Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
Chào các bác!
Tưởng phải bỏ hẳn cái nick Santa_Lucia luôn rồi! nhưng vì có mấy “cha” suốt ngày gọi điện thoại xúi hoài, hay chắc tại vì còn duyên nợ và còn trách nhiệm với SFC nên em buộc phải đăng nhập lại, để vào đây góp chút… “tối” ý kiến của mình cho đại cuộc của SFC hôm nay .

Sự kiện “Chuyện lớn chuyện nhỏ” vừa qua em không ngờ SFC của mình có lắm “nhà văn” viết tốt như thế?! Đọc đi đọc lại thì em thấy bài văn của các bác có tổng cộng là 11 trang, nhưng mới chỉ có phần mở bài và thân bài mà thôi, còn phần kết luận thì các bác vẫn còn bỏ ngỏ… Thôi thì để em “lếu láo” viết tiếp phần kết luận cho bài văn “Chuyện lớn chuyện nhỏ” của SFC nhà mình cho nó tròn trịa, đúng nghĩa một bài văn có Đầu-Thân-Kết nhé!
Nhưng để có phần kết thì trước tiên làm phiền các bác phải đọc luôn phần đầu của bộ phim “tình củm lãng…xẹt” mà em tự sáng tác có tên là "Cuối cùng cho một tình yêu”

TẬP 1: “VÌ SAO EM RA ĐI”

- MÀN 1: “HẬN TÌNH TRONG MƯA”
Trước hết em xin có lời “chia buồn” và chia sẻ với bác Hungnguyen đã vướng phải "sự cố Tuy Hòa” vừa qua nhé! Chắc là bác đau và “hận” lắm nhỉ? Thôi đừng buồn nữa bác! Thời gian sẽ làm lành mọi vết thương và bản thân mình sẽ có thêm được kinh nghiệm xương máu để sống trong cái xã hội này. Nhìn chung, cái đau của bác có khác gì cái đau của em đã dính phải hơn một năm trước qua cái “vụ án Cần Thơ?!”

Nhắc lại “chuyện cái ao” cho vui cửa vui nhà nhé! Bác Hùng còn nhớ vụ đó không? Lần đó bác cũng quậy em tưng bừng hoa lá cành nhỉ?! Hehe…lần off đó em đứng ra chỉ huy... không biết tính toán như thế nào mà để cho KDL Mỹ Khánh nó tính “đểu” của mình mất trên 5 triệu. Về nhà, bác và lão Chevol nhứt quyết bắt em phải bỏ tiền ra đền! Cãi nhau với các bác hoài chán quá, cuối cùng em cũng móc tiền túi ra đền cho xong, nhưng lúc đó em rất- rất là…“hận” bác và lão Chevol, cùng mấy thằng cha đã đăng ký tham gia rồi mà cancel vào giờ cuối, để em đây phải bị “lãnh đạn”.

Mịa…mình lo cho anh em vui chơi mệt chết cha! Vợ con thì vứt lăn-lóc chẳng đoái hoài, không có bữa nào được ăn no. Tiền thì chả nắm được đồng nào, thu-chi, kế toán đã có người khác lo, chỉ có mỗi việc “gật và lắc” thôi! Thế mà bị bắt bỏ tiền túi ra đền do tội …“Gật tầm bậy,thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng” mới đau chứ?!

Hehe… thế mới thấy bác còn sướng hơn em đấy nhé! Bác được thu tiền, bác được cầm tiền và cuối cùng…bác cũng bị “đau” và “hận đời” giống em. Huề nhé!
Hic…hic… hình như ở hiền thì gặp lành. Vụ này cuối cùng được Ku Mạnh nó “đấu tranh” lấy quỹ hội trả lại cho em. Hú hồn…thoát chết trong gang tất!

+ MÀN 2: “HẬN ĐỒ BÀN
Vừa hoàn hồn trong “Vụ án Cần Thơ” xong em lại quay sang lo cho chương trình Off 3 miền. Tâm hồn phơi phới, hí ha hí hửng soạn ra kịch bản chương trình sao cho thật hoành tráng, những mong làm vui lòng cho mọi gia đình của thành viên SFC tham gia lần này...Thì hởi ơi!!! em lại bị các bác “đập” thêm cho một quả chí mạng, ngất ngây con gà Tây luôn!

Này nhé, ban đầu là em “trưỡi” nhau với bác Hungnguyen về vụ giá khách sạn trước mặt bác Fesantasat và một số anh em tại Thiên Vương Tửu quán (nghĩ lại xấu hổ bỏ mịa). Hehe…chửi dữ đến nổi muốn lao vào đấm nhau, và cuối cùng, em và bác ấy về viết đơn…từ nhau luôn! Hic hic…ra về trong cơn mưa, lòng của mỗi người trỉu nặng chứa đầy… thù hận???

Kế tiếp, các bác Lãnh Đạo lại quyết định hủy bỏ cái chương trình mà các bác đã thông qua. Đó là giao cho một Cty Du Lịch setup từ A đến Z chương trình off 3 miền, dù lúc đó họ đã đặt booking cho KS rồi! Vụ đó em cũng bị điên cái đầu!!! Cty DL và KS nó cằn nhằn em đủ điều, thậm chí nó còn cho đại diện đến Cty tìm em để làm việc, năn nỉ mãi cuối cùng em đền cho nó 3 triệu và “khuyến mãi” thêm bài hát “Hãy tha thứ cho anh” thì nó mới chịu im.

Vụ này bác Kienvang có mở lời gửi tiền bồi thường cho Cty DL, nhưng vì em “dỗi” em không nhận. Nhưng nếu có nhận thì biết đâu chừng em lại phải chịu nghe thêm bài ”Đau thêm lần nữa” thì sao? Thế nên em tự mình hát cho mình nghe bài “Nghẹn ngào” cho xong!

Chưa kịp nuốt cái nghẹn vào bên trong thì các bác lại tiếp tục “đồng thanh” hát tặng em bài…”Cho mày chết luôn!!!” bằng cách hủy đồng loạt hàng trăm suất của các bữa ăn đã đặt tại Bà Nà-Hội An chỉ trước vài giờ?! Hehe…vụ này vợ chồng bác Cosboy không chở em chạy nhanh ra sân bay thì có khi bọn nhà hàng nó cho người tìm chặt đứt “giò” của em chứ chẳng chơi! (Hic…hic…Vụ này các bác xin lỗi em rồi nhưng em nhắc lại cho nó thêm phần “bi tráng”)

Lên máy bay trở về nhà, ngồi nghĩ lại mọi chuyện thì chợt thấy chơi với các bác sao mà chán quá!. Ôi sao đời tôi lại khốn khổ thế này? Ra đường thì bị “dùi dập” về nhà thì bị vợ con “dập dùi” chỉ vì mỗi cái tội ham vác tù và hàng tổng?!... “hận” các bác, Hận Đồ Bàn, Hận tình trong mưa... và hận…hầm-bà-lằng-xắng-cấu!!!
Về viết đơn từ quan thì các bác không duyệt, các bác dấu đơn của em đi, rồi bắt em tiếp tục vác cái tù và mà em đã ngán đến tận cổ họng!!!

