Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Sáng nay lúc 10h từ hướng cầu Công Lý về Sân bay. Qua khỏi ngã 4 Trần Huy Liệu - NKKN, CSGT đứng bắt xe 2B lấn làn, chạy làn giữa. Đối tượng chủ yếu là phụ nữa, sinh viên. Em cũng chạy làn giữa như bình thường theo bản phân làn ...thoát chốt này ...Vốn tính tò mò nên em quay lại làm phát kiểm tra xem có đúng CSGT đứng bắt xe 2B lưu thông sai làn. Tới Trương Quốc Dung, quay đầu lại, chạy làn giữa ...chạy qua đường rầy xe lửa, đoạn đối diện NVH Phú Nhuận thì gặp 2 chú chỉ gậy thẳng mặt em.
Một chú Trung Úy CSGT, một Đại Úy già. Đi Moto Yamaha 750cc, chắc ở đội Tuần Tra TP.
CSGT: Cho kiểm tra giấy tờ!
Em: Cho hỏi em bị lỗi gì vậy a.
CSGT: Lưu thông sai làn, làn giữa dành cho ô tô.
Em: Anh đợi tôi 5ph, tôi chạy lại xem bản phân làn cái đã.
CSGT: Ừ!:mad:
Em cuốc bộ khoảng 100m, sau đó quay lại, cũng chẳng cần xem bảng làm gì vì biết chắc đường này cho chạy 2 làn và gần một số giao lộ thì cho chạy cả 3 làn.
Em: Anh cho hỏi tôi lỗi gì??? (Tay cầm cái đt bấm bấm:))
CSGT: Em đi sai làn.
Em: Đồng ý. Anh cho tôi cái Biên bản ghi rõ lỗi như a vừa nói.
CSGT: ( tự nhiên đổi giọng và đổi chủ đề) Anh hiểu ý em rồi, đường này cho chạy 1 làn, nhưng thằng GTCC cắm biển sai, đáng lẽ phải cắm thêm giờ cho phép lưu thông.
Em: Tôi không biết, cái đó anh làm việc với thằng GTCC, bây giờ anh cho xin cái BB,
CSGT: ( lúng túng) Anh cho anh kiểm tra giấy tờ, tôi không nói anh sai, anh làm gì dữ vậy. Tôi chỉ kiểm tra hành chính và có giấy tờ mới lập BB được.
Em: Ngay lúc đầu anh không nói kiểm tra hành chính, mà nói tôi đi sai anh L.Q.A ạ. ( Tay em vẫn còn cầm cái điện thoại ghi âm)
CSGT: Thì anh cứ cho kiểm tra giấy tờ, cái này tôi chỉ gọi vào nhắc nhở thôi chứ không phạt.
Em: Các anh làm tầm bậy, các anh không có quyền dừng xe khi không có dấu hiệu vi phạm. Và bao nhiêu người dân thường phải chịu mất tiền oan vì việc làm tầm bậy của các anh.
CSGT: ...bla bla ấp úng.
Em: Các anh làm việc nên có đạo đức, và trách nhiệm, người dân mất tiền oan, mất thời gian vô ích của Xã Hội...:(:mad:. Tôi đang gọi báo Pháp Luật và Tuổi trẻ xuống đây để ghi nhận sự việc này.
CSGT: Thôi, anh đâu có nói em sai đâu. Vậy cái này anh sai rồi ... Em đi đi.
Lần đầu tiên em thấy anh CSGT tự nhận lỗi

Chẳng biết nói gì hơn và lòng đượm buồn cho các anh CSGT biết mình sai mà vẫn cắm đầu vào chỉ vì miếng cơm?!?:(:(
Em cũng không ghi âm hay có bất cứ hình ảnh nào lưu lại vì con đt cùi bắp của em không có chức năng đó:):). Sự việc xảy ra lúc 10h sáng nay với 2 anh CSGT, một là trung úy L.Q.A, còn người kia không rõ tên vì đang bận lập BB một bạn SV lỗi " sai làn" tại địa điểm em bị trước nhà VH Phú Nhuận.

