Tư Vấn Đầu Tư Cư dân Đức Long Golden Land Q7

Tập Lái
25/1/18
0
1
2
37
Mình không phải sale bên đó Bác , mình có mua 1 căn bên đó vào tháng 8/2017 cho nên mình trao đổi trên tinh thần chia sẽ với Bác , chứ mình không có ý thúc Bác mua bên DLGL . Thật sự lúc mình mua cũng lo lắng về dự án này lắm , lúc mình xuống tiền- dự án hoàn toàn vẫn chưa có gì và cũng chưa có ngân hàng nào đứng ra bảo lãnh cho dự án DLGD land , lúc đó mình cũng mua theo cảm tính mình nghĩ. Giấy phép xây dựng hầm móng là mới có đây thôi Bác nhưng CDT đã làm đến đó thì việc xây lên chắc chắn sẽ tiến hành , chỉ lo là tiền khách hàng góp vào có đi vào dự án hay không or chẻ nhánh vào cái gì đó không thành công thì sẽ bị treo như những dự án đã từng bị kể tên . DLGL là 1 cái tên mới trong TPHCM nên việc chạy giấy tờ hiện nay còn nhiều bất cập , cuối 2018 giao nhà mà đến giờ vẫn chưa lên tấm nào , trong khi đó dự án Mia cũng giao nhà cùng thời điểm mà nay đã gần muốn cất nóc . Nếu Bác đầu tư thì có thể chọn dự án này , còn mua để ở thì an toàn hơn Bác nên chọn những dự án đã hoàn thiện or gần hoàn thiện ( Mình thấy Jamona - Sacomreal cũng lên được 5-6 tấm rồi cũng khá ok với CDT ). Mình từng tham khảo dự án Jamona nhưng lại không thích đường vào Bùi Văn Ba nên mình chọn dự án DLGL. Anh em có thông tin gì cập nhật tiến độ thi công of DL GDL thì cùng chia sẽ trên đây nha.
Nếu bạn là người mua thì mình cũng chia sẻ mình đã mua căn hộ ben DLGD Land rùi, Dự án Sai gon Mia minh cũng đã tham khảo,nói chung mình thấy DLGD Land cũng ok nhưng mong là CĐT sẽ đi đến cuối cùng.Mình chỉ băn khoan về cây trụ điện ở gần hồ bơi,nó cao lắm nha bạn, tầm đến tầng 18-19 lận ko biết có ảnh hưởng j đến moi trường sống ko,CĐT thì nói dc chôn âm xuống đất và khi hoàn công sẽ được kiểm tra đo đạc kỷ lưỡng mới thôi.Nhưng theo mình nghien cứu các source trên mạng thì từ trường điện cao thế đó cũng ko ảnh huong nhiu bằng các loại Antena thu phát sóng tín hiệu các thiết bị di động nên cũng an tâm chút.Có thông tin gì hay ban chia se với mình nhé ban
Thanks guy

Tập Lái
25/1/18
0
1
2
37
Mình không phải sale bên đó Bác , mình có mua 1 căn bên đó vào tháng 8/2017 cho nên mình trao đổi trên tinh thần chia sẽ với Bác , chứ mình không có ý thúc Bác mua bên DLGL . Thật sự lúc mình mua cũng lo lắng về dự án này lắm , lúc mình xuống tiền- dự án hoàn toàn vẫn chưa có gì và cũng chưa có ngân hàng nào đứng ra bảo lãnh cho dự án DLGD land , lúc đó mình cũng mua theo cảm tính mình nghĩ. Giấy phép xây dựng hầm móng là mới có đây thôi Bác nhưng CDT đã làm đến đó thì việc xây lên chắc chắn sẽ tiến hành , chỉ lo là tiền khách hàng góp vào có đi vào dự án hay không or chẻ nhánh vào cái gì đó không thành công thì sẽ bị treo như những dự án đã từng bị kể tên . DLGL là 1 cái tên mới trong TPHCM nên việc chạy giấy tờ hiện nay còn nhiều bất cập , cuối 2018 giao nhà mà đến giờ vẫn chưa lên tấm nào , trong khi đó dự án Mia cũng giao nhà cùng thời điểm mà nay đã gần muốn cất nóc . Nếu Bác đầu tư thì có thể chọn dự án này , còn mua để ở thì an toàn hơn Bác nên chọn những dự án đã hoàn thiện or gần hoàn thiện ( Mình thấy Jamona - Sacomreal cũng lên được 5-6 tấm rồi cũng khá ok với CDT ). Mình từng tham khảo dự án Jamona nhưng lại không thích đường vào Bùi Văn Ba nên mình chọn dự án DLGL. Anh em có thông tin gì cập nhật tiến độ thi công of DL GDL thì cùng chia sẽ trên đây nha.
Cũng lo lắm nhưng đầu tư thì phải có rủi ro thui mình chấp nhận cuộc chơi thì tham gia.Mong sao cho cái đầu tiên CĐT làm cho tốt mấy như HAGL vậy,về sau thì sao cung dc:))))

