Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Mình đọc đi đọc lại vẫn không thấy chủ thớt đúng ở điểm nào - nếu nói theo luật.
Nói dưới con mắt người đi xe 2b,3b, xe thô xơ thì chủ thớt hơi thiếu văn hóa, đường có 1,5m, Bác vác xe 4b vào đó con người ta đi vào đâu? Đâu phải cứ kẹt xe là các Bạn muốn chen vào đâu cũng được.
Luật là luật.. đi đường và sống theo pháp luật chứ sao dưới con mắt.. con ngươi của cá nhân nào được bác hehe ?! Vậy bác chỉ e theo luật em sai chỗ nào đi !?

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Mình đọc đi đọc lại vẫn không thấy chủ thớt đúng ở điểm nào - nếu nói theo luật.
Nói dưới con mắt người đi xe 2b,3b, xe thô xơ thì chủ thớt hơi thiếu văn hóa, đường có 1,5m, Bác vác xe 4b vào đó con người ta đi vào đâu? Đâu phải cứ kẹt xe là các Bạn muốn chen vào đâu cũng được.
Xem máy là xe cơ giới như xe ô tô, không phải xe thô sơ. Mấy ông xxx nói len bên phải dùng cho xe thô sơ, vậy xe máy nó đi làm sao. Trong trường hợp này xe máy đi được 2 len, và ô tô cũng vậy (chuyển len đúng nơi quy định)

Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Xem máy là xe cơ giới như xe ô tô, không phải xe thô sơ. Mấy ông xxx nói len bên phải dùng cho xe thô sơ, vậy xe máy nó đi làm sao. Trong trường hợp này xe máy đi được 2 len, và ô tô cũng vậy (chuyển len đúng nơi quy định)
Bác suy diễn quá... xe máy được đi không có nghĩa 4b được đi..
Về cơ bản bất cứ bộ luật của nước nào cũng có kẽ hở, thiếu sót, không theo kịp tốc độ phát triển của xã hội. Trường hợp này đúng sai tự các Bác cũng biết. He. He..

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Bác suy diễn quá... xe máy được đi không có nghĩa 4b được đi..
Về cơ bản bất cứ bộ luật của nước nào cũng có kẽ hở, thiếu sót, không theo kịp tốc độ phát triển của xã hội. Trường hợp này đúng sai tự các Bác cũng biết. He. He..
Bác này comment hay nè "Đúng hay sai tự các bác biết". Mà xxx trẻ bảo là vượt phải thì đúng là phát ngôn quá hồ đồ, sao bác chủ ko xin cái biên bản nhỉ :D

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Bác chủ vô làn đó chạy nếu gặp xe bò mà vạch liền thì bác chủ có bò theo sau không? Nếu lúc đó phía sau có 2b muốn vượt thì bác có tấp lề nhường không?

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Bác chủ vô làn đó chạy nếu gặp xe bò mà vạch liền thì bác chủ có bò theo sau không? Nếu lúc đó phía sau có 2b muốn vượt thì bác có tấp lề nhường không?
Thì chắc phải bò theo xe bò thui, 2b muốn vượt thì cứ vượt mắc gì phải nhường:)

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nói chung là tùy cơ ứng biến, ví dụ làn trái ùn ứ, chạy 20, 30 mà làn phải trống trơn thì chạy như bác Ngọt có sao đâu. Còn chạy 40, 50 làn trái trong KDC hay 70, 80 ngoài KDc thì Ok rồi, đâu cần vội vả làm gì.

• Like
Reactions: lebaoanh