Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
22/2/09
46
1
0
62
Cty DL Hanoitourist thì sao các Bác ? Theo em nghỉ đi DL đón xuân trên đất Bắc thì chọn hanoitourist có vẽ hợp lý vì Cty của Hà Nội tổ chức sẽ hay hơn, ko biết như thế có đúng ko nửa !!!!

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Nói thật 1 câu mất lòng nha bác, hdv miền ngoài thua xa hdv trong này!!! Phong cách phục vụ thì...tệ hơn rất nhiều nên bác đừng chọn hàng 3* trở xuống nếu kg muốn bực mình
TUy nhiên, bác có thể chọn Hanoitourist ở Tôn Thất Tùng, đối diện bv Phụ sản QUốc Tế thử coi sao. EM hy vọng anh Giang ở trong này hơn 10năm sẽ điều hành tour khác ngoài nớ 1 tí

30/7/08
1.200
7
38
Cám ơn các bác đã cung cấp thông tin

@ Smiley: Nghe câu nói thật của bác hơi buồn 1 tý (vì em là người miền ngoài mà) nhưng thấy chẳng sai chút nào bác ạ. Năm 93 lần đầu tiêm tham gia 1 tour xuyên Việt do Hanoitourist và Saigontourist kết hợp tổ chức. HNT thì chịu trách nhiệm HD khách từ HN đến SG rồi bàn giao cho SGT ở nhà ga xe lửa. SGT tiếp tục HD khách đi thăm các tỉnh phía Nam. Nhờ vậy mà cảm nhận được khá rõ nét sự khác biệt trong cách phục vụ và cách thiết kế tour. Ngần ấy năm trôi qua các Cty DL MB cũng đã thay đổi nhiều lắm, nhưng thay đổi cách làm không chỉ đơn giản là thay đổi quy trình phục vụ mà còn là văn hoá phục vụ ... Cái vế sau để thay đổi được em e là mất nhiều thời gian lắm

Tập Lái
22/2/09
46
1
0
62
Cuối cùng chọn HNT vì còn chổ đi ngày mùng 3 tết. Cám ơn các Bác đã có nhiều ý kiến mở rộng cái hiểu biết. Sau khi đi về sẽ có nhận xét hầu chuyện các Bác.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
BB.Aquarius nói:
Cám ơn các bác đã cung cấp thông tin

@ Smiley: Nghe câu nói thật của bác hơi buồn 1 tý (vì em là người miền ngoài mà) nhưng thấy chẳng sai chút nào bác ạ. Năm 93 lần đầu tiêm tham gia 1 tour xuyên Việt do Hanoitourist và Saigontourist kết hợp tổ chức. HNT thì chịu trách nhiệm HD khách từ HN đến SG rồi bàn giao cho SGT ở nhà ga xe lửa. SGT tiếp tục HD khách đi thăm các tỉnh phía Nam. Nhờ vậy mà cảm nhận được khá rõ nét sự khác biệt trong cách phục vụ và cách thiết kế tour. Ngần ấy năm trôi qua các Cty DL MB cũng đã thay đổi nhiều lắm, nhưng thay đổi cách làm không chỉ đơn giản là thay đổi quy trình phục vụ mà còn là văn hoá phục vụ ... Cái vế sau để thay đổi được em e là mất nhiều thời gian lắm

Cám ơn bác đã kg giận em vì đã nói thật!
Vẫn còn là chuyện dài nhiều tập bác ơi, em vẫn còn là "nạn nhân" gánh chịu hậu quả khi đón khách từ phía ngoài đi vào. Nhiều khi kg muốn "vạch áo cho người xem lưng" nhưng...kg nói thì lại sợ các bác mất vui...Cách làm dịch vụ uyển chuyển nhất mà em kính nể chính là ở Hội An đó bác, có cái gì đó rất chân thật, rất "nhà quê" từ mỗi một cá nhân nhưng hiệu quả kinh doanh của cả 1 cộng đồng lại rất cao.

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
name long nói:
Cuối cùng chọn HNT vì còn chổ đi ngày mùng 3 tết. Cám ơn các Bác đã có nhiều ý kiến mở rộng cái hiểu biết. Sau khi đi về sẽ có nhận xét hầu chuyện các Bác.

Em tính rủ bác đi Huế bằng xe tự lái, mà bác đi HN rồi. chúc bác đón xuân đất Bắc vui vẽ.

Tập Lái
22/2/09
46
1
0
62
giahy nói:
name long nói:

Em tính rủ bác đi Huế bằng xe tự lái, mà bác đi HN rồi. chúc bác đón xuân đất Bắc vui vẽ.

Mấy hồm rài thấy Bác tham gia tít cực óp ét với hội, ko gặp nên đâu có biết Bác có một ý tưởng hay quá vậy ! Thôi kẻ đi Bắc, người đi Trung sẽ có nhiều cái hay đây. Chúc Bác đón xuân vui vẽ nhe !

Status
Không mở trả lời sau này.