Tư Vấn Đầu Tư Cư dân Đức Long Golden Land Q7

Hạng D
29/3/17
1.404
11.165
113
cá nhân mình đi làm hàng ngày ngang cái đức long - cầu tân thuận 2 thì tới mùa quýt cũng éo có xiền làm nữa

Tập Lái
19/10/15
3
33
13
46
Đùng nghe mấy ông sales chỉ tin các ông 20% thôi, muốn biết tự mình tìm hiểu và đánh giá thực địa là chính xác, Riêng về thằng Đức Long có 1 cái NewLand q8, và cái westt Park bên Bình Tân, quân 7 thì kg biết ntn, giờ nó vẫn là bãi đất trống, mà nó mở bán thu tiền tiền cũng gần năm rồi. Còn khi nào nó xây thì đi hỏi bố nó cũng kg biết.

• Like
Reactions: Heoconmap
Tập Lái
31/10/16
0
32
12
44
Ngày nào cũng đi ngang dự án, xưa cũng tính mua mà may không mua.

Móng vẫn chưa xong các cụ ạ. Khéo còn khá lâu.

Tập Lái
19/10/15
3
33
13
46
Mới đầu nghe Duc Long thay có ve uy tín, sau khi biet dc dự án bên Q7,8, Binh Tân, mỗi lần mở bán ông mang cái cần cẩu chìa lên cao để nguôi mua tuông ông làm, sau khoảng thoigian cẩu cũng mất chỉ còn bãi dât. Bác nài đinh mua thi suy nghĩ kỹ 2 cái dự án tại Q8,BT của Đúc long chưa cái nào xong móng mở bán cũng năm rồi,chắc q7 cũng vậy, kg biết có tiên xây nữa kg, chỉ kg có tiền mới mở bán xong để đó để chiếm dụng vốn. Tí thì dính e bên Binh Tân. Lời khuyên nên tránh những thằng như này không lại đắp mộ chỗi tình

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thanhxuanxd and GHD
Tập Lái
25/1/18
0
1
2
37
Các Bác cho em hỏi vậy khi mình ký hợp đồng mua bán với chủ đầu tư có cần ra công chứng không các Bác?

Tập Lái
23/11/17
3
0
1
39
Mình chỉ ký hợp đồng mua bán với chủ đầu tư thôi Bác , không ra công chứng. Nhưng khi ký hdmb thì chủ đầu tư phải hoàn thiện phần hầm móng , giấy phép xây dựng -pháp lý rõ ràng và ngân hàng bảo lãnh thì mới ký hdmb được.

Tập Lái
25/1/18
0
1
2
37
Mình chỉ ký hợp đồng mua bán với chủ đầu tư thôi Bác , không ra công chứng. Nhưng khi ký hdmb thì chủ đầu tư phải hoàn thiện phần hầm móng , giấy phép xây dựng -pháp lý rõ ràng và ngân hàng bảo lãnh thì mới ký hdmb được.
Bác cho hỏi thời điểm này minh thấy GD LAND đang thi công phần móng theo bác thì giờ nên mua căn của chủ đầu tư (chỉ có căn hướng TN) hay mua lai của người khác (giá mềm hơn của CĐT) mà được hướng ĐB, mua lại của người khác thì có phát sinh rủi ro j ko Bác?
Thanks

Tập Lái
23/11/17
3
0
1
39
Bác cho hỏi thời điểm này minh thấy GD LAND đang thi công phần móng theo bác thì giờ nên mua căn của chủ đầu tư (chỉ có căn hướng TN) hay mua lai của người khác (giá mềm hơn của CĐT) mà được hướng ĐB, mua lại của người khác thì có phát sinh rủi ro j ko Bác?
Thanks
Giá của chủ đầu tư bây giờ bao nhiêu vậy Bác ? Chắc mình nghĩ gía của CĐT có nâng lên nên có 1 vài người đầu tư lướt sóng bán lại , nếu giá thấp hơn CĐT thì Bác làm 1 căn , mình nghĩ vị trí tốt , tiềm năng , lịch thanh toán cũng nhẹ hơn các dự án bên cạnh . Nếu Bác mua lại thì CĐT làm lệnh sang tên hợp đồng thôi , rủi ro là CĐT có đủ khả năng để đi hết dự án không ? Nhưng dự án golden land cũng không phải siêu dự án với nhiều căn hộ , mình nghĩ nằm trong khả năng tài chính of Duclong , phần còn lại là do giấy tờ để hoàn thành dự án.

