Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Em cứ 2 tuần về PThiet 1 lần, chưa bao giờ đi vào trong đường vạch liền đó nhưng có 1 lần có việc gấp nên đã chạy vào để vượt xe và đi 1 đoạn thì gặp, và bị dính khúc này (đoạn này cũng ngắn tầm chưa đến 10km nhưng đúng khó chịu vì kg được vượt) cũng bắt lỗi, em gọi chú chốt để gỡ ra vì chú làm TTGT, Chú ruột vợ em (chứ kg phải ông chú viettel nha). Em chưa kịp đọc tên đồng chí nào thì chú nói: "cháu cứ nói nó: em từ rẫy ra, thấy vạch liền nên kg dám chuyển ra làn ngoài, tính đi mãi khi nào đổi vạch đứt thì em ra"
Em làm i như vậy, và đc phán 1 câu: "sao kg nói sớm, thôi anh đi đi"

Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Ủng hộ bác Ngọt phá cái ổ này đi.
Mỗi lần qua đây ùn xe thì không nói, nhưng gặp trúng thằng cont hoặc thằng xe chở mía chở gạo nó chạy một mình ênh làng nhàng 20-30kmh thì ức chế không chịu được.

Hạng B2
25/4/17
249
261
63
Em cứ 2 tuần về PThiet 1 lần, chưa bao giờ đi vào trong đường vạch liền đó nhưng có 1 lần có việc gấp nên đã chạy vào để vượt xe và đi 1 đoạn thì gặp, và bị dính khúc này (đoạn này cũng ngắn tầm chưa đến 10km nhưng đúng khó chịu vì kg được vượt) cũng bắt lỗi, em gọi chú chốt để gỡ ra vì chú làm TTGT, Chú ruột vợ em (chứ kg phải ông chú viettel nha). Em chưa kịp đọc tên đồng chí nào thì chú nói: "cháu cứ nói nó: em từ rẫy ra, thấy vạch liền nên kg dám chuyển ra làn ngoài, tính đi mãi khi nào đổi vạch đứt thì em ra"
Em làm i như vậy, và đc phán 1 câu: "sao kg nói sớm, thôi anh đi đi"
Em xin câu "em đi từ rẫy..." của bác nhé, em sẽ làm bí kíp, cứ trường hợp tương tự là phan thôi :)

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Dạo này em ít va chạm lắm.. vì hôm bữa kẹt xe kéo dài mà bỏ trống 1 làn em thấy quá lãng phí nên mới sử dụng triệt để thôi :(
Chạy đúng thì nó có kẹt đâu. Ông nào vũng ngại, cũng sợ thành ra nó mới kẹt như vậy. Ở SG mấy đường 2 lane ko biển báo cũng tình trạng y như vậy.

• Like
Reactions: bacai and ngotpro
Hạng F
16/7/15
6.296
25.161
113
Em xin câu "em đi từ rẫy..." của bác nhé, em sẽ làm bí kíp, cứ trường hợp tương tự là phan thôi :)
thế anh chánh mà vui vẻ vạch liền từ đầu đến đít thì làn sát con lươn bỏ luôn à !?!?

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Bác suy diễn quá... xe máy được đi không có nghĩa 4b được đi..
Về cơ bản bất cứ bộ luật của nước nào cũng có kẽ hở, thiếu sót, không theo kịp tốc độ phát triển của xã hội. Trường hợp này đúng sai tự các Bác cũng biết. He. He..
-Chỉ xxx nó suy diễn thôi. Xxx nó suy diễn đường mà không có biển phân làn thì trong đầu nó nói là xe ô tô không được chạy.
- Vượt phải đã được định ngĩa trở lại rồi nhé. Theo định nghĩa mới QL1 không còn bị lỗi vượt phải nữa nhé.
Trích QC41-2016:
CSGT Bình Thuận, vạch 3.1 và lỗi vượt phải!?

Hạng B2
16/5/16
132
80
28
Nhìn hình bác chủ úp thì giống như 2 làn xe cơ giới vậy. Theo luật thì vạch 3.1a (15cm) thường sẽ kẽ gần mép đường để xác định làn đường dành cho xe cơ giới bên ngoài và xe thô sơ bên trong cùng. Xe cơ giới được lấn vào làn này khi cần thiết như: Dừng, đỗ xe đi đái.v.v..:p.Bác chủ nói vạch đứt 15cm em thấy cũng ngộ (chắc bác chủ canh ngay lúc vạch đứt lối rẽ để lấn qua làn này để đi thẳng) chứ thường thì vạch 3.1a là vạch kẽ suốt tuyến (giống như QL20 vậy, có những đoạn có 2 làn xe cơ giới, vạch phân làn là vạch đứt và vạch 3.1a vạch liền).

• Like
Reactions: ngotpro