7/9/16
1.028
2.631
113
33
Sau khi mà các trang thông tin đưa tin về việc cao tốc kẹt xe thường xuyên do các xe chen làn khẩn cấp thì nay csgt đã ra quân xử phạt rồi! Trước mắt thì thấy hân hoan, mong là lực lượng chức năng xử lý triệt để!

Nếu duy trì như vậy thì em đã dần phục các anh rồi! Mong là mạnh tay với các thành phần như em nói ở trên!

Hạng F
4/1/08
8.297
111.560
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Cái nút An Phú, đèn mở theo hướng.
Khi từ MCT quẹo trái lên cao tốc đèn xanh thì bọn ML (máu lợn) bên hướng ngược lại nó nhào lên, trước sự thờ ơ của nguyên băng CSGT.
Có lần mình dùng mịa nó xe giữa giao lộ, xuống bắt tụi kia ra dẹp đường :D

"Anh mới lấy bằng, xợ quá không dám chạy!"

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Em thì kẹt kiểu gì em nổ máy ngồi nghe nhạc chờ, chứ tuyệt đối không chạy vào làn khẩn cấp trên cao tốc. Tháng rồi đi VT về cao tốc lúc cn, gặp xe cấp cứu, em làn giữa và làn ngoài phải ép sát ra nhường khỏng giữa vừa lọt cho xe cấp cứu đi qua. Nhìn mà chán với cái ý thức của tài xế xứ mình, quá mức vô ý thức.

• Like
Reactions: Thamnguyennguyen1
Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
h chuyển sang phạt nguội bác có thấy hay k mà phục với k phục?

Hạng D
2/7/17
1.563
2.050
113
44
Mua bằng, mua đg được, cái cần mua nhất lại không mua, Ý Thức mà mí anh mua được em mới phục.

Tập Lái
26/9/19
27
56
13
35
Có một hiện tượng khác em thấy khá phổ biến là đèn đỏ, xe máy chen từ sau quá cả đèn (nhiều khi cản cả chiều lưu thông đèn xanh) rồi khi đèn xanh thì phải mất vài giây sau mới bắt đầu đi.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
View attachment 2370482

Chào các bác, lại là em đây! Tài xế ế kèo nên lại ngồi viết.

Hằng ngày các bác chạy xe bị kẹt xe có bực bội hong? Chứ em là em bực lắm, vì nó làm hao tốn thời gian và sức khỏe của mình, nhưng cái nguyên nhân gây kẹt xe là do các thành phần chạy xe thiếu ý thức! Thành phần này nhiều lắm!!!

Ai cũng vội, nhà ai cũng có công có chuyện đúng hong? Nhưng có mấy ai tự ý thức được sự văn hóa trong giao thông, nhất là vấn đề xếp hàng. Trên cao tốc ha, hễ có chút sự cố về giao thông hay là bị hạn chế tốc độ lúc đi ngang công trình thôi là nhiều anh tự động chen vào làn khẩn cấp và chạy như đúng rồi! Vấn đề này nói nhiều rồi nhưng không ai làm được, chỉ là do suy nghĩ thiển cận là "mình không chạy thằng khác chạy cũng vậy...."

Đó, mọi người xem, cứ chạy vào rồi đến nút thắt rồi 3 hàng chụm lại 1, rồi ai nhường ai? Xong rồi kẹt vô duyên hong? Đó là 1 lỗi hiện hữu mà csgt có thể ghi nhận và xử phạt! Vì lỗi đó xe vi phạm rất nhiều và là nguyên nhân gây thiệt hại về kinh tế và tinh thần cho nhiều người khác - ủng hộ phạt và phạt thật nặng để răn đe! Xong là sẽ hết kẹt xe ngay! 2 nữa là ngân sách nhà nước sẽ tăng vùn vụt, bảo đảm 3 tháng đầu xử lý là cả trăm ngàn tỷ tiền phạt chứ không ít, bọn chúng đông lắm!!!!

View attachment 2351481View attachment 2351482View attachment 2351483View attachment 2351484

Còn cứ nhắm mắt cho qua, các anh em thiện lành chúng tôi không phục cơ quan chức năng cụ thể là csgt và xem các anh là con bù nhìn mà thôi!

Đó là đối với trên cao tốc ha, còn quốc lộ hả? Các anh chen tới 4 làn, xe máy phải chạy qua phòng ngủ nhà dân hoặc lòn sau hè mà chạy luôn kìa! Sao các anh lại tự ý chạy vậy? Gấp hả? Vậy sao không xuống sông mà chạy cho lẹ?

Không ai vì lợi ích chung cả, nếu chịu khó xếp hàng thì sẽ nhanh hơn là chen hàng, vì đằng nào cũng kẹt thì mình cứ ngăn nắp mà đi! Muốn nhanh thì phải từ từ chứ!

Về TP HCM ha, xe máy đông đen luôn, chiều tan tầm hay sáng sớm đi làm thì ta nói đường 2 chiều thành đường 8 chiều, đèn đỏ không dừng ha, đang kẹt cũng không nhường ha, cứ thấy xanh là chạy xong 4 hướng chụm lại 1 rồi nhìn nhau ha, xong rồi đứng chơi thôi, chứ csgt có chen vào dẹp loạn dc đâu? Là do đâu? Do sự giáo dục và ý thức của mỗi cá nhân! Xong rồi lên mạng chửi ha!!! Ai, ai là người chạy ngược chiều xong cả đám bu theo?

Tui nói thiệt nha, tự mỗi người cứng rắn với ý thức của mình xem! Không dc vi phạm giao thông và chạy xe 1 cách đàng hoàng đi, không có việc gì phải sợ khi thấy bóng dáng scgt, vì chính sự thiếu hiểu biết của quý vị nên mấy anh csgt mới bắt chẹt lỗi dc, vì sự mù mờ về luật giao thông nên mọi người cứ chạy bát nháo cả lên!

Điều em nói ai cũng thấy ai cũng biết, có anh em chạy đàng hoàng nhưng bị ảnh hưởng, nó vô lý quá, nhiều khi thực tế nó lung lay ý chí của anh em, rồi lại chen theo đám bất ôn kia, rồi tình trạng nó cứ kéo dài, kéo dài.

Còn đối với CSGT, thay vì các anh canh me lỗi này lỗi nọ, đứng lùm này lùm nọ thì a cứ ra điểm đen kẹt xe, phạt hết xe vi phạm, tập trung lực lượng thật nhiều, đứa nào chạy sai túm cổ hết! Ngân sách dc thì các anh cũng có tí cơm gạo! Các anh có quyền nhưng không phát huy mà cứ làm điều lấp ló khiến cho tình quân dân chúng ta ngày càng xa cách!

Đó, điều em nói ở trên: NẾU KHÔNG PHẠT XE VI PHẠM, CHÚNG TÔI KHÔNG PHỤC CSGT CÁC ANH!

Còn anh em nào đọc được, đồng tình thì phát huy và chia sẻ, em không tin là cánh thiện lành chúng ta không thay đổi được sự bất công này! Anh em đừng nản!!!!
Bực cái cửa.....mình...hè...hehe...

• Haha
Reactions: Thamnguyennguyen1