Tập Lái
25/1/18
0
1
2
37
Giá của chủ đầu tư bây giờ bao nhiêu vậy Bác ? Chắc mình nghĩ gía của CĐT có nâng lên nên có 1 vài người đầu tư lướt sóng bán lại , nếu giá thấp hơn CĐT thì Bác làm 1 căn , mình nghĩ vị trí tốt , tiềm năng , lịch thanh toán cũng nhẹ hơn các dự án bên cạnh . Nếu Bác mua lại thì CĐT làm lệnh sang tên hợp đồng thôi , rủi ro là CĐT có đủ khả năng để đi hết dự án không ? Nhưng dự án golden land cũng không phải siêu dự án với nhiều căn hộ , mình nghĩ nằm trong khả năng tài chính of Duclong , phần còn lại là do giấy tờ để hoàn thành dự án.
Thanks thông tin của Bác,mình nghĩ Bác là sale bên sàn bán GDLD nên chắc mình ko cần cập nhật giá hiện tại của CĐT,còn về mình đánh giá thì dự án khá ok,trước cách đây vào tháng 7/2017 mình có sang xem mà và tìm hiu thì nó bi trục trac rất nhiu thứ như cột điên cao thế giờ nó fai chôn âm xuống lòng đất và chưa nộp đủ thuế sử dụng đất nên chưa dc cấp giấy phép xây dựng,nhưng giờ dc cấp rùi nhưng các bạn lưu ý là mới chỉ dc cấp giấy phep xây dựng phần móng hầm thui chưa có phần thân vẫn đang chờ nên đó là điều mình khá quang ngại về dự án này.Với lại Duc Long group là cái tên mới trong thi truong BĐS lần đầu họ xây,có rất nhiu dự án họ bị treo(vì toàn nằm trên cột điện cao thế,ứ hiểu nổi tại sao)đối với Q7 là cái đầu tiên dc xây dựng phần móng vì thế có lẻ họ se đánh mạnh vào cái này để làm tên tuổi nên mong là sẽ là sự đầu tư đúng đắn,mong dc sự chia sẻ thêm của mọi người
Thanks Bros

Tập Lái
23/11/17
3
0
1
39
Thanks thông tin của Bác,mình nghĩ Bác là sale bên sàn bán GDLD nên chắc mình ko cần cập nhật giá hiện tại của CĐT,còn về mình đánh giá thì dự án khá ok,trước cách đây vào tháng 7/2017 mình có sang xem mà và tìm hiu thì nó bi trục trac rất nhiu thứ như cột điên cao thế giờ nó fai chôn âm xuống lòng đất và chưa nộp đủ thuế sử dụng đất nên chưa dc cấp giấy phép xây dựng,nhưng giờ dc cấp rùi nhưng các bạn lưu ý là mới chỉ dc cấp giấy phep xây dựng phần móng hầm thui chưa có phần thân vẫn đang chờ nên đó là điều mình khá quang ngại về dự án này.Với lại Duc Long group là cái tên mới trong thi truong BĐS lần đầu họ xây,có rất nhiu dự án họ bị treo(vì toàn nằm trên cột điện cao thế,ứ hiểu nổi tại sao)đối với Q7 là cái đầu tiên dc xây dựng phần móng vì thế có lẻ họ se đánh mạnh vào cái này để làm tên tuổi nên mong là sẽ là sự đầu tư đúng đắn,mong dc sự chia sẻ thêm của mọi người
Thanks Bros
Mình không phải sale bên đó Bác , mình có mua 1 căn bên đó vào tháng 8/2017 cho nên mình trao đổi trên tinh thần chia sẽ với Bác , chứ mình không có ý thúc Bác mua bên DLGL . Thật sự lúc mình mua cũng lo lắng về dự án này lắm , lúc mình xuống tiền- dự án hoàn toàn vẫn chưa có gì và cũng chưa có ngân hàng nào đứng ra bảo lãnh cho dự án DLGD land , lúc đó mình cũng mua theo cảm tính mình nghĩ. Giấy phép xây dựng hầm móng là mới có đây thôi Bác nhưng CDT đã làm đến đó thì việc xây lên chắc chắn sẽ tiến hành , chỉ lo là tiền khách hàng góp vào có đi vào dự án hay không or chẻ nhánh vào cái gì đó không thành công thì sẽ bị treo như những dự án đã từng bị kể tên . DLGL là 1 cái tên mới trong TPHCM nên việc chạy giấy tờ hiện nay còn nhiều bất cập , cuối 2018 giao nhà mà đến giờ vẫn chưa lên tấm nào , trong khi đó dự án Mia cũng giao nhà cùng thời điểm mà nay đã gần muốn cất nóc . Nếu Bác đầu tư thì có thể chọn dự án này , còn mua để ở thì an toàn hơn Bác nên chọn những dự án đã hoàn thiện or gần hoàn thiện ( Mình thấy Jamona - Sacomreal cũng lên được 5-6 tấm rồi cũng khá ok với CDT ). Mình từng tham khảo dự án Jamona nhưng lại không thích đường vào Bùi Văn Ba nên mình chọn dự án DLGL. Anh em có thông tin gì cập nhật tiến độ thi công of DL GDL thì cùng chia sẽ trên đây nha.