Thảo Luận Chung Cổng này vào được xe nào

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
E thì chả rành máy tính như bác, nhưng theo hình thì khác chút: Khi tới ôm sát trụ 2, tới cửa sau móc hết đầu qua lái, lùi lại móc ngược nhanh. Theo hình này thì chắc 1 đỏ là vô lút cán:D
Dạ, hình thì vậy còn thực tế em ra vào hàng ngày bác ạ.
Khi phía trước trống em tới rồi de vô.
Còn khi phía trước vướng xe thì em phải de từ đầu hẻm vào nhà.
De vào thì khi ra nó tiện, còn đưa đầu vào khi ra khó quan sát người qua lại bất tiện hơn.
Riết rồi quen thôi, có gì đâu.
Phải tính vòng quay nhỏ vòng quay lớn và cái cửa nữa, trong cái hình đó thì có vẻ cái đuôi xe có thể chạm vào bên vách nha. (nếu cổng là vách luôn)
Vòng lớn là vệt bánh trước, vòng nhỏ là vệt bánh sau.
khi tâm bánh sau qua được cổng thì không lo cạ sườn mà lo đuôi xe bên kia bác ạ.
Cổng này vào được xe nào
Cổng này vào được xe nào

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Dạ, hình thì vậy còn thực tế em ra vào hàng ngày bác ạ.
Khi phía trước trống em tới rồi de vô.
Còn khi phía trước vướng xe thì em phải de từ đầu hẻm vào nhà.
De vào thì khi ra nó tiện, còn đưa đầu vào khi ra khó quan sát người qua lại bất tiện hơn.
Riết rồi quen thôi, có gì đâu.

Vòng lớn là vệt bánh trước, vòng nhỏ là vệt bánh sau.
khi tâm bánh sau qua được cổng thì không lo cạ sườn mà lo đuôi xe bên kia bác ạ.
Thì em nói đó, sợ cái đuôi xe đánh hông tới là dính ngay sau cái cổng.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Thì em nói đó, sợ cái đuôi xe đánh hông tới là dính ngay sau cái cổng.
Hình vẽ và thực tế không vướng bác ạ.
Chiếc RAV4 vào thì phải 1 đỏ nhưng xe này thì vào thắng được.
Cổng này vào được xe nào
Cổng này vào được xe nào

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Trước hết xin lỗi chủ thớt đưa trường hợp này ra nhưng chung quy cũng chỉ để giúp bác chủ.
Ngày đổi xe lớn hơn, nhiều người cũng khuyên làm lại cổng hoặc đem gửi bãi...
Chọn các mẫu xe mình thích đưa vào tính toán thấy em CRV là phù hợp không phải sửa cổng, không phải đem gửi bãi.
Trước lúc mua kêu nhân viên bán hàng thử đưa xe vào nhà được thì mình mua. nvbh cũng phải 3-4 đỏ mới đưa vào được. Đứng ngoài quan sát vị trí, hướng chuyển động của xe, các mốc cần lưu ý. nvbh chưa quen địa hình thì phải 3-4 đỏ chứ quen rồi chắc chỉ 1 đỏ là vào được.
Mua xe về có kinh nghiệm trước nhưng cũng phải 1-2 đỏ mới đưa vào nhà được. Ngày nào cũng phải ra vào riết rồi ra thẳng, vào thẳng một lèo.
Ai đưa xe ra, vào nhà của mình cũng vậy à.
Ngày có khách, chú lái xe chuyên nghiệp lái xe cá mập 12 chỗ mà lần đầu đã đưa xe ra vào không cần đỏ nào. Nể chú quá trời luôn.
Quay lại trường hợp chủ thớt:
1- Để nguyên cổng 3,5m xe cỡ City có thể ra vào được nhưng hơi vất vả chút.
2- dời cột điện để cổng chính càng rộng càng khỏe.
3- nên de xe vào dễ chỉnh xe hơn mà khi ra tầm nhìn thoáng dễ quan sát, an toàn hơn.
Ý mình là vậy, chủ thớt thấy gì nghe được thì nghe còn không bỏ qua nha.
chúc chủ thớt mọi việc thuận lợi.

Hạng D
25/8/16
2.768
5.798
113
Trước hết xin lỗi chủ thớt đưa trường hợp này ra nhưng chung quy cũng chỉ để giúp bác chủ.
Chọn các mẫu xe mình thích đưa vào tính toán thấy em CRV là phù hợp không phải sửa cổng, không phải đem gửi bãi.
Trước lúc mua kêu nhân viên bán hàng thử đưa xe vào nhà được thì mình mua. nvbh cũng phải 3-4 đỏ mới đưa vào được. Đứng ngoài quan sát vị trí, hướng chuyển động của xe, các mốc cần lưu ý. nvbh chưa quen địa hình thì phải 3-4 đỏ chứ quen rồi chắc chỉ 1 đỏ là vào được.
Mua xe về có kinh nghiệm trước nhưng cũng phải 1-2 đỏ mới đưa vào nhà được. Ngày nào cũng phải ra vào riết rồi ra thẳng, vào thẳng một lèo.
Ngày có khách, chú lái xe chuyên nghiệp lái xe cá mập 12 chỗ mà lần đầu đã đưa xe ra vào không cần đỏ nào. Nể chú quá trời luôn.
3- nên de xe vào dễ chỉnh xe hơn mà khi ra tầm nhìn thoáng dễ quan sát, an toàn hơn.
Bác 3 dùng phần mềm gì vậy ạ, hay quá. Em vẽ cad cũng được nhưng không trực qua bằng cái này.