Thế là…”Từ đó em buồn”, em bắt đầu sợ đứng ra tổ chức việc ăn chơi cho các bác, em xao lãng né tránh các hoạt động offline, các comment của em bắt đầu thể hiện sự “chua chát cộc cằn” và làm cho một số bác bắt đầu thấy ghét! Còn em thì âm thầm chuẩn bị cho…”ngày ra đi”.

+ MÀN 3: “ VÌ SAO EM RA ĐI?”
Được các bác động viên khuyên nhủ tiếp tục cán đáng công việc của SFC trong thời điểm dầu sôi lửa bỏng. Hu,hu…lại là tháng 7 âm lịch, sao em ghét tháng Cô Hồn quá đi!. Thú thật là khi đó em cũng đã hết hứng thú rồi, cộng với việc bà xả cằn nhằn dữ quá! mà không cằn nhằn sao được? tốn quá nhiều thời gian và lao tâm khổ tứ đủ điều cho SFC. Đã thế lâu lâu lại vác cái mặt như…đưa ma về nhà do có nhiều chuyện bực cái c…mình bởi chỉ mỗi việc ăn chơi của SFC.

Hehe…còn cái điều này nói ra thì mắc cở nhưng vẫn cứ phải nói. Em chẳng có đồng “quỹ đen”nào cả, nên mỗi lần có tốn kém về chi phí ăn chơi của SFC và các khoảng bồi thường do tội “ Gật bậy, thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng” thì bà cả nhà em đều biết hết, và mỗi lần như thế thì em lại bị “banh xác” và phần hồn còn lại của em thì trở thành…“Nửa hồn thương đau”.

Đau khổ là thế nhưng cũng phải cố chơi, vẫn phải cố “sống” để mà chơi với…lũ. Nhưng xem ra tình hình của SFC SG ngày càng bi đát hơn, các cuộc chơi dần dần thiếu đi sinh khí, anh em thì bắt đầu có hiện tượng chia bè chia phái bởi có sự tác động từ nhiều phía. Có những con “sóng ngầm” âm ỉ, tác động, lôi kéo dòng chảy của con tàu SFC SG đi theo một hướng khác. Tạo nên một một bầu không khí ngột ngạt như sắp có cơn đại hồng thủy đang ùn-ùn kéo đến.

Đứng trước tình hình sống còn của con tàu SFC SG chuẩn bị phải trải qua cơn giông tố. Một thoáng suy nghĩ trong lòng…”biết đâu mình nhảy xuống biển để cho con tàu được nhẹ hơn nhằm mong hy vọng nó sẽ không bị nhấn chìm? Biết đâu mình lui vào trong thì SFC có thể sẽ được tốt đẹp hơn?”. .. và thời cơ cũng đã đến!

Giải bóng đá OS 2011 vừa qua xét về mặt lý thuyết thì đã diễn ra quá thành công. Hehe…dù có sự cố “bục bể phốt” của FFC nhưng tiếng tăm lão Sờ Lờ của SFC lại nổi lên như cồn, một …“Bao Thanh Thiên” chính hiệu. (Hehe…cho em tự sướng tí nhé!)

Và khi đang trong cơn “binh biến” đó, cộng với nỗi buồn đội nhà trở thành cựu Vương trong môn bóng đá. Về nhà em viết ngay đơn dứt áo từ quan với hy vọng…”trong cơn loạn lạc mình có mất tích đi thì ai muốn hiểu sao thì hiểu”. Và em chơi luôn cái thủ đoạn của “kẻ tiểu nhân” là đồng loạt đưa số điện thoại của các bác vào hết trong “Danh sách đen” mục đích để khỏi bị ai réo gọi, cắt đứt mọi liên lạc với mọi người trong SFC, và Body của em lúc đó cũng hoàn toàn…tan biến, “ngoài vùng phủ sóng” của các bác!

Bởi thế cho đến bây giờ vẫn còn có thằng cha…đầu trọc, suốt ngày hể gặp cái bản mẹt của em là chửi… “bác ngu như bò, bác chơi vì FFC hay vì SFC???”. Hehe…Vâng! hôm nay em chính thức thưa với lão Qui Đầu rằng là “con” vì SFC nên mới từ quan đó “bố” ạ!

Như thế đó… các bác giờ đã biết kết cuộc của vấn đề “Vì sao em ra đi?” rồi phải không ạ?

Thưa các bác!
Suy nghĩ dữ lắm về tiền đồ của SFC nên em buộc phải nói lên điều này. Với quy mô của chi hội hiện nay, nếu chúng ta cứ tiếp tục chơi trên tinh thần thiếu nghiêm túc thiếu Fair Play, BLĐ và các “cây đa cây đề”thiếu sự nhất quán và hơn thua với nhau như thế này! Thì em bảo đảm rằng, dù cho có 10 ông Hungnguyen hay 10 ông SL thì vẫn không đủ để thay thế mỗi khi mấy ổng “bỏ của chạy lấy người”. Thành viên sẽ dần rời bỏ chi hội mà ra đi nếu trong cuộc chơi các bác vẫn còn “toan tính”, và các bác vẫn còn thiếu trách nhiệm với chi hội và luôn “hành xác” mấy ông vác tù và hàng tổng kiểu như em nêu bên trên!

Ngay bây giờ, tất cả chúng ta hãy thẳng thắng và nhìn rõ sự thật của vấn đề để cùng nhau lèo lái con tàu SFC đi đúng hướng. Đừng có mãi vuốt ve tâng bốc nhau, đừng khỏa lấp những việc làm sai trái của nhau, và đừng cứ mãi hô to những khẩu hiệu “rỗng tuếch”nữa. Hãy mạnh dạn thay đổi và sửa chữa mọi vấn đề khi còn kịp, về sự việc cũng như về con người nếu xét thấy chúng không còn phù hợp với thực tại… thì mới hy vọng SFC của chúng ta sẽ không “chết”, đồng thời luôn sẽ là con Thiên Nga như chúng ta đã từng tự hào bấy lâu nay trong OS này!

TẬP 2: CÁI CHẾT CỦA CON THIÊN NGA

+MÀN 1: SỨC HÚT CỦA THIÊN NGA
Thật là hay khi chữ cái đầu từ viết tắt của SFC có chữ S trùng với từ Swan, theo tiếng Anh là tên một loài chim sống rất chung thủy với tình yêu. Chẳng nhầm lẫn vào đâu được… đó là chính là con Thiên Nga, một loài chim chỉ sống duy nhất với một bạn tình cho đến hết đời. Vì thế em cũng thường hay ví von rằng, SFC là hội của những con Thiên Nga, là hội của những người luôn “sống chung thủy với tình yêu SFC”.

