Hạng C
20/11/07
529
0
16
RE: Cúng giải đen ở đâu hả các bác?

Đúng là đen thật Em xin chia buồn với Bác. Bác nên cúng đi nhé. Cho dù Bác có tin hay không nhưng Bác sẽ yên tâm hơn mà.

Hạng C
12/12/03
619
1.503
93
Vietnam _Thủ Đức

Chia buồn cùng bác vậy
1/ vặt gương và đèn là tệ nạn xã hội ở VN nên kô có gì gọi là ĐEN cả
2/chạy xe mà bị hư võ là chuyên thường tình mà kô ĐEN luôn
3/ xe chạy thì phải trầy , móp chút đỉnh chứ ai mà kô bị kô ĐEN luôn
4/ tất nhiên là bác đỗ xe phải có sai *** mới dám kéo xe về chứ , nhưng vẫn lo kô giam xe được mà vậy thì đâu có ĐEN
Nói vậy thôi cúng hay kô là tùy bác , trước đây tui có cúng 16& 02 chiếc xe cũ , tháng nào đi công tác mà quên thì tự nhiên thấy lo lo , chiếc sau nay kô cúng nữa nên chẳng thấy quan trọng nữa , chẳn qua là do tâm lý thôi

Hạng B2
7/4/07
119
1
18

Người Huế thường cúng Cô hồn giải đen, Bác cúng rồi mà , còn hỏi mần chi !

Hạng C
21/10/07
714
15
18

Xin chia buồn cùng bác Vương, nghe bác nói mà em sợ wa. Thôi trong cái rủi có cái may bác ạ, vẫn còn lấy đc xe ra mà .

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Chia buồn cùng bác Thuốc lá nhé. Chắc nó nhòm thấy xe bác có gậy đánh golf nên nó mới kéo thôi.

Tập Lái
7/6/07
24
0
0

Thay mặt gia đình xin chia buồn với Bác nhé. Em chạy xe của em không biển đến 2 tuần rồi mà chẳng sao hết. Thật ra cũng gặp xxx ba lần thì 2 lần đi thẳng luôn không thèm để ý gì luôn còn một lần thì xuống nói với mấy chú xxx là làm cùng ngành thế là mấy chú để đi luôn hahaha...

Hạng C
9/11/06
575
1
18

chia buồn cùn bác, mà bác đỗ ở đâu thế nhỉ???

Hạng B2
28/9/07
372
3
18
49
HN open

Chia buồn với bác !Đáng ra thì bác cũng phải xem giờ .ngày khi lấy xe -tài sản lớn thế cơ mà!!!
,Nhưng nghĩ cho cùng thế là bình thường bác ạ ,Chúc bác sớm qua cơn bĩ cực để đến hồi thái lai!!

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Trích đoạn: Everest 2.6

Nói thật là e không muốn viết nữa, toàn chuyện đen đủi. Nhưng thấy có vài chỗ có thể làm tham khảo cho các bác nên đành lại làm vài dòng. Số là hôm nay là kỷ niệm "2 tuần" cưới vợ hai, thế mà lại bị xxx kéo về bãi do đỗ trên đường 1 chiều. Rõ dàng e thấy có kẻ vạch đỗ xe, và gửi xe cho bảo vệ đàng hoàng, thía mà. . .

Sao một hồi nhờ vả ae trong hội (chấp nhận nộp xiền, nhưng miễn giam xe), gọi cả thanh tra của xxx . . . (tổng cộng khoảng 6-7 chỗ) vậy mà thấy có vẻ cũng khó khăn (trong đó được bác Kiến vàng và bác mũi dài rất nhiệt tình giúp đỡ), cuối cùng e đành nhờ đến bác Hồ nói giúp. Tổng thiệt hại chẵn 1000k, bình thường chắc khoảng 600k-700k gì đó nhưng ngặt nỗi trong túi e toàn tờ 500k, thía là mất toi 2 tờ. bo thằng trông trong bãi xe 100k, còn một đc gtcc nữa chắc e xe quay lại bo cho đc ấy 100k tiền cung cấp thông tin để e làm việc được với đúng đc xxx (lúc lấy xe vội quá quên mất, nhưng e thấy cần cảm ơn). Nhiều người sẽ bảo e hâm vì lấy xe rồi còn bầy đặt, nhưng xin thưa ngoài lề là ai có ơn e sẽ cố trả (luật đời có đi có lại mà, hì hì).

Hôm nay lấy được là nhờ cái túi gậy golf của em đấy, xxx kéo về mấy xe đều bàn giao hết cho bãi, riêng con xe của e thì giữ lại (chị trông xe nói thế), lúc làm việc các chú cứ hỏi chơi golf chắc giàu lắm!!! lương bao nhiêu? chơi với ai, sao ngõ vào xe thấy nhiều thuốc lá thế (e bảo mấy a thích thì e cho cả túi!). . . Mịa, chắc lần sau đỗ đâu đó phải dán dòng chữ: Tôi có tiền đấy, gọi cho tôi nhé!

Thống kê lại sau 2 tuần cưới em nó:
1. Mất đôi si nhan hông
2. Thủng lốp sau (thay mất 3,5tr)
3. Offline cùng SFC bị đá văng => móp tí trên đèn hậu phía sau (đau ở chỗ làm thì bé mà không làm thì có vết
4. Bị xxx kéo mất xe hôm nay (may còn lấy ra được)

Tính ra bác thuê tài xế có vẻ đỡ thiệt hại hơn nhiều, từng ấy trả được lương tài xế 3 tháng

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Báo cáo các bác là e bị ở đoạn Thái Phiên (đường 1 chiều), e đậu trước cửa hàng Yamaha (chỗ này thấy có vạch giống của GTCC, e tưởng nó mua chỗ đỗ rồi, hàng ngày vẫn trả tiền cho mấy T bảo vệ ở đấy). Lúc e cự lại thì xxx bảo là e đỗ trái bên trên đường 1 chiều!!! thế là đành chịu. Lẽ ra nếu e ở đó thì sẽ không mất tiền vì có thể nhờ can thiệp, nhưng lúc xuống nó kéo mất rồi, lúc tìm thấy vợ 2 thì nó tạm chuyển giao cho bãi giam xe rồi (chưa ký biên bản bàn giao, nhưng ký sổ rồi) nên đành làm theo giang hồ thôi.