Tập Lái
19/4/13
45
1
8
Hi các anh em,

Mình thử cắm usb vào để nghe nhạc nhưng không thấy nhận usb mặc dù cắm dây kết nối với điện thoại qua cổng usb đó vẫn được.
Nhờ các anh em tư vấn giúp cách setup như nào

Xin cảm ơn.

Cổng USB trên xe Kia Sportage không nhận, do đâu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
28/8/19
6.697
11.381
113
Palm Beach, Florida, US
Đầu tiên là phải check bản thân cái usb đó còn tốt ko? Các file nhạc có đúng chuẩn để đầu đọc nhận và Play ko?
Đơn giản nhất mang nó qua đầu đọc khác test. Nếu đảm bảo usb tốt, file nhạc tốt thì mới xem đến cái đầu. Đọc lại nsx xe cho phép file nhạc định dạng gì. Cần biết chỉ riêng MP3 chung chung cũng có vài định dạng khác nhau. Nên dùng PC có Software xịn mà ghi.
Các đầu hiệu thường rất khó tính!
Còn cổng usb còn cắm sạc được chỉ nói lên rằng Nó còn có nguồn 5v ra. Ko chắc đường tín hiệu nó còn hoạt động.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: leo_devil
Tập Lái
3/6/16
41
54
18
37
Hi các anh em,

Mình thử cắm usb vào để nghe nhạc nhưng không thấy nhận usb mặc dù cắm dây kết nối với điện thoại qua cổng usb đó vẫn được.

Xin cảm ơn.

View attachment 3081137*Ảnh minh họa
a format lại định dạng usb sang NTFS xem

Tập Lái
12/10/23
6
6
3
40
Hi các anh em,

Xin cảm ơn.

Thường HDSD xe sẽ có thông tin định dạng USB được hỗ trợ. Và thường thì chỉ có 1 trong mớ cổng của xe có thể đọc được USB, các cổng còn lại chỉ dùng để sạc dt

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
a format lại định dạng usb sang NTFS xem
Thường định dạng FAT32 mới là phổ biến cho mấy cái head unit chứ. Nếu USB < 64 Gb thì cứ format FAT32 cho lành nếu chỉ nghe nhạc audio

• Like
Reactions: vscl
Hạng B2
15/9/10
365
10.813
93
Hi các anh em,

Xin cảm ơn.

Bọn kia nó có bệnh này giống nhau thật. Xe nhà nó cũng méo nhận USB nhạc, mp4 bên ngoài. TSB nó :D

• Haha
Reactions: porche911gt3
Tập Lái
3/6/16
41
54
18
37
Thường định dạng FAT32 mới là phổ biến cho mấy cái head unit chứ. Nếu USB < 64 Gb thì cứ format FAT32 cho lành nếu chỉ nghe nhạc audio
mình đã từng bị như a chủ, format sang ntfs thì xe lại nhận