Tập Lái
1/11/07
24
0
0
RE: Cúng giải đen ở đâu hả các bác?

Chia buồn với bác, nhưng mấy cái vụ đó không xảy ra trước thì cũng xảy ra sau, chỉ tội bác mới lấy xe mà mọi việc xảy ra dồn dập trong thời gian ngắn. Em lấy xe đi được khoảng 6 tháng thì cũng đã đủ những cái bác kể (1 lần công an vịn, lốp thủng khoảng 5-6 lần, mất đôi xinh nhan hông, hôm qua thì để xe ngoài đường trong vòng 1 tiếng mà đi mất hết cả chữ Santa Fe vói logo H ở sau xe, không ra nhanh khéo mất nốt các chữ khác ngoài vỏ xe).

Nhân tiện, vụ mất chữ như của em xử lý thế nào các bác nhỉ, em có khi lại để trơn vậy chứ chả muốn mua của bọn ăn cắp, khuyến khích chúng nó ăn cắp tiếp.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

ô, mà xe bác bị kéo như thế thì có vấn đề gì về cầu không bác, em thấy SF thì phải bê cả xe lên mà chở về. hay xe bác là 1 cầu.
to all: Nếu chẳng may bị XXX kéo xe về bị hỏng cầu thì có bắt đền được không hả các bác.

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Sáng nay e đã đi nộp phạt rồi, tổng cộng 150k cho lỗi đó (các bác tham khảo bên mục pháp luật, có cái threat về ND146. Lỗi này trong ND146 là từ 100k -200k, nhưng e tham khảo nhiều bác nhất là các bác chạy taxi thì bây h lỗi này là 300k, chắc xxx chia đôi!).

Cảm ơn các bác đã an ủi nhà em trong lúc bí quẫn. Cảm ơn bác Kiến và bác Long lần nữa đã giúp em trong những phút đầu tiên. Để tránh bị xxx bắt nạt, e sẽ xung phong nghiên cứu Nghị định 146 thật kỹ và xẽ đi hỏi về các tình huống bắt phạt (thời gian nghiên cứu trong khoảng 10 ngày), bác nào mà bị xxx tóm thì gọi cho e trước khi làm việc để biết lỗi đó mình sẽ bị sao và tối đa xxx có thể làm gì, tránh trường hợp ae bị nó hù dọa một cách không cần thiết.

@bác tuan1368: Không những hỏng cầu mà bị móp méo hay mất đồ thì xxx phải đền là cái chắc, tuy nhiên phải có bằng chứng là hư hỏng do bị kéo xe gây nên (cái này e sẽ ngâm cứu và hỏi thêm để cho vào từ điển). Tuy nhiên trên thực tế mình rất khó bắt đền xxx, vì khi xe bị kéo hay giam vào bãi thì phải qua vài khâu: bắt - kéo - giao bãi giam - người gác bãi giam . . . ==> khó xác định khâu nào phải chịu trách nhiệm. E lấy ví dụ xe máy xịn (xe 2b: @; SH; PS chẳng hạn) bị giam và bị đổi (luộc) đồ, mình cũng có làm gì được bọn nó đâu? chính vì vậy e phải bỏ từng đấy xiên ra để đưa vợ 2 về ngay.

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn

Các bác này mê tín qua trời luôn! Gặp XXX hay không là do mình. Nếu bác chấp hành dúng luật thì ai làm gì bác nào. Mà nếu bị XXX keo vì bãi thì đúng là hơi đau đấy!

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Thế thì bác everest phải công khai số điện thoại đi để anh em hỏi kinh nghiệm.

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Số của e bác dễ dang thấy trong list của SFC.
@darklord8x: không phải mê tín đâu, chỉ là một cách nói vui thôi mà bác. Làm gì có ai đi cúng giải đen thời buổi này. Thế tôi mới xung phong ngâm cứu nghị định 146 chứ, nếu không thì kéo nhau đi cúng ma là xong cần gì phải đọc! Về mặt lý thuyết thì tuân thủ pháp luật sẽ không bị xxx làm gì, nhưng bác lưu ý là nhiều khi mình muốn tuân cũng chẳng được ý chứ. Cho bác một ví dụ: Sáng đi làm, èn èn qua đèn xanh đèn đỏ. Bác biết thừa là đâu có chạy được mà là "bò" qua đèn xanh. Đang bò được nửa xe (vì đằng trước cũng đang bò, hoặc vì đằng trước bị xe máy chắn) đèn nhảy sang đỏ. Cỡ nào bác cũng chết: Đỗ lại thì bị lỗi đè vạch; chạy tiếp thì bị lỗi vượt đèn đỏ.
Trích đoạn: tuan1368

Thế thì bác everest phải công khai số điện thoại đi để anh em hỏi kinh nghiệm.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

chính xác. Cái trường hợp này em bị 1 lần rồi, không thể cãi được.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: Everest 2.6
Số của e bác dễ dang thấy trong list của SFC.
nhưng bác lưu ý là nhiều khi mình muốn tuân cũng chẳng được ý chứ. Cho bác một ví dụ: Sáng đi làm, èn èn qua đèn xanh đèn đỏ. Bác biết thừa là đâu có chạy được mà là "bò" qua đèn xanh. Đang bò được nửa xe (vì đằng trước cũng đang bò, hoặc vì đằng trước bị xe máy chắn) đèn nhảy sang đỏ. Cỡ nào bác cũng chết: Đỗ lại thì bị lỗi đè vạch; chạy tiếp thì bị lỗi vượt đèn đỏ.

Hoàn toàn đồng ý với Bác! Bức xúc ghê muốn đúng cũng không được!
Em thì chả bênh gì vợ cả em đâu, chuyện trên cầu giẽ hôm trước kể các bác nghe rồi! Hôm đó các chú xxx cứ chặn xe tải cả đàn trước mũi, các xe phải giảm tốc khi qua trạm kiểm soát vậy mà lại lập bb sai làn và dưới tốc độ tối thiểu. Chỉ tiếc không lập lại được hiện trường xong bảo chú xxx chạy thử xem có đủ tài chạy 60km không??? Hôm đó em ngồi bên phụ mà!