Hạng F
28/2/11
5.112
203
63
Quận 4_ TPHCM
Nói tóm lại, động cơ TCDi hôm nay là tuyệt lắm rồi. Không thể nào êm hơn nữa, nếu êm nữa thì không là máy dầu !!! :D:D

Hạng B1
12/10/11
80
1
0
Bác đổ dầu ở miền Tây cảnh giác kẻo dầu CÁ TRA là tiêu cái FE luôn.
peterhcmc nói:
Hehe.
Tình hình ngày càng nhiều xe cháy, nổ do xăng pha acetone.
Chạy FE máy dầu, ồn tí nhưng được cái "ngầu", và có lẽ an toàn hơn (khả năng cháy thấp hơn, do dầu chậm cháy, và máy không có bộ phận phát lửa như máy xăng)

Tập Lái
29/3/12
2
0
0
em đang tìm hiểu chiếc ford transit nhưng tài liệu thì không co. bác nào có share cho em với. thời gian gap săp phải nộp bài rồi.
địa chỉ mail của em là: [email protected]

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
tài_xế nói:
bản thân máy dầu là ồn là điều tất nhiên từ xưa nay rồi.công nghệ mới cho máy dầu của các hãng bây giờ cũng giống nhau cả thôi.nhưng mất hẳn tiếng ồn ở máy dầu chắc ko có :D.1 diều nữa ở máy dầu là khi ép thốc ga hay tải nặng là có khói xuất hiện.
đó lànhững gì em biết nếu có chỗ nào sai mong các bác chi bảo cho e ạ.
trân trọng cảm ơn!
Bây giờ có chíp gắn thêm kiểm soát lượng phun, thực tế không còn khói.

Hạng B2
6/8/10
146
4
18
truong195 nói:
tài_xế nói:
bản thân máy dầu là ồn là điều tất nhiên từ xưa nay rồi.công nghệ mới cho máy dầu của các hãng bây giờ cũng giống nhau cả thôi.nhưng mất hẳn tiếng ồn ở máy dầu chắc ko có :D.1 diều nữa ở máy dầu là khi ép thốc ga hay tải nặng là có khói xuất hiện.
đó lànhững gì em biết nếu có chỗ nào sai mong các bác chi bảo cho e ạ.
trân trọng cảm ơn!
Bây giờ có chíp gắn thêm kiểm soát lượng phun, thực tế không còn khói.
thực tế là còn khói bác ơi

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Các bác phò phơ đã có bác nào ngồi thử Santa FE hoặc Tucson máy dầu chưa mà tự sướng kinh vậy?

Em đang có con Ranger, 2011, ngồi trong xe ồn như công nông. Sang ngồi Tucson diesel không thể tin nổi là nó êm còn hơn máy xăng.