Hạng B2
19/5/12
158
60
28
Cho dù nếu làn sát lề là dành cho xe thô sơ thì nếu ô tô có đi vào và chạy nhanh hơn xe bên trái thì cũng chỉ được bắt lỗi lưu thông không đúng phần đường quy định thôi chứ sao lại là lỗi vượt phải nhỉ.
Mà làn đó muốn dành riêng cho xe thô sơ thì phải có chữ xe đạp nữa, có thấy đâu.
Em mới cãi lúc chiều nên đào mộ topic này lên. Sorry...

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Cho dù nếu làn sát lề là dành cho xe thô sơ thì nếu ô tô có đi vào và chạy nhanh hơn xe bên trái thì cũng chỉ được bắt lỗi lưu thông không đúng phần đường quy định thôi chứ sao lại là lỗi vượt phải nhỉ.
Mà làn đó muốn dành riêng cho xe thô sơ thì phải có chữ xe đạp nữa, có thấy đâu.
Kết quả cãi thết nào bác? Em cũng mới vào SG cách nay mấy hôm thấy đoạn đó 2 lane phân cách vạch kẻ đứt ko có bảng phân chia lane theo phương tiên GT, và lane trong nhỏ ko đủ bề rông tiêu chuẩn, 1 số đoạn có cắm bảng cấm vượt. Vậy nên thôi em ko đi vào cho đỡ phiền phức

Hạng B2
19/5/12
158
60
28
Bị thổi 2 lần. Lần đầu có xe đi trước đưa thẻ gì ra, thế là xxx ngoắc cho đi hết. Lần 2 Thì em yêu cầu lập bb lỗi đi sai phần đường, còn có sai hay không khi lên đóng phạt em sẽ hỏi. Xxx thì cứ đòi vượt phải. Đôi co một hồi thì cho đi sau màn hỏi thăm nhà cửa nghề nghiệp.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Đường nào bác ?

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Nhìn vạch chia làm 2 làn trong & ngoài đều như nhau..... Nói như đ/c xxx thì làn ngoài (sát con lươn) là dành cho xe cơ giới (gồm: xe gắn máy 2B, xe ô tô 4B, xe tải, xe container, xe khách giường nằm,.....), trong khi làn bên trong là dành cho xe thô sơ chỉ có xe đạp & xe bò.... Mà đường quốc lộ thì thỉnh thoảng có 1-2 chiếc xe đạp của mấy bé địa phương, còn xe bò kiếm đỏ con mắt ko thấy! Vậy hỏi th xxx đó xem th Giao Thông Công Chánh nào vẽ đường ngu zậy? Mật độ xe đông nó cho chỉ có 1 làn, còn làn bên trong bỏ ko à.... xin nó cái bb coi nó dám đưa ko?:cool:
Để bữa sau em xách con xe máy chạy sát con lươn xem coi có bị vịn không.
Xin cái bb rồi báo anh em cho vui. :D

Tập Lái
4/9/17
4
1
3
39
Cuối tuần này e đi Mũi Né mà lại đi đêm nên vào đây kiếm bài bắt lỗi vượt phải trên cung đường này để đọc, để tranh bị mất phí oan mà đọc xong cuối cùng e quyết định giữ làn bên trái mà chạy từ từ rồi cũng đến đích, e chỉ mới chạy đường quốc lộ 1A tới dia phan Long Khánh, từ LK trở đi là e mơ hồ, bác nào có kinh nghiệm tuyến đuong này cho e xin chút ý kiến

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
7/4/13
866
625
93
À ra vậy, xoay dùm anh để dễ hình dung nha.
View attachment 691708
Xem hình thì mình thật thà khai báo với anh em là đường như thế này chưa bao giờ dám đi vào làn xe thô sơ (cẩn thận hơi bị quá, trong đầu không muốn dính vào xe thô sơ) trừ khi chuyển hướng, dừng xe.
Dạ, vạch liền thế này e cũng ít khi tiến vào. Bác Ngọt cao thủ rồi. Nhưng chung quy lại làn hơi nhỏ phải cẩn thận xe máy và xe đạp.

• Like
Reactions: bacai
Hạng C
7/4/13
866
625
93
1. QC nói muốn phân làn thô sơ riêng thì PHẢI sơn chữ. Ở đây không sơn chữ, không có biển phân làn.

2. QC không nói đến chuyện làn nhỏ hơn 2m nghĩa là làn thô sơ, chỉ nói nhỏ hơn 1.5m là làn hỗn hợp (thô sơ, cơ giới).

===> Làm gì có cơ sở để xác định đây là làn dành riêng cho xe thô sơ?

3.Trường hợp làn này là làn xe thô sơ. QC nói vẫn được phép chạy vào ===> Làm gì có cơ sở phạt lỗi sai làn?

4. Không có xe thô sơ đang di chuyển trong làn ===> Làm gì có cơ sở phạt lỗi không nhường đường?
Sẵn cho em hỏi xíu, vạch nét liền cho phép đè vạch chứ không cho leo qua. Vậy bác chạy sao mà lọt vào làn bên phải. Ailo Bác Ngọt ;):D:D

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Sẵn cho em hỏi xíu, vạch nét liền cho phép đè vạch chứ không cho leo qua. Vậy bác chạy sao mà lọt vào làn bên phải. Ailo Bác Ngọt ;):D:D
có đoạn nó có vạch đứt và có bảng phân lane theo phương tiện luôn (mấy đoạn đó trụ điện ngay sát lề bên phải và có dán phản quang cảnh báo).

• Like
Reactions: dinkytri2012
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
QC có nói cho phép đè vạch, không thấy nói CẤM vượt qua anh ơi. Mà không cấm, không nhắc đến thì ...vô tư đê :D

• Like
Reactions: dinkytri2012