Hạng D
30/10/09
1.097
4
38
123
Chỉ còn chưa tới 1 giờ đồng hồ nữa là chúng ta lại bước sang một năm mới...
Cảm xúc của em ngồi viết bài mà thấy lâng lâng.
Nhưng ở khoảnh khắc giao thừa, thời gian dường như dừng lại, nhịp tim của em vào thời khắc ấy cũng đập liên hồi ( vì mọi năm em ở ngoài Bắc ăn tết với bố mẹ, thời khắc ấy cả gia đình em quây quần trong cái lạnh và mọi người sum họp, thật hạnh phúc...). Năm nay vì nhiều thứ ảnh hưởng em không về với bố mẹ được, rảnh quá bò lên thớt làm một bài diễn văn hơi sến chúc tết cho các bác, đây chỉ là cảm xúc thật của em, có gì không hay mong các bác bỏ qua, đừng ném đá em tội nghiệp :D.

Có lẽ bây giờ, một số bác đang đầm ấm bên gia đình, chuẩn bị khui sam-panh đón năm mới, một số bác du lịch xa tận hưởng không khí và cảm giác tự do sau một năm làm việc vất vả. Còn em thì ngồi trước màn hình
nghe Going Home của Kenny G, suy nghĩ về tất cả những gì đã qua và dự định trong năm tới...;). Không có KIA, không có otosaigon em không biết đi đâu về đâu
giữa dòng người đông đúc dù thật vui nhưng em thực sự cảm thấy lạc lõng...

Nhưng thôi...

Xuân tràn ngập rồi, len lỏi vào từng ngõ ngách, từng hơi thở, mọi người hối hả hoàn thành công việc dở dang về với gia đình và trẻ con thì thích thú mặc áo mới trong sắc xuân lung linh... Em chúc cả nhà KIA một năm mới thành công hơn, có nhiều chương trình bổ ích như năm vừa qua để mọi người được gẫn gũi, giao lưu, đoàn kết với nhau và đặc biệt cảm ơn Hội Trưởng, Hội Phó đã rất tích cực và vất vả để hoàn thành nhiệm vụ đó

1...2...3.... KIA

Hạng D
15/3/10
2.163
49
48
48
Dragontu78 nói:
Con Mèo dễ thương đã đến với mọi nhà....CHÚC MỪNG NĂM MỚI.
HAHAHAHa em " tủi "con mèo dễ thương hehehehe....

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Đọc bài diễn văn của bác Nhóc hay hơn cả bài chúc Tết của CT nước nữa 
:D

Té ra bấy lâu nay bác Nhóc và Hội KIA ăn nhậu dữ quá, dẫn đến thực tế đau lòng "không có KIA em ko biết đi đâu về đâu", xỉn quá rồi thì ai nhớ đi đâu về đâu nữa bác :D
Năm ngoái em có về Hưng Yên ăn Tết (quê em đóa) và chúc thọ ông nội em 95 tuổi, ko khí Tết miền Bắc đất thích, lạnh, thích ngồi thu lu trong bếp nấu nước, nướng khoai, ấm áp & yên bình lắm. Mà Tết ở thôn quê người ta chúc tụng, í ới nhau vui lắm, hổng có giống ở đây, nhà nào biết nhà nấy bùn hiu 

À, Tết lạnh uống gụ thích lắm, trong SG rượu bia chỉ làm nóng càng thêm nóng nên em thích sinh tố hơn :D. Còn ra đất Bắc lạnh lạnh, em cưa gụ với các bác vô tư luôn 
:D (gụ còn được chứ bia là em hổng thích roài, đắng nghét
)
Chúc gia đình KIA năm mới sức khỏe, hạnh phúc, sung túc, sung mãn & sung sướng