Hạng B2
18/3/15
130
73
28
45
Việc làm mấy ông Bô-Lít kia hợp tình mà không hợp lý: đã vi phạm là phải phạt, chứ lại "rung túng" thế thì chẳng giống xxx tẹo nào. Chắc chưa được đào tạo bài bản đây. :3dcuoi:

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Mấy anh CSGT bên bển phải đi khám, để xem tâm thần có ổn ko? vì hành động đó chưa bgio xuất hiện tại thiên đường (ở đó hành động như vại được cho là ko bthường, cần loại khỏi hàng ngũ ...), bọn nó (xứ giãy chết) đang giãy đành đạch để "chít" nên cố gắng giúp nhau đó! :D
Nếu lấy hệ quy chiếu là thiên đường hình chữ S này thì anh cảnh sát đó nên ra khỏi ngành vì quá kỳ dị

Hạng C
17/9/14
879
3.142
93
CSGT xứ giãy đành đạch là 1 nghề và nhân viên rất yêu nghề ,còn CSGT quê ta là "đặc quyền" nên đi đôi "đặc lợi "

• Like
Reactions: Gia Nguyễn
Hạng C
21/5/14
824
1.164
93
Em đang thắc mắc ở bên Mẽo muốn vô làm bô lít phải mất củ obámà hở mi bác ? :3dchientrung:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Hổm êm đi cái mẹc s63 ngược chiều ĐBP từ cầu vược hàng xanh tới ngã tư NKKN chạy với tốc độ 80km/h. tới 1 ngã tư thì có 1 đoàn CSGT đang làm việc, em nói chết rồi kì này xong đời mình.!?

và quả ko sai 1 anh CSGT ra dừng xe còn 2 anh nữa thì đứng điều tiết cho xe đi 2 bên ko cho va chạm xe em,và hỏi vì sao em đi ngược chiều.
Em trình bày do vội quá thì dc mấy CSGT giải thích cặn kẻ là đi như này vi phạm GT, và rất dể gây tai nạn, đồng thời nói em quay xe lại đi đúng luật và ko dc đi ngược chiều nữa với thaí độ hết sức thiện cảm và nhân văn.
em xin hết.
:3dcuoigif:
Ngược chiều , 80/h ,vỗ ngực xưng tên s63 , thể loại gì đây ???????????

Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Hôm rồi có bác nào cũng đăng lên tương tự như vầy, nhưng ở VN.

Cuối câu chuyện có phần p/s như sau: Trích từ hucau.com

Mà không hiểu sao thì chuyện ở bển nói phát các bác .. tin ngay. Còn chuyện ở VN thì cứ ... "thiệt hong ta? Chắc sạo rồi?...."

:)

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Nói đi thì phải nói lại.
So sánh thì phải nhìn vào hoàn cảnh mà so sánh.
Còn nếu so sánh mà khập khiển quá, đừng nên so.
CSGT tốt, nước nào cũng có. Mỹ có, Pháp có, Campuchia có và nước ta cũng có.
Trong trường hợp các bác nêu, xin hỏi là nó có đại trà không ạ? Tất cả, hay thậm chí là 30-40% cảnh sát công lộ làm thế không ạ? Hay chỉ đọc và cảm thấy phấn khích tại một thời điểm rồi các bác lại đưa ra tung hô?
Những hình ảnh CSGT nước ta giúp đỡ người tham gia giao thông tuy hiếm, nhưng không phải là không có. Vấn đề là không nhiều người thừa nhận nó, đơn giản chỉ vì.... tâm lý họ không thích CSGT và bị ám ảnh bởi những thông tin tiêu cực mà lúc nào cũng nhan nhản trên báo chí.
Thời đại CNTT này, hễ người dân phản ánh cái gì đến cơ quan nhà nước thì cũng được ghi nhận và xử lý (tuy cũng không ít nơi không làm thế do thói quen ỳ ạch lâu nay). Tuy nhiên, nếu mà muốn đóng góp để tốt lên, ngoài đưa những việc xấu để lên án, nên công nhận những việc tốt để động viên và phán xét dựa vào lý trí, hoàn cảnh và cả tình cảm.

Giả sử vì sự an toàn của con em chúng ta, nhà nước ra quy định trẻ em dưới 9 tuổi BẮT BUỘC phải ngồi car seat phía sau thì liệu các bác có ủng hộ không? Các bác cứ trả lời thật CÔNG TÂM câu hỏi trên rồi sau đó khen xứ giãy chết cũng không muộn.