Thảo Luật Chung Cư dân HAPPY-GREEN-SCENIC1-2

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Trả lời cho bác JerryMouse yên tâm mà mua nhà ở Green Valley, e gửi kèm theo mấy đường link sau nhé, theo đó, lô đất trống số 2 trong hình của Bác, theo quy hoạch nó là lô MD5, và công năng của lô đất này - trước đây phân cho Trung tâm y tế dự phòng- nay đã được điều chỉnh công năng thành Trụ sở làm việc của các cơ quan trực thuộc Bảo Hiểm xã hội Việt Nam, chiều cao tối đa không quá 7 tầng, mật độ xây dựng 35%, hệ số sử dụng đất 1,4 lần.

Còn sân golf là fix rồi, đến thời điểm này quy hoạch vẫn là công viên cây xanh, ko thay đổi nữa.

Nên đối với các căn hộ GreenValley view công viên nội khu nhìn về phía Cresent Mall từ tầng 6 trở lên (thực tế là tầng 7 do Green Valley đánh số nhà hạ xuống 1 tầng) thì các bác cứ vô tư mà mua, vì hướng này là hướng có gió mát nhất, lồng lộng cả ngày mà lại không bị nắng chiều :)

View attachment 632518
View attachment 632517

Đứa e họ đang nhắm căn D1 tầng cao trên 10 của Green Valley. Nhìn view thì hướng về miếng đất số 2. Theo mấy bác nghĩ thì cái quy hoạch văn phòng Bảo Hiểm XH này có thay đổi không? Chỉ sợ bỏ tiền nhiều mua cái view thoáng. Vài ba năm lại có 1 tòa 20, 30 tầng che view thì tức lòi họng

Tập Lái
6/9/16
3
351
48
Cư dân các block khác muốn tập Gym thì đi qua block G hả bác?
Tưởng thẻ từ block nào chỉ vào được block đó?
Không biết các block khác thế nào, chứ block B có thêm phòng gym và hồ bơi indoor nữa đó bác, chắc ít nhất cũng 3 phòng gym.

• Like
Reactions: Tám
Hạng C
18/6/11
820
1.125
93
HCM city-Seven district
Không biết các block khác thế nào, chứ block B có thêm phòng gym và hồ bơi indoor nữa đó bác, chắc ít nhất cũng 3 phòng gym.
K biết có thay đổi j không, chứ theo layout mặt bằng thì các block A,B,C sẽ có 1 hồ bơi trong nhà, khu BBQ, khu chơi trẻ em, một câu lạc bộ hay phòng cộng đồng nhỏ nữa chứ k có thêm phòng Gym nào nữa. Như vậy theo tk thì chắc chỉ có phòng Gym cho toàn khu ở block G. Nếu có thay đổi gì thì phải đến khi các block A,B,C giao nhà mới biết cụ thể.

• Like
Reactions: Tám and Sydney2015
Tập Lái
6/9/16
3
351
48
Đứa e họ đang nhắm căn D1 tầng cao trên 10 của Green Valley. Nhìn view thì hướng về miếng đất số 2. Theo mấy bác nghĩ thì cái quy hoạch văn phòng Bảo Hiểm XH này có thay đổi không? Chỉ sợ bỏ tiền nhiều mua cái view thoáng. Vài ba năm lại có 1 tòa 20, 30 tầng che view thì tức lòi họng
Ở VN mình cái gì mà không thể thay đổi được hở bác, cứ phải vừa tin vừa ca bài Con mắt còn lại thui bác ơi.

Tập Lái
1/8/16
1
203
28
41
Theo layout thiết kế ban đầu block G chỉ có phòng gym thông hai tầng luôn, không có phòng chơi cho em bé. Nhưng thực tế là dưới tầng trệt có phòng chơi cho em bé rất to, phòng gym to chỉ có ở tầng 1 ( lối vào hai phòng này tách biệt với lối vào căn hộ của cư dân. Còn tòa ABC theo thiết kế sẽ có các tiện ích: 02 hồ bơi trong nhà ( người lớn và trẻ em), phòng chơi trong nhà cho trẻ, phòng club house gì đó, BBQ.

• Like
Reactions: Sydney2015 and Tám
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.476
113
Sài Gòn
Lý do vì sao QH chiều cao chỉ có 7 tầng? mà không phải 30 tầng?
Nhưng nói gì nói, view nhìn về hướng này chính diện Tây nắng và nóng lắm.
Anh nên xuống căn nhìn qua Crescent Mall.

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Lý do vì sao QH chiều cao chỉ có 7 tầng? mà không phải 30 tầng?
Nhưng nói gì nói, view nhìn về hướng này chính diện Tây nắng và nóng lắm.
Anh nên xuống căn nhìn qua Crescent Mall.
Hướng Tây hợp mạng bác ơi. Mà theo mình mấy căn nhìn hướng này view thoáng nhất chứ nhỉ? Nhìn Crescent thì vướng Scenic 1, Scenic 2 rồi còn gì

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Cư dân các block khác muốn tập Gym thì đi qua block G hả bác?
Tưởng thẻ từ block nào chỉ vào được block đó?

Mình cũng muốn hỏi là Green Valley không có gym hả mấy bác? Hồ bơi cũng nhỏ hơn Scenic quá. Tiện ích hơi bị hẻo hơn Scenic nhiều

Hạng B1
11/10/07
67
128
33
Mình cũng muốn hỏi là Green Valley không có gym hả mấy bác? Hồ bơi cũng nhỏ hơn Scenic quá. Tiện ích hơi bị hẻo hơn Scenic nhiều
Có đó Bác, ở tầng 3 lô D, trang bị cũng đầy đủ, có điều hơi nhỏ thôi. Cũng có phòng chơi, đọc sách cho trẻ em.

• Like
Reactions: asianguy85