Hehe…chẳng phải thành viên SFC của chúng ta cũng đã từng ví chiếc xe SantaFe như là con Thiên Nga đấy sao? Và anh em chúng ta cũng đã rất hãnh diện khi ngồi trên chiếc xe có dán cái Logo We’re SFC, và cũng rất tự hào mình là thành viên của SFC phải không các bác?!

Thật lòng mà nói, nhìn đàn Thiên Nga SantaFe đang lượn lờ trên phố, không ít người vừa “bụm miệng” vừa chạy về nhà (vì thèm dõ-dãi ra ấy mà!)… dùng mọi thủ đoạn để “lừa” bà cả cưới ngay lấy một em. Mục đích là để xin gia nhập vào hội SFC. Và em cũng chính là tên “thủ đoạn” đó, đã từng rất thành công khi “lừa” được bà cả chịu cho cưới em SantaFe để vào SFC chơi với các bác đấy! (các bác tìm đọc bài “Em ngoại tình với vợ 2 vì trót mê SFC” của em thì sẽ rõ)

Hic, hic…con đường đến với SFC của em sao mà…sặc mùi “lừa đảo” thế nhỉ?! Không chỉ riêng em, mà mỗi người đến với SFC cũng đều có những kỷ niệm đáng nhớ cho riêng mình.Dù cho kỷ niệm đến với SFC của từng thành viên tuy có khác nhau, nhưng tất cả vẫn cùng chung một sở thích. Đó là thích chiếc xe SantaFe và khoái cái hội có bầy Thiên Nga thật là hoành tráng mà đi đến đâu ai cũng phải…dừng lại nhìn và từ từ lấy khăn ra chùi nước…dãi!

Thế đấy! SFC có một sức hút lạ kỳ?! bình dị, kiêu sa, lấp lánh…mà ai đã vướng vào “nó” rồi thì rất khó lòng mà dứt ra được! Vì tất cả mọi con người ở đây đều có trái tim cùng chung một nhịp đập và cùng có chung một tình yêu duy nhất, đó chính là…SFC.

+MÀN 2: HƯNG THỊNH và SUY TÀN
Một thời, con Thiên Nga đẹp lộng lẫy, tỏa sáng hào quang tung tăng bơi lội trong hồ nước phẳng như gương không chút gợn sóng, trên bờ hồ đầy hoa thơm cỏ dại, ong chao bướm lượn, ríu rít tiếng chim . Nó rất hạnh phúc, bởi nó được sống trong tình yêu thương của những người thực sự yêu thương trân trọng nó .

Không khí của hồ Thiên Nga lúc đó vui như hội, không có ngày nào lại không có người viết “đơn xin gia nhập”, danh sách chờ xét duyệt “vào hồ” kéo dài hàng chục…cây số! (Hehe…nói láo chút cho vui, chả chết ai đấu nhé!) Rượu Sâm-Banh nổ vang trời, mọi người ngất ngây say men tình cùng nhảy múa thâu đêm với ả Thiên Nga có sức hút đầy…ma quái ấy!

Trong cơn say đó, thì bắt đầu xuất hiện những trái tim đập lỗi nhịp, những toan tính thiệt hơn trỗi dậy, những xung đột giận hờn, hiềm khích đố kỵ xãy ra. Cuối cùng, bằng nhiều lý do… những bước chân dần rời xa cái hồ Thiên Nga, nơi mà một thời họ đã từng bỏ biết bao công sức để cùng với mọi người chung tay vun đắp nên.

Hồ Thiên nga giờ đây không còn như xưa nữa, mặt hồ cuồn cuộn sóng, nước đục ngầu, rong rêu bám đầy. Trên lối đi xưa, cỏ dại mọc um tùm... những con đường in dấu chân của những người đã từng là “cây đa cây đề” tỏa bóng mát che chở cho con Thiên Nga. Họ giờ đây ít lui tới hơn, hoặc thi thoảng họ có đến như những người lữ “khách” qua đường, vội đến rồi vội ra đi. Những người còn ở lại cũng chẳng màng ngó ngàng, chăm sóc con Thiên Nga nữa, vì họ bận tìm đến… men rượu để giải sầu để hồi tưởng lại những kỷ niệm xưa.

Thế rồi con Thiên Nga ngày dần gầy yếu đi, nó buồn bã héo hắt mất phương hướng, hơi thở chỉ còn nhẹ như làn sương. Đôi mắt nó không còn trong sáng và đầy sinh khí như ngày nào…nó nhìn vào nơi xa xăm hồi tưởng đến “Những ngày xưa thân ái”. Nó ao ước lại được cùng với mọi người nhãy múa quay cuồng và hát vang lên giai điệu của bài hát “Say tình”. Nó ước mơ…mọi người hãy sống chân tình, tôn trọng và có trách nhiệm với nhau hơn.

Thưa các bác!
Con Thiên Nga của chúng ta đang hấp hối, nó đang cần được mọi người dang tay ra cứu. Nó cần được chăm sóc bằng tất cả tinh thần và trách nhiệm của mọi thành viên SFC. Nếu chúng ta còn xem SFC là ngôi nhà chung, là cái hồ hạnh phúc để cho “những con Thiên Nga” được thỏa thích vẫy vùng…Thì ngay bây giờ, bằng những việc làm và hành động cụ thể, hoặc kể cả phải hi sinh một chút “sỉ diện” của cá nhân mình để cứu lấy nó thì cũng nên làm.

Vì vậy, em xin các bác hãy mang “không khí trong lành” đến cho nó. Và nếu không, cũng đừng nhẫn tâm giơ tay chẹn vào cổ họng làm cho nó thêm đau hơn, nghẹt thở hơn!!!… bởi con Thiên Nga của chúng ta giờ cũng đã rất yếu rồi!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
TẬP 3: GIẢI CỨU HỒ THIÊN NGA

Đứng trước tình thế cấp bách đó, từ phương Bắc… “ Swans King” liền triệu tập gấp một cuộc họp bất thường, thành phần gồm BLĐ và các vị “Nguyên Lão” của 2 miền, nhằm tìm ra nguyên nhân để có phương án khẩn cấp cứu nguy cho con Thiên Nga đang hấp hối.
Từ miền Nam, một lực lượng đại biểu hùng hậu gồm có: @#$%^&*(<>)?/!@#$%^&*(>)/?+_)(*&^%$#@! cùng 1 Thiên Nga “mái” và 2 lão nguyên là HP “Vịt cồ xấu xí”…đào ngũ . Tức tốc bay gấp ra Hà Nội để dự Đại Hội.
Nhưng khổ thay!!! Trừ con Thiên Nga “mái” ra, còn lại cả bầy…**** có con nào còn bay nổi vì tất cả đều xơ xác, trụi lủi hết lông, hoặc béo phì! Do vừa trải qua quá nhiều biến cố, giông tố, say xỉn, buồn bả, ăn nhiều, và…đấu đá lẫn nhau?! Bởi thế cho nên cả bầy phải móc tiền túi, thuê hẳn máy bay của bầu Đức để sử dụng mấy ngày cho kỳ họp quan trọng này.

