Tập Lái
12/11/15
38
32
18
49
Điện thoại của bác đâu?
Thú thật là lúc đó có thêm 2 đại ca nào nữa đứng đó ( 2 người ký làm chứng ) nữa nên em hơi hãi sợ móc đt ra quay lại mềm thân giống vụ ở Tan phú nữa nên không dám

Hạng D
15/8/15
1.191
980
113
gắn camera lên xe 2 bánh luôn đi Bác, chỉ có vậy mới có thể khiếu nại được..chứ Bác mà kiện ra tòa mà không có bằng chứng, chỉ tốn sức mà không được gì.
Mấy thằng ăn cắp thích điều này :D

• Like
Reactions: DangTony
Tập Lái
15/11/15
8
4
3
39
Hơi giống mình nè nhưng bạn thua nó chắc vì nó làm đúng trình tự rồi điều nữa là bạn ko có chứng cứ nếu bạn muốn đi tới cùng thì lên cq nó hẹn viết từ trình vì sao không ký rồi chờ tiếp còn dữ nửa thì mời v24 vào phá cho vui

• Like
Tập Lái
12/11/15
38
32
18
49
Hơi giống mình nè nhưng bạn thua nó chắc vì nó làm đúng trình tự rồi điều nữa là bạn ko có chứng cứ nếu bạn muốn đi tới cùng thì lên cq nó hẹn viết từ trình vì sao không ký rồi chờ tiếp còn dữ nửa thì mời v24 vào phá cho vui
v24 là gì hả bác?

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Theo em tìm hiểu thì họ khi xử phạt phải có bằng chứng em vi phạm, vậy làm sao chứng minh đc em đi sai luật đây, em muốn hỏi mình phải tự chứng minh mình đúng hay họ phải chứng minh em sai?

1. Về chứng cứ, Chú nhát nên ko sd đtghi hình xung quanh để làm chứng cứ thuýet phục Hội Đồng Xét Xử khi khởi kiện

2. Chú có nhận thức đúng khi biết phân biệt giữa người làm chứng hành vi vi phạm và người chứng kiến việc Chú ko ký biên bản

3. Chú đúng khi yêu cầu Csgt phải giao biên bản khi tạm giữa Gplx theo đ58 k3 luật XLVP HC

4. Khi khiếu nai hoặc khởi kiện cần nắm chắc cơ sở PL, chứng cứ phải thuyết phục, bản lĩnh khi giao tiếp với Chỉ Huy xxxx........vv và nhiều yếu tố khắc qđ sự thành công....

Tập Lái
12/11/15
38
32
18
49
1. Về chứng cứ, Chú nhát nên ko sd đtghi hình xung quanh để làm chứng cứ thuýet phục Hội Đồng Xét Xử khi khởi kiện

2. Chú có nhận thức đúng khi biết phân biệt giữa người làm chứng hành vi vi phạm và người chứng kiến việc Chú ko ký biên bản

3. Chú đúng khi yêu cầu Csgt phải giao biên bản khi tạm giữa Gplx theo đ58 k3 luật XLVP HC

4. Khi khiếu nai hoặc khởi kiện cần nắm chắc cơ sở PL, chứng cứ phải thuyết phục, bản lĩnh khi giao tiếp với Chỉ Huy xxxx........vv và nhiều yếu tố khắc qđ sự thành công....

Bác cho em hỏi chút, tuy rằng em thiếu hình ảnh quay lại lúc đó nhưng khi ra xét xử thì bên CSGT có buộc phải cung cấp chứng cứ / hình ảnh chứng minh em sai không hả Bác.
Em mới bị trường hợp này lần đầu thôi nên ko có kinh nghiệm, hôm trước tìm hiểu thì nếu CSGT xử phạt thì phải có chứng minh vi phạm cụ thể mà, dạo này em thấy nhiều đội GT đeo camera trên đầu khi làm nhiệm vụ, chắc là để khắc phục vụ này.

Ngoài lề tí, em thấy cái vụ đeo camera trên đầu liên tục vậy thì nhiều anh móm lắm :)

Hạng D
28/6/13
1.138
18.209
113
Làm việc với bọn này khi nó đã cố tình bắt sai mà bác tỏ thái độ lịch sự nhã nhặn thì KHÔNG BAO GIỜ bác có thể thắng chúng
Kinh nghiệm của tôi là phải phủ đầu chúng ngay từ đầu dùng kiến thức về pháp lý chặt chẽ mà đối đáp (ko phải cãi cùn nhé) để làm sao nó thấy dây vào mình thì sự rắc rối sau này sẽ nghiêng về nó ,chắc chắn nó phải để bác đi
Ps: bác cần có cái đầu lạnh nhé
Chúc bác thành công

• Like