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Lại 2 bánh sai làn nữa àh? Em cũng hay cố tình chạy như thế mà ko đc may mắn như bác F1:D

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
Em chẳng hiểu sao đường NVT này biển phân làn rất rõ ràng như thế mà nhiều mợ vưỡn đóng xiền cho xxx đều đều:D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Re:CSGT dạo này làm bậy nhiều quá!! Lần này em vẫn đúng!

HieuLe309 nói:
Lại 2 bánh sai làn nữa àh? Em cũng hay cố tình chạy như thế mà ko đc may mắn như bác F1:D
Lúc quay đầu lại là em muốn kiểm tra mấy chú đứng gần Ngã tư Trần Huy Liệu, chẳng may lại lọt vào tay 2 chú đứng bên này đường phía NVH Phú Nhuận. Có đoạn đường hơn 100m mà 2 chốt đứng chặn 2 bên đường. Em may mắn lọt vào tay 2 chú này. Và em cũng nói rõ cho 2 chú này là em muốn quay lại kiểm tra 2 chú kia chứ không muốn đụng tới miếng cơm của các anh đứng ở đây:)

Hạng B1
28/5/11
68
11
8
Tp HCM,
Bác cool thật,

em thấy chỉ tội cho những người không hiểu Luật, còn XXX nhà ta thì chẳng khác gì mấy thằng Trung cẩu.

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113

F1racer nói:
Sáng nay lúc 10h từ hướng cầu Công Lý về Sân bay. Qua khỏi ngã 4 Trần Huy Liệu - NKKN, CSGT đứng bắt xe 2B lấn làn, chạy làn giữa. Đối tượng chủ yếu là phụ nữa, sinh viên. Em cũng chạy làn giữa như bình thường theo bản phân làn ...thoát chốt này ...Vốn tính tò mò nên em quay lại làm phát kiểm tra xem có đúng CSGT đứng bắt xe 2B lưu thông sai làn. Tới Trương Quốc Dung, quay đầu lại, chạy làn giữa ...chạy qua đường rầy xe lửa, đoạn đối diện NVH Phú Nhuận thì gặp 2 chú chỉ gậy thẳng mặt em.
Một chú Trung Úy CSGT, một Đại Úy già. Đi Moto Yamaha 750cc, chắc ở đội Tuần Tra TP.
CSGT: Cho kiểm tra giấy tờ!
Em: Cho hỏi em bị lỗi gì vậy a.
CSGT: Lưu thông sai làn, làn giữa dành cho ô tô.
Em: Anh đợi tôi 5ph, tôi chạy lại xem bản phân làn cái đã.
CSGT: Ừ!:mad:
Em cuốc bộ khoảng 100m, sau đó quay lại, cũng chẳng cần xem bảng làm gì vì biết chắc đường này cho chạy 2 làn và gần một số giao lộ thì cho chạy cả 3 làn.
Em: Anh cho hỏi tôi lỗi gì??? (Tay cầm cái đt bấm bấm:))
CSGT: Em đi sai làn.
Em: Đồng ý. Anh cho tôi cái Biên bản ghi rõ lỗi như a vừa nói.
CSGT: ( tự nhiên đổi giọng và đổi chủ đề) Anh hiểu ý em rồi, đường này cho chạy 1 làn, nhưng thằng GTCC cắm biển sai, đáng lẽ phải cắm thêm giờ cho phép lưu thông.
Em: Tôi không biết, cái đó anh làm việc với thằng GTCC, bây giờ anh cho xin cái BB,
CSGT: ( lúng túng) Anh cho anh kiểm tra giấy tờ, tôi không nói anh sai, anh làm gì dữ vậy. Tôi chỉ kiểm tra hành chính và có giấy tờ mới lập BB được.
Em: Ngay lúc đầu anh không nói kiểm tra hành chính, mà nói tôi đi sai anh L.Q.A ạ. ( Tay em vẫn còn cầm cái điện thoại ghi âm)
CSGT: Thì anh cứ cho kiểm tra giấy tờ, cái này tôi chỉ gọi vào nhắc nhở thôi chứ không phạt.
Em: Các anh làm tầm bậy, các anh không có quyền dừng xe khi không có dấu hiệu vi phạm. Và bao nhiêu người dân thường phải chịu mất tiền oan vì việc làm tầm bậy của các anh.
CSGT: ...bla bla ấp úng.
Em: Các anh làm việc nên có đạo đức, và trách nhiệm, người dân mất tiền oan, mất thời gian vô ích của Xã Hội...:(:mad:. Tôi đang gọi báo Pháp Luật và Tuổi trẻ xuống đây để ghi nhận sự việc này.
CSGT: Thôi, anh đâu có nói em sai đâu. <span style=""color: #ff0000;"">Vậy cái này anh sai rồi</span> ... <span style=""color: #0000ff;"">Em đi đi</span>.
Lần đầu tiên em thấy anh<span style=""color: #ff0000;""> CSGT tự nhận lỗi</span>

