng đánh tráo khái niệm.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng D
29/6/15
4.922
15.795
113
39
Học giỏi là 1 chuyện, dạy đc hay ko là chuyện khác. Đừng đánh tráo khái niệm.
Ô thế à!? Thế dạy thế lào bgio tầy quầy như nồii cháo heo dzị chời!?
Chẳng phải đánh tráo, mà bản chất nó ko có 1 nền tảng gọi là GD thì mần thao đc

Hạng B2
2/12/15
258
193
43
45
con học giỏi thì nên cho đi học...còn học dở đi học tốn tiền

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng B2
28/3/09
223
1.305
93
Mot loi khuyen chan thanh la khong nen moi gia su ve day. Mot giao vien day gioi de co the thu hut, va day cho be thi ho khong nhan day 1 hoc vien dau. Chang le di den tan nha hoc vien ma chi nhan tien hoc phi thap hon tien hoc phi ho day o nha, o trung tam. Con sv ke ca sv gioi (ke ca dan doat giai quoc gia) thi khong co phuong phap su pham, kien thuc thi lau qua khong dung den nen tai lieu de day cung khong co. Nen cach nay chi lam phi thoi gian hoc sinh va tien bac cua PH. Voi mot hs truong chuyen nhu LHP thi khong can moi gia su ve nha day cac mon T, L, H dau. Tui no biet nhieu ong thay gioi lam, cu hoi no thix hoc them thay nao thi cho no di. Neu nha co dieu kien thi cho em hoc them AV o British Council de bo sung kien thuc ne^`n va su dung AV; muon con thi TOEFL hay IELTS thi nen luyen thi IELTS hoac TOEFL cua gv Viet gioi. Tai dan Viet minh luyen IELTS va TOEFL tot lam, hieu qua, nhanh ma ket qua cao voi dk em chiu hoc.

Hạng B1
20/8/15
54
28
18
39
E nghĩ nên cho con đi học ở trung tâm, nhưng chọn trung tâm vắng thôi, ko phải quá đông như lò luyện. Như vậy học có bạn bè con có thể chia sẻ được nhiều hơn. Còn học gia sư ở nhà sẽ hơi bì gò bó.

Tập Lái
21/1/16
2
0
1
36
học thầy giỏi chỉ là 1 phần, phần còn lại là do bản thân có cố gắng hay ko thôi bác ạ