Do máy bay nhỏ mà…chim thì lại đông nên BLĐ quyết định bố trí chỗ ngồi như sau: Mấy con chóp bu cộm cán và mấy con “chim già”ngồi bên trong cùng với con chim mái, số còn lại thì cho…đu cánh máy bay hết! Đoàn phía Bắc gồm có những vị “Nguyên Lão”như: @#$%^&*()_+?/<>)(*&^%$#@!.

Sang Thu, bầu trời Hà Nội xám xịt mưa rả rích, từng cơn gió cuốn theo những hạt mưa thổi thốc vào những gương mặt hốc hác lạnh buốt, những cánh Thiên Nga mõi mệt rả rời sau khi đã bay một chặng đường dài bằng…máy bay!

Vào cuộc họp, vị “chim to” (nguyên văn phải đọc là: Con chim có chức vụ to nhất của tổ Thiên Nga) Ngồi chễm chệ trên bục cao nhất của tòa “Tổ(chim) Hội”, phong thái uy nghi, oai phong lẫm liệt, làm cho mọi “con chim” có mặt trong cuộc họp phải kính trọng và liên tưởng đến xã hội “loài người”, ở một quốc gia mà trước đây có một Ngài Chủ Tịch Quốc Hội đáng kính mang tên là Nguyễn Phú Trọng.

Sau khi cử một con chim khu vực phía Nam làm thư ký để đọc bảng báo cáo được tổng hợp từ phía các “tổ chim” của các vùng miền gửi lên… Bằng một giọng nói Miền Trung nhỏ nhẹ nhưng không thể dấu đi vẻ “mõi mệt” con chim Thiên Nga có chức vụ to nhất bầy cất tiếng…hót?! (Hehe…sorry bác Swan Kings nhé! từ đó đến giờ em chưa nghe con Thiên Nga nó kêu kiểu gì nên bảo “hót” cho sang đấy ạ!)
Bác Swan Kings nói:
- Cuộc họp xin được bắt đầu…trước khi vào cuộc họp xin nhắc lại qui định của cuộc họp này là chỉ có phát biểu mà không có chất vấn. Mỗi bài phát biểu không được quá 10 phút và khi kết thúc phát bài biểu các đồng chí phải nói… Hết ạ!
Vụ án “Hồ Thiên Nga” chủ yếu do phía Nam “quậy đục” vì vậy, đề nghị các bác miền Nam phát biểu trước.

Sau một hồi im lặng, Thiên Nga đương kiêm HP “run rẩy” đứng lên bằng hai cái chân ốm như…cây sậy“nổ” phát súng đầu tiên. (Hehe…do gần đây lão này bận tiếp khách triền miên, uống rượu quá nhiều nên íu chứ hổng phải khốp đâu à nghen!)
- Thưa “Tổ Hội”…<span style=""color: #0000ff;"">tình hình là BLĐ hiện tại của "Hồ Thiên Nga" phía Nam đang hơi lộn xộn nên cần có sự thay đổi trong BLĐ để củng cố lại tinh thần AE và tổ chức hoạt động quy củ hơn, đúng tinh thần của SFC hơn. Nay em xin đề cử danh sách ứng viên để bầu vào BLĐ SFC SG của nhiệm kỳ mới như sau</span>: *%#!@(*)+&?^%<#>:$#@!(>)*&?!!...Nhân đây em xin các bác nhớ cạch cái tên của lão chim “ông ngoại” ra khỏi DS đề cử giùm em nhé! Lý do là trong khi “chim trọc ” bay đi UK kiếm lúa thì cha này “bỏ của chạy lấy người” làm mình em “lảnh đạn” nhừ tử luôn vậy á! Hết vuốt ve người này lại chạy sang vổ về người kia. Kể cả phải đứng ra “hứng đạn thay” cho người khác để cho yên nhà yên “tổ” thì em cũng làm.Hehe… Hết ạ!

P/S: Giòng chữ <span style=""color: #0000ff;"">“màu xanh”</span> là trích ra từ nguyên văn các comment của các bác đấy nhé! Em chỉ thêm phần “mực đen” vào cho có thêm chút “gia vị” chua cay như trong cái cuộc sống này. Bác nào không hài lòng thì cho em xin lỗi chứ đừng kêu “giang hồ đất Cảng” tìm “trém” em tội nghiệp nghen!

Tiếp đến là Thiên Nga “Đầu trọc” đứng lên phát biểu. Cái lão HP này vừa đi nước ngoài trú “giông” về nên còn lành lặn béo tốt “lông lá” vẫn còn xum xuê, duy chỉ có cái đầu thì hớt trọc lóc trông giống bọn “Mafia Nga” gớm! Vẫn cái giọng bốp chát, bổ-bả… “chim trọc” làm ngay một tràng vừa tiếng Việt vừa tiếng Ucaraina.
- <span style=""color: #0000ff;"">Em xin phép không tham gia ứng cử khoá này vì đang lưu vong và sẽ không có thời gian tham gia cùng anh em được . Chúc các bác ở nhà sinh hoạt vui vẻ và bầu được những thành viên có tâm huyết đạo đức lãnh đạo phong trào và sinh hoạt của SFC</span>… Nhưng em nhắc lại nhé! lão nào làm lãnh đạo của em thì phải có TÂM-ĐỨC đấy nhé! Nếu không thì em TỨC em… ĐÂM ráng chịu! Em **** tè và …éo sợ ai đâu à nha! …Còn nữa, để có nếp có tẻ em xin đề cử em gái Noel vào ứng cử BLĐ luôn. Nếu các bác chọn ra BLĐ mới mà em thấy khoái thì em xin“hứa “rằng. Tất cả mọi sự kiện vui vẻ bất kể lớn nhỏ nào của SFC thì em cũng sẽ tài trợ 100% rượu Vodka loại hảo hạng nhất của UK cho các bác say. Ừ quên nữa! em cũng xin hứa là từ đây trên Forum em sẽ ăn nói chuyện lịch sự, không bốp chát lại và…éo chửi thề nữa. Hết ạ!

Vì đây là lần đầu tiên được tham dự cuộc họp “đỉnh cao” sợ bị tranh phần phát biểu nên Thiên Nga có cái bụng bự…xệ, như đàn bà có chửa dạ dưới vội vả đứng lên phát biểu.
- <span style=""color: #0000ff;"">Em thì không có tài ăn nói,lảnh đạo nên em chỉ xin đứng vòng ngoài để các bác lảnh đạo sai vặ</span>t.... Còn nữa, em có yêu cầu nhỏ là mỗi khi có trận “cầu đinh” thì phải nhớ cho em vào đội hình chính với nghe, ngồi dự bị hoài chán chit choa luôn dzậy á. Hết ạ!

Phong trần nhưng phong thái thật đỉnh đạt, con Thiên Nga có vóc dáng như một chàng lãng tử lưu linh, một tay cầm chai Hê-ni-ken ướp lạnh một tay cầm cái đùi cầy… từ từ “xiêu vẹo”vịn ghế đứng lên phát biểu (Lão này hôm qua “chém vè” trốn theo lão Trường PCTL đi nhậu thịt chó suốt cả đêm nên còn xỉn đấy mà!)
- <span style=""color: #0000ff;"">Cám ơn HP “chân ống sậy” đã ưu ái đề cử - và cũng như mọi lần, em xin phép không tham gia ứng cử trong DS Ban Lãnh Đạo - do cảm thấy bản thân chỉ thích hợp với các hoạt động ngoại khoá như Cầy Hội, Chọt Hội, Wăng Hội, SWAT Hội... "Tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tùy theo sức của mình" - còn "Sân khấu" SFC vượt quá "tầm" của em! Em xin hứa, xin thề, xin cam kết là sẽ tuân theo tất cả những ý chỉ đạo "chính quy" của các thành viên trong Ban Lãnh Đạo, dù đó là ai</span>… Nhưng ai làm LĐ thì kệ, miễn để dành lại 2 cái tiểu hội “Bida và thịt chó” cho em quản lý là ka-ra-ô-kê. Hết ạ!

Vẫn đạo mạo và nghiêm chỉnh áo thun lót bên trong, áo đồng phục của SFCkhoác bên ngoài của bộ lông “xơ xác” sau cơn giông tố, con Thiên Nga “lão thành” mệt mõi vịn ghế đứng lên phát biểu ý kiến.
- Hic,hic… Em xin đề cử DS các “chim” vào BLĐ SFC SG như sau: @#$%^&*(+)?<^>/?<(>)!@#$%.
- Thưa “Tổ Hội”…<span style=""color: #0000ff;"">Đây là những gương mặt đã chứng tỏ tương đối có "văn hóa" ăn nói,không làm mích lòng bạn bè gần xa, SFC chỉ là 1 cái "ao nhỏ",mấy bác ở ngoài quản lý cả công ty lớn,quản lý SFC nhằm nhè gì . </span>
<span style=""color: #0000ff;""> Riêng em thì xin bỏ ra ngoài danh sách vì lý do già rồi, không theo nổi bọn trẻ (nhậu nhẹt không nổi,cầy thì không ăn được,LL thì không ham lắm(!), không có thời gian đàn đúm nên cũng không thể đi sâu đi sát,kề vai sát cánh với các thành viên được)</span>… Hic hic… tình hình kinh tế thế giới đang bị khủng hoảng, tính của em thì hay tiết kiệm, ăn ngủ đơn giản quen rồi! Mấy bác thì cứ nhè mấy cái 4*,5* mà đòi vào “chơi” không thì em…chịu sao thấu?! Còn nữa, em thì khoái Chat, từ trước đến giờ em Chat tùm lum, biết đâu cái “lũ biến thái” nó trích dẫn mấy cái comment “nhạy cảm” của em ra thì em toi!!! Hic,hic…đúng là “Giúp vật vật trả…”. Nhưng mà thôi! Em sẽ giúp cho “tình yêu của em” lần cuối cùng bằng cách “Em sẽ bay đi bốn phương trời, tìm lại mấy con Thiên Nga đang “sóng lưu vong” khuyên nó bay trở về Hồ Thiên Nga chơi lại với anh em cho nó vui cửa vui…hồ. Hic hic…Hết ạ!

Dáng dấp thư sinh trong chiếc áo sơ mi trắng bỏ thùng, một thành viên tích cực đích thực và có tính tình dễ thương nhất SFC, luôn được mọi con chim trong hồ yêu quí. Một nhân viên kiểm toán trẻ, khỏe nhưng hơi bị íu về mặt tình duyên đứng lên phát biểu.
- <span style=""color: #0000ff;""> Em có thể đã sống lâu và hiểu ae SFC nhưng việc bắt em làm quan chức thì quá tầm của em. Em chỉ muốn lan man vòng ngoài làm mõ hỗ trợ BLĐ và các bác cho em chỗ chơi là được rồi! Em ủng hộ ý kiến có một nữ thành viên làm HP, đừng quan trọng việc HP là nữ thì khó nói chuyện hay khép nép này nọ chỉ phụ trách chuyên môn thôi mà còn chính sự thì các ông vẫn quyết. Nên có 1 mem nữ để chỉ huy việc hậu cần cho những chuyến off xa, nhu cầu của các bà cả và các F1 như thế nào trong các cuộc off để các ông vui mà các bà và các F1 cũng vui</span>… Nhưng…hu…hu…chơi với các bác nhiều khi ức bỏ mịa, gặp mặt là sai làm việc vặt, giống như cha Cu Đất á…mọi trận “cầu đỉnh” thì bắt em đứng ngoài đá dự bị. Nói thiệt nghe! Em đeo theo các bác chơi có khi em cũng “đúi”chít choa lun chứ có sướng gì?! Độ nào cũng phải có mẹt?! Vui thì cũng réo em ra, buồn thì cũng lôi em vào. Làm việc suốt bao lâu nay vẫn chưa dành đủ tiền để mua thêm 2 cái bánh xe cho “bằng chị bằng anh”…bồ bịch thì khi trồi khi sụt theo…giá vàng! Ừ…em cũng cố tích đức để mai mốt có vợ làm đám cưới , dù có mất giá tới đâu nhưng mỗi bác phải đi bao thơ cho em từ 200 Obama/người trở lên đóa nghen! Hết ạ!

Chần chừ mãi cuối cùng con Thiên Nga vừa “già” vừa béo chắc khỏe…thẹng thùng…quẹt vội giọt nước mắt uể oải đứng dậy định phát biểu.Thì bổng… R…Ầ…M…cả bầy Thiên Nga vội ôm đầu chui xuống…gầm bàn!!!

Vị Swan Kings hỏi “chuyện gì thế”??? Báo cáo… sấm sét, trời đang mưa to ạ!
Úi giời tưởng “trời sập chứ?”, thôi bác phát biểu tiếp đi!
- <span style=""color: #0000ff;"">Cảm ơn bác HP “chân ống sậy” đã dê cử em !! hic hic Các bác lại mang cái thân già hưu trí này ra làm tro cười cho thien hạ rồi hu hu !!!Em thi không văn hay chữ tốt ( viết sai chính tả liên tuc hê hê ) nên không thể hùng biên dể nói về đinh hương ?? và tương lai SFC ??, đồng thời cũng không đủ mồm mép, lý lẻ đề cho phép minh được chỉ trich,gop y bât cứ ai i trên diễn đàn ! Nên Em nhân thây bản thân không đủ tố chất để làm lảnh đạo được. </span><span style=""color: #0000ff;"">Các bác thông cảm cho em, em chỉ phù hơp với vai tro sai vặt thôi Các bác cần sai bảo gì thì cứ gọi cho em , em hứa sẽ hổ trợ đến cùng</span>…và em hứa sẽ truyền hết mà không dấu bất cứ một chiêu nào về “vũ điệu KingKong” cho em cháu nào muốn học để múa làm cho các bác vui. Em hứa sau này mọi việc em hứa là sẽ tiếp tục..hứa tiếp. Hic,hic…em hứa, em hứa! À …em hứa sau chuyến này về em sẽ đi học “bổ túc…bỏ dấu”thêm. Hê hê…để thay đổi không khí của buổi họp, em xin vừa múa vũ điệu KingKong vừa hát bài “Không tên cuối cùng” của nhạc sĩ Vũ thành An cho các bác thưởng thức ạ!
- “Biết bao lần…em đã hứa”
- “Hứa cho nhiều…cũng vậy thôi!”
Hết ạ!

Khán phòng im thinh thít, mọi người cùng ngậm ngùi chia sẻ với sự xúc động bài hát của “lão Hứa”. Ai có ngờ bình thường cái lão “chim già” này hót to mồm nhất mà hôm nay lại ẻo-lả và nghệ…thụt đến thế kia?

Bổng mọi người cùng ồ lên!!! tất cả đều quay lại nhìn cùng một hướng, quên phắt cái vụ “lão Hứa” đang còn đứng “múa” giữa hội trường!

Thì ra đó là một nàng Thiên Nga đẹp tuyệt trần có cái tên dính dáng đến“mùa Đông”. Nàng khoác trên mình bộ lông trắng toát, sải những bước đi thật kiêu sa giữa hàng chục ánh mắt “ngẩn ngơ”của những con Thiên Nga “đực”…xơ xác. Nàng ỏng a ỏng ảnh từng bước đến vị trí phát biểu.
- Quan điểm cá nhân của em trong việc phát biểu và nêu ý kiến ý cò của các bác là… “No money no talk”.<span style=""color: #0000ff;""> Nghĩa là các bác có thực hiện nghĩa vụ tài chính thì có quyền lên tiếng và ngược lại, mặc dù có một số các Bác chắc chẳng thèm quan tâm bỏ phiếu theo tâm trạng bây giờ. Có thể điều này không quan trọng nhưng nó là một cách thức để xác định thành viên nào thực sự vẫn muốn duy trì sinh hoạt nữa hay thôi để chi hội có một danh sách hội viên chính thức đã được sàng lọc lại.</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Các bác nào trong DS chính thức mà ko đóng hội phí thì mời vào Danh sách khách mời, ngược lại trân trọng mời các TV như Phuhaonguyen… vào danh sách chính thức để tham gia bình chọn</span>. Thế đấy! theo em được biết có một số bác, trong đó có cả lãnh đạo mới kinh chứ?! Không biết vì lý do nào đã hơn năm nay “quên”đóng hội phí?! Hứ…em mà làm Lãnh Đạo thì sẽ thu không sót “một tên”. Thôi “có tiền là có tất cả” các bác cứ có tiền mang đến đóng thì mới được em…tiếp chuyện với các bác. Hết ạ!

Đến lượt một con Thiên Nga…già trước tuổi lom khọm đứng lên. Nghe Tây đồn cha này chưa đến Ngũ tuần nhưng “lông lá” bạc hết trơn. Nhưng vì khoái ngao du bay đi đây đi đó, ai mời chơi gì cũng chơi, mời nhậu gì cũng nhậu. Nghe nói phong độ long rày cũng xuống lắm rồi, tranh thủ kỳ này ra Thủ Đô họp xong sẽ đến Hồ Gươm nằm dưỡng “bệnh” để lấy lại sức mà…chơi tiếp. Cụ Thiên Nga “già trước tuổi” đứng lên phát biểu.
- <span style=""color: #0000ff;"">Cá nhân em thấy chẳng phải vì Noel là mem nữ, chẳng phải vì Noel là hoa hậu ... mà những tính cách của Noel đối với hội SFC, những cu xử của Noel với cộng đồng khiến rất nhiều người phải ngước nhìn ... ngưỡng mộ. Các bài viết của Noel đều đầy tính xây dựng, vun vén cho tập thể. Một bông hoa đẹp (tinh thần-đúng nghĩa) trong vườn SFC</span>, trong Hồ Hoàn Kiếm, Ý lộn! Hồ Thiên Nga. Với em, bác nào lên làm lãnh đạo em đều thích cả, cứ có đi chơi ăn nhậu “nà” em chơi tới bến! Off đến đâu em đua theo đến đấy! Mông bị “chai” hết rồi nên”chai” nữa cũng chả sao. Hê, hê…Hết ạ!

Thư ký: ”Báo cáo, còn lại con Thiên Nga “nhỏ nhưng có võ”. Nó ngồi im thinh-thít như đang luyện công vậy đó?! Em khều nó mấy lần nhưng nó không thèm nhúc nhích, khều nữa sợ nó “tung chưởng” thì em toi! Chỉ còn cha “chim ngoại” do tuổi già sức yếu thận suy nên…mót tiểu hoài! Lão ấy vừa mới xin đi tiểu nữa rồi ạ!
Vua Thien Nga nói: “Nếu thế… để không mất thời gian thì xin mời các bác LĐ phía Bắc phát biểu ạ”

Cao to đẹp giai có body như người mẫu…”hậu”, con “chim” đương kiêm HP SFC HN đứng lên phát biểu.
- <span style=""color: #0000ff;"">Cho dù các bác lấy tiền ra để giải quyết hoà bình thì cái mấu chốt vấn đề nó còn âm ỉ , bàn tán ra vào còn lâu mới kết thúc , và sự bằng mặt không bằng lòng chắc chưa thể giải quyết ngày 1 ngày 2 . Như cái bát đã vỡ có gắn lại không thể lành nếu những chuyện quá đà đã xảy ra…Ban lãnh đạn : Nên làm vai trò như 1 MC dẫn dắt cuộc chơi , chứ không nên áp đặt cuộc chơi . nên nhìn trước ngó sau , cảm nhận được sự đồng thuận cao trước khi đưa ra quyết định</span>… Ngoài ra những việc trên ra, sẳn đây em xin nói luôn cái bức xúc âm ỉ bấy lâu nay của em là…Từ khi được các bác bầu làm HP, chưa lần nào em được cầm cái mi-cờ-rô để làm MC cả??? mặc dù giọng của em tốt chán! Đề nghị năm sau Off 3 miền các bác phải để cho em sẽ cầm cái mi-cờ-rô làm MC cho chương trình nhé!Hết ạ!