Chẳng biết nói gì hơn và lòng đượm buồn cho các anh <span style=""color: #993366;"">CSGT biết mình sai mà vẫn cắm đầu vào chỉ vì miếng cơm?!?</span>:(:(
Em cũng không ghi âm hay có bất cứ hình ảnh nào lưu lại vì con đt cùi bắp của em không có chức năng đó:):). Sự việc xảy ra lúc 10h sáng nay với 2 anh CSGT, một là trung úy L.Q.A, còn người kia không rõ tên vì đang bận lập BB một bạn SV lỗi " sai làn" tại địa điểm em bị trước nhà VH Phú Nhuận.
<span style=""color: #ff0000;""> Màu đỏ:</span> xác định sai mà vẫn làm--->

<span style=""color: #0000ff;"">Màu Xanh:</span> Ko thể nói "Em đi đi" mà phải nói "Cám ơn vì đã hợp tác và xin lỗi vì làm mất thời gian của anh"
<span style=""color: #993366;"">Màu tím:</span> Em ko hiểu??????

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

Bác chủ thật là

Nếu bác cứu được thêm một số người khác đang bị xử oan kia thì có thể gọi là ... HIỆP SỸ ĐƯỜNG PHỐ rồi !!! -> Quân tử thấy chuyện bất bình giữa đường chẳng tha

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/5/12
452
139
43

Hic, nhìn mặt bắt hình dong hả ta, đường này em chạy hà rầm & chẳng bao giờ đi vào làn trong, có bị thổi bao giờ ?

Hạng C
25/4/12
793
144
0
TPHCM
Em tôn bác làm " Chuyên gia chống xxx sai phạm , thiếu nghiệp vụ " .
bác quay lại cố ý tìm hiểu thì sao bác không thâu âm hay có hình ảnh có lẽ hay hơn ?
Mấy ngày nay toàn thớt tiêu cực xxx có lẽ đang " HOT "
"Vạch lá tìm Sâu" thì nghành nào củng có . Nhưng là con người có Đúng có Sai có Giỏi có Dở có Tốt có Xấu . Em thiết nghỉ mấy anh trong diển đàn củng cần "Vạch lá tìm Thuốc " chứ đừng tìm Sâu , làm hoang mang các Mợ các Tài Xế mới khi đọc sẽ không dám chạy xe trên đường . Nếu xác nhận xxx có lổi , hay ăn bẩn thì cần có phim hay ghi âm cụ thể hơn post lên đây để a/e các Mợ dể hiểu và dể sử lý các tình huống gặp như bác.
Đây là ý riêng của em là một tài xế Tây_Nam_Trung.... thank bác....Thân.

Status
Không mở trả lời sau này.