Tập Lái
12/11/11
44
1
0
@ Bác P990i Bác nhận xét quá chuẩn ko cần chỉnh, do quan niệm dân mình là thế, xe máy thì đi Honda, xe hơi thì đi toyota cho nó lành, chọn động cơ thì máy xăng cho nó êm dù hao tí cũng ko sao( dân chơi ko sợ mưa rơi,). 80% người sử dụng xe hơi 4- 7 chỗ ở Viêt Nam đều đa phần là người đã từng du học hoặc làm việc ở các nước châu Âu ( ở thì trường USA cũng rất ít sử dụng động cơ trên xe du lịch). Ông anh của em đang đi con FL máy dầu đã chạy 150k km chỉ biết thay đầu thay lọc, ra đường đạp phà phà. nói thiệt con FF máy dầu đi cực sướng ấy chứ mà xe Bác đi được bao nhiêu km rồi vậy??/

Hạng B2
6/8/10
146
4
18
25.000km. mà xe em bị khói nhiều quá, bên SG Ford test hoài không ra lỗi. Em đang đợi bên Ford VN đem về kiểm tra.
Evoque12 nói:
@ Bác P990i Bác nhận xét quá chuẩn ko cần chỉnh, do quan niệm dân mình là thế, xe máy thì đi Honda, xe hơi thì đi toyota cho nó lành, chọn động cơ thì máy xăng cho nó êm dù hao tí cũng ko sao( dân chơi ko sợ mưa rơi,). 80% người sử dụng xe hơi 4- 7 chỗ ở Viêt Nam đều đa phần là người đã từng du học hoặc làm việc ở các nước châu Âu ( ở thì trường USA cũng rất ít sử dụng động cơ trên xe du lịch). Ông anh của em đang đi con FL máy dầu đã chạy 150k km chỉ biết thay đầu thay lọc, ra đường đạp phà phà. nói thiệt con FF máy dầu đi cực sướng ấy chứ mà xe Bác đi được bao nhiêu km rồi vậy??/

Hạng B2
30/12/11
192
37
28
Richard_Van nói:
Ranger 2012 đã có,
chắc sẽ có FE 2012,
hy vọng có gì đó khác biệt để có dịp bình loạn tiếp nhé các pác,
thằng FE cái j cũng tốt nhưng hàng ghế phía sau cùng thì tệ ơi là tệ, nếu khắc phục được điểm này thì FE là lựa chọn số 1

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Nếu tính ra mình ngồi cũng kho bó rọ khó khăn lắm đâu bác, Ghế có khoãng cách khá tốt so với gối chân.
Ngồi trong xe rộng rãi với ô kính lớn, không như ngồi trong hộp sắt như ...
Nếu bác xác định đi xa thì nên gắn thêm 02 gối đầu để cổ bác và người thân không ngắt ngẽo trên tuyến đường dài:D
rollphan nói:
Richard_Van nói:
Ranger 2012 đã có,
chắc sẽ có FE 2012,
thằng FE cái j cũng tốt nhưng hàng ghế phía sau cùng thì tệ ơi là tệ, nếu khắc phục được điểm này thì FE là lựa chọn số 1

Hạng B2
30/12/11
192
37
28
4P nói:
Nếu tính ra mình ngồi cũng kho bó rọ khó khăn lắm đâu bác, Ghế có khoãng cách khá tốt so với gối chân.
Ngồi trong xe rộng rãi với ô kính lớn, không như ngồi trong hộp sắt như ...
Nếu bác xác định đi xa thì nên gắn thêm 02 gối đầu để cổ bác và người thân không ngắt ngẽo trên tuyến đường dài:D
rollphan nói:
Richard_Van nói:
Ranger 2012 đã có,
chắc sẽ có FE 2012,
gắn tựa đầu thì không gập ghế lại được bác ơi, nói chung xe 7 chổ hàng ghế sau ngồi rất khó chịu (ý kiến của em)

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Khi gắn gồi đầu, nhưng khi bác có chủ đích muốn gập ghế lại để sử dụng khoãng trống thì bác có thể gỡ gối đầu ra, 10 s cho cả 2 gối để bác có thể cất đi

Hạng B2
12/4/09
206
7
18
47
HCM
Gập lại bình thường mà bác. Loại tựa đầu cong, chụp xuống phần ghế. (Không phải cao ngồng như các ghế trên đâu)
Mình gắn ngay trong City Ford trước khi rước em nó về. Không hề vướng víu!

Ủa xe bác P990i có lẽ có vấn đề, mới 25.000km, mà khói vậy?
Xe mình cũng 26.000km, bình thường không thấy khói. Chỉ lúc tăng ga mạnh và đột ngột thì mới nhả khói.

Chiếc FE công ty mình chạy 300.000km rồi, mà chưa phải bung máy. Và chỉ thấy khói khi chạy được khoảng 250.000km.
Xe gia đình thì chạy lúc nào mới được 300.000km nhỉ?

Hạng B2
6/8/10
146
4
18
bác đi FE máy dầu hả bác? bên sài gòn ford nói máy FE với FF dầu khác nhau. Nên khi dừng thì FF ra khói như sương, còn FE thì ra khói khi đạp ga mạnh.[:O]
peterhcmc nói:
Gập lại bình thường mà bác. Loại tựa đầu cong, chụp xuống phần ghế. (Không phải cao ngồng như các ghế trên đâu)
Mình gắn ngay trong City Ford trước khi rước em nó về. Không hề vướng víu!

Ủa xe bác P990i có lẽ có vấn đề, mới 25.000km, mà khói vậy?
Xe mình cũng 26.000km, bình thường không thấy khói. Chỉ lúc tăng ga mạnh và đột ngột thì mới nhả khói.

Chiếc FE công ty mình chạy 300.000km rồi, mà chưa phải bung máy. Và chỉ thấy khói khi chạy được khoảng 250.000km.
Xe gia đình thì chạy lúc nào mới được 300.000km nhỉ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/8/10
146
4
18
Có, FF sử dụng STDCi. Giờ hết Sản xuất FF máy dầu rùi bác
peterhcmc nói:
Ủa Focus cũng có máy dầu ah?
Mình đi Everest