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
25/8/16
2.768
5.798
113
Chào các bác, với cổng nhà em như này (hình bên dưới) thì những xe nào trong danh sách vào được ạ.
  1. Kia Cerato
  2. Honda City
  3. Mazda 2 Hatchback.
GqBHnqff3Gf1MMlbN52OpisqZGqAZbOXa4Z_mHBoxBRP48b1-9fYjetbXpy9sQTW_iDliEoDRbcwspLsuQEezVUhGWxvzGwZfnVshyhgVt9voagggW3GidXMMEoJeTh8r4xu1G_ismVPcNUxPXSCWFuYa0p0SyMOuzHTnjImppRj8niZtYlCM6kYesoXnusERlPE5NrYORCCGGxdT0mV9LPF-C4ys0pc77dMuinAXYFwXMvVZimSjuB5xwi5018z83vPOR0auug9i4zpEI9iLhpbqPZhIYL0wR50TIhV43Q8A-N0yKj0-gEZnVy0XY90MZgkBLZOPJAlO-RH8vfglCA2NchMOaq9Cx4T14YaSOLqr5OwiokWhLdaf8WzPMErBdYcka2qGn1dsvfNF6DvRILgP3c8yfr65dbgI4zz73I-hxVWHo5ukH7MPj9cWIgfQ82VhUSlrINxzFBtLDMgcktq-Mytj0DSBpYDk-_rwALQWv3PSpwawPw3c_h3J1c-0FOGxUAIODfLBExYWuxOdvN03gwFOwJidRdNX8cbYB1xDyd0bx16vFwqIqIP8bRO7IYXmbFe7U1GN_8b5FarU5p7ZkCeZrcAm_DPVZFumGk-rDALFTtpp3VvI8QLCYl9Ny7ymxkWj8lj0C_ZeQd3oqFFT_O5iy-mKQ=w646-h949-no

Các bác tư vấn giúp em với ạ
Em kiểm tra rồi, cả mazda 2 hatback(có thông sô kỹ thuật) cũng không vừa bác nhé, chỉ còn cách dời trụ điện thôi.

Hạng D
1/7/16
1.031
4.938
113
Cổng 3 mét hơi nhỏ mà bác muốn vào kiểu nào.
Tiện nhờ các bác tư vấn dùm:
Xe:
Dài (mm) : 4.560
rộng : 1.820
chiều dài cơ sở. : 2.600
bán kính vòng quay: 5.600
Nhà:
Đường rộng : 3.800
cổng rộng. : 3.000
Có đưa xe vào được không vậy các bác?
De 1 phát 1 là vô thôi, giống y nhà mình :) hehe

• Like
Reactions: thachit and bacai
Hạng D
1/7/16
1.031
4.938
113
Case của a chủ topic, cái đường bị hẹp quá, làm rộng đường thì potay
Nên giải pháp tốt nhất là dời cái cột điện đi 1 chút, sau này có đổi xe lớn hơn cũng được

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác 3 dùng phần mềm gì vậy ạ, hay quá. Em vẽ cad cũng được nhưng không trực qua bằng cái này.
Bác dùng Cad hay Corel vẽ song trích xuất hình sang file động.
pm tạo hình động có nhiều (không tính pm dựng film hoạt hình) pm mượt, đẹp nhưng nặng máy.
Đơn giản nhất bác dùng pm tạo file .gif hoặc dùng ngay Photoshop cũng được.
Trên mạng có nhiều phần mềm đôi khi cũng giúp mình giảm sờ choét, thí dụ như:
Tuyết rơi mùa hè
giữa lòng Sài Gòn khỏi phải đi Sapa.
Cổng này vào được xe nào

Em kiểm tra rồi, cả mazda 2 hatback(có thông sô kỹ thuật) cũng không vừa bác nhé, chỉ còn cách dời trụ điện thôi.
Case của a chủ topic, cái đường bị hẹp quá, làm rộng đường thì potay
Nên giải pháp tốt nhất là dời cái cột điện đi 1 chút, sau này có đổi xe lớn hơn cũng được
Chắc chủ thớt dời cột điện là giải pháp tối ưu các bác nhỉ.

Hạng B2
25/12/08
412
1.411
93
Thanks bác, bác nhiệt tình quá :D
Em thử con K3( kích thước tương đương Cerato) thì vào được sân rồi, có điều không đậu thẳng được thôi, mà phải đậu chéo, nên em nghĩ làm nhà thụt vào 1m là ok