Tập Lái
10/11/11
9
0
0
Các bác cho em hỏi chút. Cruze LTZ khi đậu xe mở đèn demi sau 10p tự tắt , em không biết cách nào khắc phục, chúc các bác vui khỏe, lái xe an toàn.!.

Hạng B2
6/5/09
364
3
18
ủa, bữa trước em chạy con xe của ông anh mình đâu có như vậy đâu bác?
cái này bác thử hỏi kỹ thuật của GM coi seo

Tập Lái
10/11/11
9
0
0
không biết thế nào. có ngày bị mấy chú xxxx phạt oan..!.
xe mới đi gần 1000km , mấy chú kỹ thuật ở gara vườn bảo hư cai relay
nghe xong hết ý kiến.!. chắc phải vào hãng kiểm tra rùi..

Hạng C
21/8/11
676
10
18
Cái này ko phải xe LTZ đâu bác, mà là chung cho cả Cruze luôn. Hệ thống relay trên xe sẽ tự động ngắt đèn demi của bác nếu bác đậu xe, mở đèn và ko nổ máy. Điều này để bảo đảm cho bình ắc quy không bị cạn, tránh tình trạng hết bình, và cũng là 1 hình thức chống tình trạng quên tắt đèn của các tay lái "lụa", he he.

Hạng C
1/8/09
686
177
43
Đà Nẵng
Ngày trước em đi Cà rem cũng bị tình trạng giống i như bác, mày mò tìm hiểu em mới biết khi dừng xe nếu bác bật đèn đờ mi trước khi rút chìa khóa thì nó sẽ tự tắt sau 10p. Bác phải tắt hết đèn rồi rút chìa khóa ra, sau đó bật đèn đờ mi lên, nó sẽ ko tự tắt nữa. Không biết xe bác có giống xe em ngày trước ko, bác cứ thử xem sao nhé!

Tập Lái
10/11/11
9
0
0
dongtrieu nói:
Ngày trước em đi Cà rem cũng bị tình trạng giống i như bác, mày mò tìm hiểu em mới biết khi dừng xe nếu bác bật đèn đờ mi trước khi rút chìa khóa thì nó sẽ tự tắt sau 10p. Bác phải tắt hết đèn rồi rút chìa khóa ra, sau đó bật đèn đờ mi lên, nó sẽ ko tự tắt nữa. Không biết xe bác có giống xe em ngày trước ko, bác cứ thử xem sao nhé!

Okie , thanks bác nhiều , để em thử xem sao..!.

Tập Lái
10/11/11
9
0
0
dongtrieu nói:

Tình hình em rút chìa khóa sau đó mới mở đèn demi , tịnh trang vẫn tắt sau 10p. làm đi làm lại vẫn thế...!.[:O]

Hạng B2
12/5/10
221
0
0
rút chìa khóa để đèn Demi 10p tự tắt là đúng òi, em cruze LS cũng như thế !

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Bác muốn nó tự tắt sau 10 phút hay bác muốn lát ra kêu xe kéo về vì hết bình

Hạng F
5/3/05
8.718
72.186
113
đây
hóa ra xe Cruze không có đèn Parking, giống Ếch và Camry... chịu khó mua cái đèn led bỏ trong xe rồi bật lên tạm vậy... đèn Parking thực chất cũng là sáng đèn demi (nhưng bật chỗ khác và không tự tắt), đèn này để 2 ngày mới mong hết accu, khỏi lo