• Like
Reactions: tikitudo
Tập Lái
22/11/17
0
0
0
35
Chính chủ có 1 căn B2x-03 Đức Long Golden Land mún sang nhượng. Bác nào có nhu cầu pm ibox nhé !!!

Tập Lái
16/4/13
21
424
48
thấy dự án này vị trí ok, mà tiến độ thấy mịt mù quá. Ko biết có nên mua ko?

Tập Lái
5/3/18
0
0
0
37
Em lỡ mua bên western park bình tân và mua chênh lệch 50tr ,trước tết âl e có đi ngang qa đấy thì thấy im ắng lắm như khoá cửa ngoài như bãi đất trống kg thi công ấy ! cả nhà có ai biết thông tin tiến độ gì bên đấy kg cho em xin biết ít thông tin với ạ ! Hic lần đầu đi mua nên lỡ dại đủ điều !

Tập Lái
4/4/17
1
0
1
46
Mình có mua bên q7. Mấy bạn inbox mình với nha, m k biết cách ib(hơi lúa chút). Thấy tiến độ như zầy cũng lo qua. Tụi mình hẹn nhau lên gặp chủ đầu tư nha

Tập Lái
13/3/18
0
0
0
38
Em lỡ mua bên western park bình tân và mua chênh lệch 50tr ,trước tết âl e có đi ngang qa đấy thì thấy im ắng lắm như khoá cửa ngoài như bãi đất trống kg thi công ấy ! cả nhà có ai biết thông tin tiến độ gì bên đấy kg cho em xin biết ít thông tin với ạ ! Hic lần đầu đi mua nên lỡ dại đủ điều !
Mình cũng vừa mua căn shophoue ben Western Park? nhưng mà ko biết tình hình đến đâu roi sao lo lắng wa.

Tập Lái
4/4/17
1
0
1
46
Tình hình sao rồi mấy pác? Mấy hnay đi ngang cầu Tân thuận q7 thấy im ỉm, hình như dừng thi công rồi hay sao í. Ai có thông tin j cập nhật giùm nhé tks

Tập Lái
28/3/18
7
2
3
41
Mình cũng mua một căn từ 30 tháng 6, 2017. Mình mới gọi hotline chủ đầu tư để hỏi đến hạn 10 tháng mà chưa ra hợp đồng mua bán thì bên mua có quyền thanh lý hợp đồng nhưng được trả lời một cách vô trách nhiệm "bên em không giải quyết thanh lý đâu anh ơi". Các bạn nên chú ý vô chi tiết trong hợp đồng về thời hạn ra HĐMB nha, quá 7 tháng, cao nhất 10 tháng mà chưa ra HĐMB thì cứ cầm HĐ đặt cọc lên mà làm việc. Không hiểu ông Triệu cầm hotline công ty mà trả lời như trên trời.
Anh em có thông tin gì mới thì update cho mọi người biết với nhé. Thân chào!
Update: Mình đã thanh lý HĐĐC và đã nhận lại tiền cọc. Hú hồn con chồn!

Chỉnh sửa cuối: