Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Kính gửi các Bác,

Khóa cốp sau xe em có vấn đề các Bác ah. Nó không giữ cái cốp được nên đi qua mấy chổ đường ổ gà thì cái nắp cốp cứ nhảy lambada, đi Trà Vinh về em phải cột tạm bằng dây dù để chạy về HCM. Em dừng xe mấy lần, dập cốp ầm ầm mà khóa ko chịu ngậm lại!!!

Em kiểm tra thì thấy cái khóa vẫn bình thường nhưng thấy có mấy miếng nhựa đen đen rơi từ cái khóa này ra??? Các Bác có ai bị giống vậy chưa ah? Chỉ giúp em cách khắc phụ or phải thay mới ah.

Cám ơn các Bác.

Hạng B2
20/10/15
155
2.986
93
Kính gửi các Bác,

Khóa cốp sau xe em có vấn đề các Bác ah. Nó không giữ cái cốp được nên đi qua mấy chổ đường ổ gà thì cái nắp cốp cứ nhảy lambada, đi Trà Vinh về em phải cột tạm bằng dây dù để chạy về HCM. Em dừng xe mấy lần, dập cốp ầm ầm mà khóa ko chịu ngậm lại!!!

Em kiểm tra thì thấy cái khóa vẫn bình thường nhưng thấy có mấy miếng nhựa đen đen rơi từ cái khóa này ra??? Các Bác có ai bị giống vậy chưa ah? Chỉ giúp em cách khắc phụ or phải thay mới ah.

Cám ơn các Bác.
bác vào đây xem nhé
http://www.otofun.net/threads/ford-...thuat-sua-chua-su-dung-t5-2015.868769/page-42

• Like
Reactions: Drago_sea
Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Hình như đúng cái bệnh này ah! Cám ơn Bác em chã nhé. Khi nào khắc phục xong em sẽ report hầu các Bác.

Hạng B2
20/10/15
155
2.986
93
Hình như đúng cái bệnh này ah! Cám ơn Bác em chã nhé. Khi nào khắc phục xong em sẽ report hầu các Bác.
em đang tập hợp một số ae chơi ford laser giao lưu trao đổi kinh nghiệm cho vui, nếu bác ở SG và rỗi vào dịp cuối tuần thì PM cho em xin số phone ae giao lưu cho vui nhé
hiện tại được 5-6 ae tham gia rồi ạ

• Like
Reactions: VTT i and Drago_sea
Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Dạ em ở Sài gòn đây - Tuy mang tiếng là Quận 8 nhưng gần chỗ Metro Bình Phú - Quận 6. Các Bác hay họp cuối tuần ở đâu vậy ah.

Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Kính các Bác,

Em đã xử lý xong rồi, mấy cái ngàm lúc mới được bọc nhựa nhưng qua thời gian thì nhựa bị lão hóa nên bung hết rồi, mấy cái ngàm này bị rơ nên sẽ bung ra khi chạy qua mấy chỗ đường dằn. Em học hỏi từ một Bác bên otofun, chế một cái vòng đệm bằng nhôm từ móc phơi quần áo rồi chêm vào cái trục của ngàm khóa này. Thế là chắc như nêm và đỡ tốn 2,400,000 VND ==> Em hỏi xin báo giá từ Western Ford chiều hôm qua.:3dcuoi:

Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
Kính gửi các Bác,

Cám ơn các Bác.
chắc ổ khóa ngậm của cụ bị die rồi cụ

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
mình cũng bình dương. bác nào gần rỗi cho mượn xe đo cái tavẹt gầm xe tí ! ^_^