Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Cái đó cũng tuy các bác ah, thông thường thì binhg ăc quy nó sẽ chạy được trên 1 năm, và binhg ắc quy có tuổi thọ dài hay ngăn đều do mỗi người sử dụng xe, nếu các bác gắn thêm nhiều thiết bị điện- điện tử là một nguyên nhân gây ra tuổi thọ bình giảm. vì các thiết bị gắn thêm có những công xuất tiêu thụ điện áp khác nhau, nên làm cho điện áp bình ắc nhanh hết.

Hạng B2
5/7/08
383
135
43
HCM
Mình thấy bình ac quy của Cruze LTZ ngắn hơn cái hộc đựng bình nếu thay bình mới thì thay bình dài hơn(cùng điện thế, dung lương chắc lớn hơn) thì có lợi gì hơn không các Bác ?.

Hạng B2
27/3/13
145
34
28
Thay Bình hay ko là do tuỳ xe và cách sử dụng hợp lý. Có xe 2 năm có xe 3 năm thậm chí xe của bạn em innova xài gần 8 năm. Muốn chắc ăn Bình còn tốt hay ko Bác nên ktra định kỳ, nhất là trước lúc đi xa

Hạng B2
24/2/12
154
10
18
khoan 16.....18 thang ban oi....minh da thay toi cai binh thu 2 roi....

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào các bác. Đối với vấn đề các bác đang bàn về thời gian thay bình ắc quy cho xe cruze thì thời gian thay bình ắc quy tuy thuộc vào người sử dụng nếu một chiếc xe nguyên bản mà không câu, gắn thêm thiết bị đồ chơi nhiều và quá công xuất của bình thì tuổi thọ của bình sẽ cao, còn nếu một chiếc xe mà câu gắn nhiều thiết bị đồ chơi gây ra tổn hao, rò rỉ mất điện áp nhanh chóng làm cho bình nhanh hư do nạp và phong liên tục với cường độ và điện áp làm cho minh nhanh chai và không cầm hơi xạc nhanh đầy và phóng nhanh hết bình.