Tập Lái
28/11/18
20
7
3
35
Cung đường Sài Gòn - Vũng Tàu gắn camera phạt nguội nhiều, xin kinh ngiệm chạy xe
Xin chào anh em, chuyện là em định đi Vũng Tàu, mọi lần cũng đi bình thường nhưng nay em thấy CSGT gắn camera bắt phạt nhiều quá cũng ngán, anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo vụ này ạ. Xin chân thành cảm ơn.

P/s: Vũng Tàu nay có gì mới ko ạ, thấy ae nay đi Phước Hải cũng nhiều, ko biết thế nào.

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Cứ đúng tốc độ biển báo mà đi là không gì phải xoắn thôi bác. Cung đường này mình chỉ ngán xe container xe tải, xe đò thôi chứ không ngán CSGT :)

Chỉ điểm bác chỗ tắm biển bao đẹp, nước bao trong (bao mùa này thôi nhoen :D ). Thay vì đi Vũng Tàu hoài cũng chán, bác chạy thêm khoảng 45 phút ra thẳng khu giáp ranh BR-VT với Bình Thuận tắm biển cho đẹp. Mình vừa đi Hodota Camping site về thấy biển đẹp, đồ ăn ổn, giá phải chăng, đường đi cũng đẹp nốt, dễ đi lắm. Nếu bác thích ồn ào náo nhiệt thì cứ Vũng Tàu nha, còn yên tĩnh tắm biển ăn ngon thì đổi gió ra đây :) (níu đi nhúm bạn thì đem theo loa kẹo kéo ăn nhậu hát hò ngoài bãi biển là đúng bài :)) (tới 22h thôi nha))

Khoe nhẹ tấm hình :D
Cung đường Sài Gòn - Vũng Tàu gắn camera phạt nguội nhiều, xin kinh ngiệm chạy xe

Tập Lái
28/11/18
20
7
3
35
Cảm ơn bác ạ, biển đẹp thật nhưng mình đi gia đình nhỏ đi những chỗ vắng này ko thích hợp.

• Like
Reactions: CuBiMi and aphamnt
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Bác đi thì hết cao tốc sẽ là 90. cho đến qua KCN Mỹ Xuân A1, khúc nhà hàng Trần Long sẽ có bảng KDC, và biển đó kéo dài đến tận ngã tư Chinfon.
Cứ thế chạy tiếp 90 đến gần nhà thờ long hương thì lại 60 cho đến khi hết bà rịa (Lưu ý chỗ này vì biển hết KDC đã dời xuống nên nhiều bác quen chân vẫn dính tốc độ), qua hết đại lý Suzuki thì lại 90 cho đến khi qua cầu Cỏ may lại 60. đi tầm 2km lại hết biển 60 nhưng chừng 3km nữa lại 60 cho đến Ẹo ông từ.
Và từ ẹo ông từ nếu đi 51c thì là 90, đi 51b thì là 70

Tập Lái
28/11/18
20
7
3
35
Bác đi thì hết cao tốc sẽ là 90. cho đến qua KCN Mỹ Xuân A1, khúc nhà hàng Trần Long sẽ có bảng KDC, và biển đó kéo dài đến tận ngã tư Chinfon.
Cứ thế chạy tiếp 90 đến gần nhà thờ long hương thì lại 60 cho đến khi hết bà rịa (Lưu ý chỗ này vì biển hết KDC đã dời xuống nên nhiều bác quen chân vẫn dính tốc độ), qua hết đại lý Suzuki thì lại 90 cho đến khi qua cầu Cỏ may lại 60. đi tầm 2km lại hết biển 60 nhưng chừng 3km nữa lại 60 cho đến Ẹo ông từ.
Đầu mỗi điểm điều có biển báo phải ko ạ.

Hạng B2
9/12/19
450
451
63
Bác có hình ngã 4 chinfon cho em xin với ạ. xin cám ơn

• Like
Reactions: cmd988
Hạng C
18/5/20
704
1.009
93
Anh có vietmap ko? Nếu có thì đoạn từ hcm đi tới cổng chào bà rịa nó báo chính xác đó. Sau đó thì có sai lệch chút.

• Like
Reactions: cmd988
Tập Lái
28/11/18
20
7
3
35
Anh có vietmap ko? Nếu có thì đoạn từ hcm đi tới cổng chào bà rịa nó báo chính xác đó. Sau đó thì có sai lệch chút.
Xe mình có s1, mọi khi cũng đi theo nó đó a