Hạng B2
1/4/07
298
0
16
44
Hà Nội
Có bác nào nghĩ tới việc lắp thêm cửa nóc vào xe Grandis không? Em thấy cái Grandis bên nước ngoài có những 2 cửa nóc lận.

M
ME XE
Guest
RE: Cửa nóc Grandis???

bác làm chuột bạch đê...:):):):)

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

em xin có vài ý kiến bác ko nên làm! tai sao em nói vậy?
Thứ 1: Môi trường VN, nhất là HCM là môi trường nóng ẩm quanh năm, thêm cái sunroof khi di nắng xe bác sẽ tốn xăng hơn do dàn lạnh làm việc nhiều hơn, 1 thời gian khí hậu VN rất dễ làm chai cứng miếng ron cao su, hậu quả trời mưa nước dột tùm lum
Thứ 2: làm rất đắt và ko lấy gì bảo đảm, bác có can đảm dám đem xe mình ra làm hay ko :D:D:D

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Tui cũng nghĩ ở VN không cần sunroof (và cả mui trần) vì quanh năm không nắng thì mưa, còn bụi nữa, phải đóng cửa xài máy lạnh liên tục. Ai ở nước ngoài rồi mới biết là người ta sạch sẽ, nắng không nóng, mưa ít, không khí trong lành nên cần có sunroof để tận hưởng.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Em can bác, ở VN thì cửa nóc có mấy ai mở đâu vừa bụi, vừa bẩn, vừa nóng (lại tốn tiền dán Vkool). Theo em bác để tiền đó làm giàn âm thanh, đèn đóm gì đó hay hơn nhiều

Hạng B2
1/4/07
298
0
16
44
Hà Nội

Em chỉ tham khảo ý kiến các bác thôi vì em thấy có một con Lacetti cũng độ được cửa nóc.Em thấy lúc đi ở ngoại thành thì có cái sunroof cũng hay đáo để.Mở ra nhìn cảm thấy khá là thoáng.Còn về vấn đề gioăng cao su thì theo em khi đã sản xuất ra được thì cũng có thể thay được , như gioăng cửa hoặc kính lái có hỏng đâu.

Tập Lái
24/2/07
25
0
0

nhà iem có cái xưởng cơ khí, bác Minh dám thì em xin làm giùm. Free nhưng mưa dột thì bác ráng chịu à nha.:)