Một người có thể không cao nhưng được cái…”mũi dài”, HP Pinochio của SFC HN từ tốn đứng lên phát biểu.
- <span style=""color: #0000ff;"">Nói các bác bỏ quá cho , nhiều khi các bác cứ trách các bác lãnh đạo làm thế này , thế kia ... chưa ổn chứ cứ thử đặt mình vào vị trí của các bác ấy , khi mọi người chơi , ăn nhậu ... thì mình phải lo mà lo làm sao cho vừa lòng cả trăm con người , toàn những ông có số có má ngoài xã hội là không tưởng…Còn bác nào cảm thấy thực sự không thoải mái cũng xin các bác về nhà với vợ cho nó lành , đừng sinh hoạt với anh em nữa rồi ý kiến này nọ gây mất đoàn kết ảnh hưởng đến các anh em khác!</span>...Ối dào! Về Cty quản lý nhân viên vừa đẻ ra tiền vừa có oai vừa đỡ nhức đầu, chơi với các bác sao mà khó hơn làm thế kia?! Còn nữa, tính em thì nói thẳng…nếu bác nào đã khăn gói quay về chơi với vợ rồi mà thỉnh thoảng vẫn còn “nhớ”, chui ra chui vào, tạo dựng Nick này Nick nọ, mạo danh người khác, phát biểu linh tinh gây ảnh hưởng đến sự trong sáng của Hồ Thiên Nga. Thì em đề nghị Swan Kings lấy cái quyền làm “Vua” của mình. Rút ngay “thượng phương bảo kiếm” trảm hết cho em nhé!... Hết ạ!

Kế đến là một con Thiên Nga gầy như “cây sậy” một “lão thành cách mệnh” có gương mặt chất phát như “Hai Lúa” của miền Bắc nhưng có cách phát ngôn như một nhà “hiền triết” với câu nói nổi tiếng ” chơi với SFC thì phải 9 bỏ làm 10, nếu chưa đủ thì 5 bỏ làm 10”. Bác chim "Hai Lúa HN" phát biểu.
- <span style=""color: #0000ff;"">Thấy tình hình Hồ Thiên Nga phức tạp quá em xin rút lại câu nói “bất hủ” trên…Tiện đây em xin sửa lại " Chơi với hội là 1 bỏ làm 10 " chứ không 4, hay 5 bỏ thành 10 nữa nhé ! nhưng tuyệt đối không được có 1 nói 10 ! vì như vậy nếu tốt đẹp thì thành tốt đẹp quá , nếu sơ xuất lại thành sơ xuất quá ! Mà ở đời cái gì đã " QUÁ " đều không tốt !. kể cả vợ chồng yêu nhau quá cũng không tốt mà ! </span>
<span style=""color: #0000ff;""> Cá nhân em vô cùng cám ơn các bác trong BLD đã tổ chức những cuộc chơi, hội ngộ vui vẻ cho SFC trong mấy năm vừa qua ! em thông cảm và luôn hiểu với nỗi khổ của các Bác ! Nhưng các bác cứ vui vẻ lên đi ở đời luôn là </span><span style=""color: #0000ff;"">" Làm nhiều - sai nhiều . Làm ít - sai ít còn không làm thì chắc chắn không sai rồi "</span>… Hehe…như em đây, chưa có cơ hội làm gì cho SFC cả nên cá nhân em chưa bao giờ bị mắng! Nhưng nếu emđược các bác tinh tưởng cho làm Lãnh Đạo thì em sẽ chẳng bao giờ bị mắng như các bác cả, này nhé! Bất cứ ăn gì chơi gì? Các bác cứ bỏ ra tầm 4 hoặc 5 thôi, còn lại em bù cho đủ 10. Cá biệt, có khi em cũng sẽ bù lên đến 9. Ô kê?!. Hết ạ!

Khán phòng lại im lặng, Vua Thiên Nga lại giục…”còn bác nào nữa không ạ? phát biểu tiếp nào?!”
Con Thiên Nga thuộc tuýp trẻ khỏe đẹp trai nhất của đàn, một tương lai sáng lạn của Hồ Thiên Nga. Có cái tên mà chúng ta liên tưởng đến một loại máy bay ném bom hạng nặng của Mỹ đã từng dùng trong chiến tranh Việt Nam lập bập đứng dậy phát biểu.
- Ơ…em, em…kìa…kìa, bác Sờ lờ ra rồi kìa…<span style=""color: #0000ff;"">Tiếp đi bác S.L ơi!!! viết sao thì up vậy k cần e dít gì đâu, càng thô mộc càng hay bác ạ</span>. Hehe…các bác thông cảm, em cũng như bác “nhỏ nhưng có võ”chỉ mới bắt đầu học việc thôi ạ, các bác cho bọn em xin lót dép ngồi xem phim nhé! Hết ạ!
Đầu tóc luôn bóng loáng chải chuốt gọn gàng và thích mặc những chiếc áo có màu sắc lòe loẹt…è ạch vác cái bụng căng tròn, kết quả của việc “trả áo từ quan”…buồn tình ăn nhiều mà không chịu vận động, kể từ khi Hội của những con Thiên Nga trở thành cựu Vương của giải OS thì lão cũng biến luôn, không chịu ra sân để dạy cho các em cháu cách…ghi bàn. Lão đứng vào vị trí phát biểu.
- <span style=""color: #0000ff;""> Thưa “Tổ Hội” thưa các bác đang theo dõi cuộc họp quan trọng của SFC được phát sóng truyền hình trực tiếp qua kênh VTV3… Haizzz…nói gì nhỉ? Mọi thứ các bác đều dành nói hết cả rồi! Thôi thì em cũng xin góp tí lời vào cuộc họp, để bà cả ở nhà có xem tivi, trông thấy là em có sử dụng Visa đúng mục đích nhé!</span>
<span style=""color: #0000ff;"">- </span><span style=""color: #0000ff;"">Em thấy Hồ Thiên Nga bị “quậy tưng” nguyên do là trong hồ phát sinh ra nhiều “đảng phái” có tư tưởng và cách…ăn chơi khác nhau. Để “hòa giải dân tộc</span>”, <span style=""color: #0000ff;"">mang hòa bình đến cho Hồ Thiên Nga. Con nào cũng có nước sạch để bơi, có cá tươi để “xơi” Theo ý kiến cá nhân em thì Swans King nên tìm ra “nhân tố mới” để chỉ định và vận động vào Ban chủ nhiệm mới của SFC SG theo cách “mỗi Đảng một ghế”. Vì xét thấy việc bầu bán cũng chả cần thiết gì lắm khi anh em chỉ mong muốn có một ban Chủ nhiệm có tiếng nói chung, có thể gắn kết anh em Thiên Nga trên mọi miền lại với nhau, có tư tưởng phóng khoáng và tôn trọng tập thể</span>, <span style=""color: #0000ff;"">có lòng vị tha không…thù dai! Hehe…em ngán nhất là mấy cha thích “đâm sau lưng chiến sỉ” lắm, lâu lâu chọt chọt…nhột bỏ mịa!</span>
<span style=""color: #0000ff;"">- </span><span style=""color: #0000ff;"">Thứ 2: Hồ Thiên Nga bây giờ đông và chật chội lắm rồi! Giờ đây chúng ta cần “chất” hơn là “lượng”…ảo. Con Thiên Nga nào muốn làm đơn xin gia nhập thì phải đều có “lý lịch nhân thân rõ ràng, có ý định tham gia Hồ Thiên Nga lâu dài “. Do vậy từ ngày nộp đơn đến ngày kết nạp sẽ mất 3 tháng, thời gian đó là “liều thuốc” thử để trước khi được kết nạp… và 1 năm ban chủ nhiệm phải có trách nhiệm tổ chức 4 lần lễ kết nạp thành viên mới. </span>
<span style=""color: #0000ff;""> - Thứ 3: Thống nhất lại cách ăn chơi, tính lại kiểu gì cũng được miễn mấy con Thiên Nga đừng…cào cấu nhau nữa là ok! </span>
<span style=""color: #0000ff;"">- </span><span style=""color: #0000ff;"">Cuối cùng là cũng như con “chim trọc” em xin hứa là từ nay về sau trên forum sẽ không dùng những ngôn từ mà cho là “khó ngửi” với một số “chim” khác là: Không nói Cu là Ku nữa. Không kêu Thằng là Thèng nữa. Không xưng hô với nhau là Trẩm- Hạ Thần-Tỳ Nữ- Tại Hạ- Tiên Sinh. Không dùng cái từ Khâm Thử sặc mùi…phong kiến và đầy áp đặt nữa! Hết ạ!</span>

