Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cổng usb trên Kia forte

Hạng D
10/6/10
1.413
1.237
113
Hi các bác,

Chiếc forte của e đã lắp đầu DVD Kovan, còn cái cổng usb ở phía dưới (kế tẩu thuốc) ko biết dùng để làm gì các bác nhỉ?
E gắn thử USB vào thì ko phát nhạc được, phải gắn trên DVD.
Hay do đã tháo đầu CD theo xe nên cổng USB này ko sử dụng được nữa ah.

Thanks các bác.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.382
113
Coi chừng nó là cổng nguồn USB, chỉ cấp điện cho thiết bi usb, chứ không phải cổng kết nối đâu bác

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
là do bác đã đổi đầu đi theo xe nên giờ cổng ipod/usb đó không dùng được nữa

Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Coi chừng nó là cổng nguồn USB, chỉ cấp điện cho thiết bi usb, chứ không phải cổng kết nối đâu bác
Bậy nhen.

Cổng USB đó để phát nhạc nhen.

Cổng nguồn cấp điện là cổng mồi thuốc nhen.

Chắc khi bác chủ thay đầu dvd vô họ tháo jack ra để đấu vào đầu dvd nên không dùng được nữa.

• Like
Reactions: Tuan Mai
Hạng D
10/6/10
1.413
1.237
113
Bậy nhen.

Chắc khi bác chủ thay đầu dvd vô họ tháo jack ra để đấu vào đầu dvd nên không dùng được nữa.

Em cũng nghĩ thế, thanks các bác...

Hạng D
30/11/10
3.968
56.382
113
Chiếc Kia khác thì không biết thế nào, riêng chiếc Kia sorento của mình là vậy! Dưới cái đầu DVD, có 3 cổng, 1 cổng mồi thuốc, cổng nguồn điện usb và 1 cổng ipod. Cổng nguồn USB chỉ dùng lấy nguồn điện cho các thiết bị sài nguồn usb như ipod, iphone... và nó chỉ cấp nguồn, chứ không đọc thiết bị usb. Còn cổng đọc thiết bị usb là 1 sợi dây dài với cổng usb ở đầu dây, nhét bên trong cốp bên phụ
Bậy nhen.

• Like
Reactions: Banglangbp01
Hạng D
10/6/10
1.413
1.237
113
Em đọc HDSD thì thấy cổng usb này để đọc thiết bị được luôn, nhưng chắc chỉ với đầu CD zin theo xe thôi. Chắc khi thay màn hình DVD vào thì cổng này chỉ còn cấp điện được, ko đọc tín hiệu dc nữa. Đầu DVD thì đã có cổng usb riêng rồi.

Thôi dùng để sạc dt vậy :D

Hạng C
11/3/14
637
932
93
Hi các bác,

Chiếc forte của e đã lắp đầu DVD Kovan, còn cái cổng usb ở phía dưới (kế tẩu thuốc) ko biết dùng để làm gì các bác nhỉ?
E gắn thử USB vào thì ko phát nhạc được, phải gắn trên DVD.
Hay do đã tháo đầu CD theo xe nên cổng USB này ko sử dụng được nữa ah.

Thanks các bác.
Gắn Kovan vô thì cổng USB zin theo xe không còn dùng nữa - vì dây từ cổng này không được đấu vào Kovan. :)