Hạng B1
7/1/13
53
33
18
Em chả hiểu cổng usb trên xe em dùng làm gì , cắm iphone thì chỉ sạc đc , cắm usb nghe nhạc cũng không nhận. Bác nào biết cách dùng chỉ em với hay là cổng ý chỉ để sạc điện thoại thôi ạ?
Cổng usb trên xe f30

Bác thử chọn chế độ trong idrive xem nhé, em không nhớ vô chính xác phần nào ( Ở phần CD/Multimedia thì phải) sẽ hiển thị các chế độ USB, AUX-in và .... bác có thể kết hợp thêm Apple Lightning Adapter để connect với iphone hoặc ipod

Last edited by a moderator:
Hạng B1
7/1/13
53
33
18
Dũng Trần nói:
Bác thử chọn chế độ trong idrive xem nhé, em không nhớ vô chính xác phần nào ( Ở phần CD/Multimedia thì phải) sẽ hiển thị các chế độ USB, AUX-in và .... bác có thể kết hợp thêm Apple Lightning Adapter để connect với iphone hoặc ipod
Em vào rồi thì cổng usb nó ghi là not support

Tập Lái
23/8/08
13
0
1
Chac bac giong em. Mang vao ae, check 2 buoi... Phan la bwm quen lap bo phan usb.. Order den cuoi thang... Xe moi vua nhan luon :(( hoi hoi nan servive bmw

Hạng D
10/2/12
2.479
2.960
113
Bác lên eBay order sợi cáp Y cable về cắm vào thì xe mới nhận được ipod, iphone nhé

Hạng B2
12/6/11
467
13
28
47
buiqloc nói:
Chac bac giong em. Mang vao ae, check 2 buoi... Phan la bwm quen lap bo phan usb.. Order den cuoi thang... Xe moi vua nhan luon :(( hoi hoi nan servive bmw

có chuyện này sao ta ? BMW tệ quá !

Hạng B1
5/9/13
76
0
0
bác mua usb 1Gb hoặc 2Gb thôi, chép nhạc vào rồi gắn vào cổng USB trên xe. Vào i-drive chọn CD/multimedia, nó sẽ nhận Disk là USB, nghe nhạc bình thường. e test USB 128Mb, 256Mb, 1Gb, 2Gb, 4Gb, 8Gb thì chỉ có usb 1-2Gb là nó nhận khoảng 80-90% số bài hát trong usb. còn 128,256 ko nhận. 4-8Gb chỉ nhận tầm 40-50% số bài hát.

Bác nên thử tầm 3-4 cái usb sẽ có cái xe nhận. còn ko cái nào nhận thì vác xe ra EA chửi, keke

Hạng B2
9/12/12
413
7
18
con BMW cùi bắp của e , cứ cắm USb vào là nghe nhạc phê lòi luôn ,,,heheh

Hạng B1
7/1/13
53
33
18
Em tìm ra cách rồi ,phải format sang FAT32 mới nghe đc nhạc , còn update software qua usb thì vẫn chưa đc em chưa hiểu nguyên nhân.

Vanilla320i nói:
bác mua usb 1Gb hoặc 2Gb thôi, chép nhạc vào rồi gắn vào cổng USB trên xe. Vào i-drive chọn CD/multimedia, nó sẽ nhận Disk là USB, nghe nhạc bình thường. e test USB 128Mb, 256Mb, 1Gb, 2Gb, 4Gb, 8Gb thì chỉ có usb 1-2Gb là nó nhận khoảng 80-90% số bài hát trong usb. còn 128,256 ko nhận. 4-8Gb chỉ nhận tầm 40-50% số bài hát.

Bác nên thử tầm 3-4 cái usb sẽ có cái xe nhận. còn ko cái nào nhận thì vác xe ra EA chửi, keke
Em dự là do dịnh dạng ! Bác thử cả 2 định dạng Fat32 và NTFS xem.
caotrung nói:
Dũng Trần nói:
Em vào rồi thì cổng usb nó ghi là not support
Bác thử xài cáp Y xem ! amazone , ebay hoặc apple cũng bán đó bác.

Last edited by a moderator: