Tập Lái
12/11/15
38
32
18
49
Xin chào các Bác,

Sáng nay em bị đội CSGT quận 3 thổi trên đường bờ kè Trường Sa đoạn từ siêu thị Coop đến cổng xe lửa, vừa qua khỏi siêu thị gặp chiếc oto đậu sát lề nên em chuyển làn trong cùng ra làn giữa ( em đi xe 2 bánh) đồng thời có đá xi nhan trái, do ra hơi sát vạch không liên tục làn tiếp giáp oto nên có 2 anh CS thổi lại, em cũng nghiêm chỉnh trình giấy tờ đầy đủ thì các anh đấy bảo em chạy lấn làn oto, em có bảo em không chạy ở làn ngoài cùng nhưng các anh ấy vẫn khăng khăng lập biên bản đồng thời giữ lại bằng lái xe sau khi trả lại cavet & cmnd vơi bảo hiểm xe.
Khi đưa biên bản bảo em ký thì em định ghi ý kiến không đồng ý lỗi vp trên trước khi ký thi anh CSGT dựt lại biên bản và không cho em ghi ý kiến vào, bảo em chỉ được ký thôi vì biên bản này chỉ có CAGT mới có quyền ghi. em bảo nếu không cho em ghi ý kiến thì em không ký được , thế là họ cất luôn biên bản vào cốp xe mà không trả giấy tờ, đồng thời leo lên motto rời khỏi chốt. Em chặn đầu xe anh GT đang giữ biên bản hỏi tại sao không đưa cho em biên nhận tạm giữ bằng lái thì họ bảo em không ký biên bản vp thì không được lấy gì hết, muốn gì thì mai mốt lên đội mà kiện. em kiên quyết không cho họ đi và đòi phải đưa biên nhận tạm giữ bằng lái cho em thì 1 anh CSGT mở cốp ra hỏi em 1 lần nưa có chịu ký biên bản không, em trả lời em chỉ ký biên bản khi em được ghi ý kiến trước khi ký. thế là 1 anh CSGT khác đi bộ ra đâu đó và đi về lại với 2 người đàn ông khác rồi bảo em không ký thì 2 ông kia ký vào làm chứng( em cũng không biết 2 ông này ở đâu ra, đồng thời CSGT ghi vào phần chữ ký của em là em ko ký biên bản. sau đó họ mới đưa em giấy biên nhận và bb vipham có hẹn 16/11 lên xử lý. Biên bản ghi lỗi em chạy xe không đúng làn đường quy định

Các Bác có kinh nghiệm cho em hỏi có luật nào cấm người dân không được ghi ý kiến của mình vào biên bản mà chỉ ký tên thôi không. 2 người làm chứng ở đâu ra nhảy vào ký tên vậy thì có giá trị pháp lý không? không có chứng cứ chứng minh em chạy vào làn oto thì căn cứ vào đâu để xử phạt em không.
Và cuối cùng em cũng không biết làm sao vì tình huống này mới bị lần đầu nên mong các Bác có kinh nghiệm tư vấn và hướng dẫn em bước tiếp theo. em ức quá các bác ơi, tiền phạt chỉ vài trăm không bao nhiêu nhưng sao CSGT họ muốn làm gì thì làm, em mà không la to kiên quyết đòi biên nhận tạm giữ bằng lái mà để họ đi khỏi thì không biết em có còn cơ hội lấy lại đc bằng lái không nữa.
Em mong được chia sẽ và hướng dẫn, xin cảm ơn các Bác
Trân trọng!

• Like
Reactions: thietbiloc
Tập Lái
12/11/15
38
32
18
49
Nếu CSGT. Q3 họ vẫn ra quyết định xử phạt thì em khiếu nại hay phải chuẩn bị gì không các Bác, tiền phạt không lớn nhưng họ ngang tàng vô lý quá mức muốn bắt ai thì bắt mà còn không cho mình ghi ý kiến vào bb mà chỉ đuoc ký thì quá vô lý. Em muốn theo vụ này tới cùng, các bác cho ý kiến tư vấn giúp em.

Hạng B2
14/4/14
377
283
63
dất nước này là của những thằng ăn cướp, mong bác đóng phạt và lấy lại bằng cho lành, đừng hỏi luật làm gì, một bọn ung nhọt

• Like
Reactions: DangTony
Hạng B2
14/4/14
377
283
63
Nếu CSGT. Q3 họ vẫn ra quyết định xử phạt thì em khiếu nại hay phải chuẩn bị gì không các Bác, tiền phạt không lớn nhưng họ ngang tàng vô lý quá mức muốn bắt ai thì bắt mà còn không cho mình ghi ý kiến vào bb mà chỉ đuoc ký thì quá vô lý. Em muốn theo vụ này tới cùng, các bác cho ý kiến tư vấn giúp em.
thuê côn đồ đánh nhà bảo, còn bảo là do đi xe bị nước vnă lên nên nhóm thanh niên đánh nhà báo... thôi bỏ đi bác ơi

• Like
Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Có đúng là theo đến cùng không? Mình cũng thấy nhiều anh, cũng tuyên bố theo đến cùng, đến khi anh đội trưởng dỗ ngon ngọt thì bỏ ý định kiện tiếp theo Luật khiếu nại tố cáo.
Hóng xem các anh tư vấn !!!

Tập Lái
12/11/15
38
32
18
49
Có đúng là theo đến cùng không? Mình cũng thấy nhiều anh, cũng tuyên bố theo đến cùng, đến khi anh đội trưởng dỗ ngon ngọt thì bỏ ý định kiện tiếp theo Luật khiếu nại tố cáo.
Hóng xem các anh tư vấn !!!

nếu họ vẫn không xem xét lý lẽ thì em hứa sẽ theo đến cùng dù có phải kiện ra toà, em muốn được chia sẽ trình tự và các bước tiến hành.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B1
11/11/14
65
80
18
50
gắn camera lên xe 2 bánh luôn đi Bác, chỉ có vậy mới có thể khiếu nại được..chứ Bác mà kiện ra tòa mà không có bằng chứng, chỉ tốn sức mà không được gì.

• Like
Tập Lái
12/11/15
38
32
18
49
Theo em tìm hiểu thì họ khi xử phạt phải có bằng chứng em vi phạm, vậy làm sao chứng minh đc em đi sai luật đây, em muốn hỏi mình phải tự chứng minh mình đúng hay họ phải chứng minh em sai?