Thảo Luật Chung Cư dân HAPPY-GREEN-SCENIC1-2

Hạng D
26/11/10
1.177
6.124
113
Ngon hay không do thị trường quyết định.

Như StarHill được PMH định vị Kao Kap, giá bán cũng cao, nhưng giá thì không lên nổi, cho thuê cũng kém Happy Valley.

• Like
Reactions: Sydney2015 and noel
Tập Lái
6/9/16
3
351
48
Ngon hay không do thị trường quyết định.

Như StarHill được PMH định vị Kao Kap, giá bán cũng cao, nhưng giá thì không lên nổi, cho thuê cũng kém Happy Valley.
Mình cũng nghĩ như bác Tám, nhiều khu ở PMH cao cấp hơn Scenic, nói chung rất ngon, nhưng thiếu một thứ mà Scenic đã và sẽ có, đó là: lên ngon :3dquaytay:

• Like
Reactions: asianguy85
Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Mình cũng nghĩ như bác Tám, nhiều khu ở PMH cao cấp hơn Scenic, nói chung rất ngon, nhưng thiếu một thứ mà Scenic đã và sẽ có, đó là: lên ngon :3dquaytay:

Mua BDS theo mình thì chỉ có 3 quy tắc: Vị trí, vị trí và vị trí.
Nói thật là trừ khi bác làm nội thất nhà bác bằng vàng và kim cương ra, thì tất cả những cái "nội thất cao cấp" còn lại chả có ý nghĩa gì cả.
Trừ phi là PMH xây thêm 1 cái mall khác và tạo ra 1 cái hồ Bán Nguyệt, 1 cái cầu Ánh Sao khác. Còn lại thì khu vực đó sẽ trung tâm của cả khu Nam Sài Gòn trong mấy chục năm tới.
Nhắc lại 1 ý nữa là mấy cái serviced apartment ngay Hồ Bán Nguyệt toàn cho thuê 2 ngàn Donald Trump 1 tháng cho căn 2PN. Còn giá Agoda là hơn $150 cho 1 đêm. Xêm xêm Q1

Hạng D
13/1/11
1.098
26.450
113
À các bác đang bàn về đầu tư sinh lời, em thì kg biết về lãnh vực đó. Em chỉ biết về việc ở thôi, ở KS 5 sao vẫn sướng hơn 3 sao vậy thôi. Nhưng số em chắc cũng kg ở CC, vừa nhỏ vừa chung đụng phức tạp lắm.

• Like
Reactions: asianguy85
Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
À các bác đang bàn về đầu tư sinh lời, em thì kg biết về lãnh vực đó. Em chỉ biết về việc ở thôi, ở KS 5 sao vẫn sướng hơn 3 sao vậy thôi. Nhưng số em chắc cũng kg ở CC, vừa nhỏ vừa chung đụng phức tạp lắm.
Bác toàn ở biệt thự, compound thì so sánh với tụi cò con mua chung cư, kiếm chút cháo như tụi em làm gì :D

• Like
Reactions: beken_2002
Hạng D
13/1/11
1.098
26.450
113
Bác toàn ở biệt thự, compound thì so sánh với tụi cò con mua chung cư, kiếm chút cháo như tụi em làm gì :D
Tại em sớn sa sớn sác, sorry các bác :), chứ bàn về đầu tư bđs thì em còn đi hầu các bác để học hỏi nhiều, lần nữa xin lỗi các bác!

• Like
Reactions: Mexi and Lehiea
Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Midtown giờ đang bán 50tr/m2 đó, vị trí ko bằng Khu Valley được.

Midtown câu khách bằng vườn hoa Anh Đào với nội thất Châu Âu. Có điều e nghĩ là sẽ ế vì giá chát quá. Lướt lát cũng khó nữa

• Like
Reactions: Bob1582
Tập Lái
18/3/17
0
16
3
47
Theo mình thì khu ngon nhất PMH là Crescent Mall, Hồ Bán Nguyệt. Kế bên nó là cụm văn phòng và sắp tới là k sạn 6 sao. Dĩ nhiên đó là ý kiến chủ quan vì mình thích tiện lợi, đông vui, nhộn nhịp. Khu Valley chỉ cần đi qua đường là tới Hồ Bán Nguyệt thì mình thấy nó ngon thôi

Bac noi cuc chuan luon! Em cung thay nhu vay do!

• Like
Reactions: Sydney2015