Tập Lái
29/10/12
48
16
8
Hôm qua XXX bắt khá nhiều xe trên đường cầu Phú Mỹ đi xuống Ng Văn Linh Q7 do không bật xinhan trái các bác đi đường này cận thận nhé.

Last edited by a moderator:
DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Cẩn thận là sao vậy bác? Không CA th2i khỏi bật xi nhan khi quẹo hả :)
E ủng hộ phạt mấy chú chạy xe mà hay quên xinhan này.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
DSG nói:
Cẩn thận là sao vậy bác? Không CA th2i khỏi bật xi nhan khi quẹo hả :)
E ủng hộ phạt mấy chú chạy xe mà hay quên xinhan này.
Dẫu sao cũng là cảnh báo các anh e hay lơ đãng, thanks chủ thớt

Hạng D
9/5/09
3.409
16.135
113
Cái này em thấy cả tuần nay, bắn tốc độ bác ơi, vì em thấy 1 xxx nói chuyện bộ đàm. Đường này trên cầu cắm bản 60, qua khỏi đoạn thoát về Huỳnh tấn phát thì không thấy bảng tốc độ nên em nghĩ chắc là 50 cây chuối, nhưng nhiều bác thấy đường vắng và thoáng nên phóng âm ầm ah. Em thì nghĩ đoạn này chạy 80km được, nếu GTCC thấy đường cong cần giảm thì nên gắn bảng tốc độ khuyến nghị (không bắt buộc) thôi. Ở VN mình mấy bác cắm bảng hạn chế tốc độ vô tội vạ, trong khi chỗ cần thì lại không thấy đâu...

Còn chỗ này là khúc cong, em nghĩ không cần xi nhanh trừ khi mình đi đường exit ra về hướng Tân Thuận. Vụ xi nhan đường cong không cần thiết thì nhờ mấy bác hỏi cụ Tư lệnh

Hạng B2
15/11/11
433
138
43
36
Tp. HCM
Có biển báo khúc quanh co trái, và trên mặt đường có vẽ mũi tê ôm trái, nên phải bật đèn xi nhan trái là đúng rồi các bác ơi.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Richievn nói:
Cái này em thấy cả tuần nay, bắn tốc độ bác ơi, vì em thấy 1 xxx nói chuyện bộ đàm. Đường này trên cầu cắm bản 60, qua khỏi đoạn thoát về Huỳnh tấn phát thì không thấy bảng tốc độ nên em nghĩ chắc là 50 cây chuối, nhưng nhiều bác thấy đường vắng và thoáng nên phóng âm ầm ah. Em thì nghĩ đoạn này chạy 80km được, nếu GTCC thấy đường cong cần giảm thì nên gắn bảng tốc độ khuyến nghị (không bắt buộc) thôi. Ở VN mình mấy bác cắm bảng hạn chế tốc độ vô tội vạ, trong khi chỗ cần thì lại không thấy đâu...

Còn chỗ này là khúc cong, em nghĩ không cần xi nhanh trừ khi mình đi đường exit ra về hướng Tân Thuận. Vụ xi nhan đường cong không cần thiết thì nhờ mấy bác hỏi cụ Tư lệnh
ra vậy, k có giao lộ, k xi nhan đường cong bị phạt. Vậy bác Tư lệnh có chỗ test kiếm BB rồi đây.

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Chạy xe riết thì bật xi nhan "khi đường cong" ( =)) ) thành một phản xạ tự nhiên rồi, giờ cứ đường cong, sắp quẹo , chuyển làn là phang xi nhan hết.

Hạng B2
14/5/11
224
19
18
124
Mou FC
Trước giờ vào khúc cua e ít bật xinhan, rút kinh nghiệm phát nào

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
MisterNo nói:
Chạy xe riết thì bật xi nhan "khi đường cong" ( =)) ) thành một phản xạ tự nhiên rồi, giờ cứ đường cong, sắp quẹo , chuyển làn là phang xi nhan hết.
Chuẩn ko cần chỉnh