Thảo Luận Chung Cổng này vào được xe nào

Hạng D
25/8/16
2.760
5.770
113
Thanks bác, bác nhiệt tình quá :D

Em thử con K3( kích thước tương đương Cerato) thì vào được sân rồi, có điều không đậu thẳng được thôi, mà phải đậu chéo, nên em nghĩ làm nhà thụt vào 1m là ok
Quá hay rồi bác, vậy là cũng xong phần nan giải nhất. Chúc bác sớm có người đẹp ở cạnh bên

• Like
Reactions: Ar Tran and thachit
Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Thanks bác, bác nhiệt tình quá :D

Em thử con K3( kích thước tương đương Cerato) thì vào được sân rồi, có điều không đậu thẳng được thôi, mà phải đậu chéo, nên em nghĩ làm nhà thụt vào 1m là ok
Vào có khó gì ko anh chủ ?

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Tiện nhờ các bác tư vấn dùm:
Xe:
Dài (mm) : 4.560
rộng : 1.820
chiều dài cơ sở. : 2.600
bán kính vòng quay: 5.600
Nhà:
Đường rộng : 3.800
cổng rộng. : 3.000
Có đưa xe vào được không vậy các bác?
SR anh @thachit !
Anh @bacai ! anh góp ý em cái anh , ngồi uống coffe ngứa tay lấy từ diện tích trên của anh ,em vọc phá 3D thành GIF cũng thú vị :D ! Anh @nttanmam góp ý luôn nhé !
Cổng này vào được xe nào

Vẽ thì vậy chứ chịu khó nhích cũng vô được chứ anh
Cổng này vào được xe nào

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
SR anh @thachit ! Anh @bacai ! anh góp ý em cái anh , ngồi uống coffe ngứa tay lấy từ diện tích trên của anh ,em vọc phá 3D thành GIF cũng thú vị :D ! Anh @nttanmam góp ý luôn nhé ! View attachment 1558135 Vẽ thì vậy chứ chịu khó nhích cũng vô được chứ anh View attachment 1558136
Bác nhanh thật.
Bán kính tâm quay tính từ điểm giữa hông ngoài của xe (= bán kính vòng xoay tối thiểu theo thông số của nhà sx).
Tâm xoay phải luôn cố định, không thay đổi bác ơi.
Cổng này vào được xe nào

Bác phải tính được vệt bánh trước và vệt bánh sau.
Chiều dài cơ sở càng lớn thì khoảng cách giữa hai vệt bánh càng xa.
Cổng này vào được xe nào

Chúc bác thành công.

• Like
Reactions: Ar Tran
Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Tâm cố định đó anh ! tính hông ngoài thì dính bụng nặng luôn đúng ko anh , ý là em vẽ lệch tâm ~ 900mm
Thank anh góp ý :)!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Tâm cố định đó anh ! tính hông ngoài thì dính bụng nặng luôn đúng ko anh , ý là em vẽ lệch tâm ~ 900mm Thank anh góp ý :)!
Bác xem lại kích thước, vị trí đặt tâm. trên hình là thấy ngay mũi xe và đuôi xe nằm ngoài quỹ đạo.
Chõ này sẽ bị đụng đuôi chưa nói tới cạ sườn bác ơi.
Cổng này vào được xe nào

Nếu mọi thứ đúng thì thực tế sẽ phù hợp với hình vẽ bác ạ.
Cổng này vào được xe nào

• Like
Reactions: Ar Tran
Hạng D
25/8/16
2.760
5.770
113
Bác xem lại kích thước, vị trí đặt tâm. trên hình là thấy ngay mũi xe và đuôi xe nằm ngoài quỹ đạo.
Chõ này sẽ bị đụng đuôi chưa nói tới cạ sườn bác ơi.
View attachment 1558284
Nếu mọi thứ đúng thì thực tế sẽ phù hợp với hình vẽ bác ạ.
View attachment 1558285
SR anh @thachit !
Anh @bacai ! anh góp ý em cái anh , ngồi uống coffe ngứa tay lấy từ diện tích trên của anh ,em vọc phá 3D thành GIF cũng thú vị :D ! Anh @nttanmam góp ý luôn nhé !
View attachment 1558135
Vẽ thì vậy chứ chịu khó nhích cũng vô được chứ anh
View attachment 1558136
1. Tâm quay cố định và nằm trên đường kéo dài của trục bánh sau.
2. Nếu đậu sát bên trái thì cách quay sẽ khác chứ không như trường hợp của bác Ở Trần vẽ. Lợi thế khi em vẽ bằng cad là có thể dịch chuyển vị trí xe khi đã có vệt bánh xe để ra phương án tối ưu nhất

• Like
Reactions: Ar Tran and bacai