Còn bác nào muốn phát biểu nữa không ạ! Nếu hết rồi thì mời các bác nghỉ giải lao, để sau 15 phút nữa sẽ đến lượt em phát biểu. Gớm sao các bác nói khỏe thế?!
À mà này…nhớ là sau 15 phút ta họp tiếp nhé! Các bác đừng có mà trốn đi Hải Phòng xem LL cửi “Siuxe” ấy nhé!

Các con Thiên Nga rũ lông lục tục đứng dậy, ngoài trời mưa đã tạnh từ lúc nào, mặt trời lên cao tỏa ánh sáng ấp áp khắp nơi. Trên những tán lá của hàng cây hoa Sữa, những giọt nước mưa long lanh như biển pháo hoa được bắn lên trong ngày Lễ Quốc Khánh trên bầu trời Hà Nội. Trên những ô thông gió của hội trường… bầy chim sẻ ríu rít gọi nhau bay đi kiếm ăn sau một đêm dài mưa giông lạnh lẽo và bóng đêm tưởng chừng như vô tận.

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
TẬP 4: SAU CƠN MƯA TRỜI LẠI SÁNG

Tiết trời Hà Nội sang Thu thật mát mẻ xua tan đi cái oi bức của mùa Hè đã ngự trị trong suốt mấy tháng qua, những giọt nước mưa còn đọng lại lấp lánh trên những chiếc lá xanh mơn mởn, cơn mưa đêm qua và sáng nay đã giúp gột rửa đi những lớp bụi trần phủ đầy trên những tán lá của hàng cây Ngọc Lan. Tiếng chim sẻ ríu rít gọi bầy trong nắng mai ấm áp, âm thanh và hương thơm từ cây cỏ trong vườn hòa quyện lại tạo nên một bức tranh thanh bình, êm ả. Khiến con…”chim to” dần chìm vào giấc ngủ…gục!

Hic,hic…tội nghiệp, tội nghiệp bác ấy! Ngoài việc đi kiếm “cá” về để nuôi cho cái “tổ Thiên Nga” của mình. Bác “chim to” phải tất bật lo bao chuyện của xã hội, trong đó có cái “Hồ Thiên Nga” đang dậy sóng…mí lại mấy ngày gần đây, bác ấy đang tất bật biên tập cho chương trình “Trái tim cho em”, dự kiến sẽ được phát sóng vào đầu tháng 9 trên kênh VTV2, nên giờ đây bác ấy đang “đúi” như trái chuối..dập!!! Trong cơn mơ…Swans King nghe thấy tiếng cười nói rộn ràng, tiếng rượu Sâm-Banh nổ lốp bốp và tiếng chạm ly kêu…cốp cốp.

- Hê…tụi mình hòa nhau nhé! Xét cho cùng tụi mình cũng vì tại cái Hồ Thiên Nga mà ra cả thôi! Ối mà cái Hồ chết tiệt này có phải của cá nhân ai đâu mà mình phải khư khư ôm lấy? Ha…ha…bọn mình toàn là lũ dở hơi nhỉ?! Em làm LĐ thì thì bác chẳng thích, bác làm LĐ thì em chẳng ưa?! Hehe…đã thế rồi còn xui người này người nọ chẳng ưa theo mình! Hồ Thiên Nga ngày càng vắng lặng đìu hiu, mấy cha mồm thì cứ kêu quang-quác bảo sao Hồ lúc này buồn quá?! Không buồn sao được?! bởi có mấy cha còn bày đặt học làm Ninja đăng nhập ẩn, mấy cha khác thì làm “khách” như chừng không quen không biết”, chỉ biết chui vào đọc bài, lâu lâu có chuyện thì nhảy vào phun mấy comment ra vẻ tôi đây cũng hiểu chuyện cũng có trách nhiệm với cái Hồ?! Châm qua chọc lại, ghét qua ghét lại cuối cùng con nào “lông lá” cũng bị xác xơ, mặt mũi biến dạng thấy ghê bỏ…mịa! Biết vậy ngay từ đầu em từ chối “đét” đứng ra làm thì LĐ giờ cái đầu đâu bị “trụi lông” thế này!

- Thôi đi các bác, làm con chim đầu đàn thì phải chịu đứng trước đầu sóng ngọn gió chứ! Bay trong giông tố thử hỏi con nào lại chẳng phải bị rụng tí “lông” hoặc “bị thương” dăm ba chỗ?! Hehe… bị rụng “lông” vì lo cho anh em vui thì cũng đáng, nhưng rụng “lông” bởi vì “đấu đá” nhau thì nhục quá các bác nhỉ?
Hehe…bây giờ là đến lúc anh em mình “lui vào trong” nằm “dưỡng thương” và hưởng thụ. Để cho “bọn trẻ” nó làm, nó “múa” cho mình xem. Thỉnh thoảng thấy chúng nó làm chưa hay, múa chưa đẹp thì anh em mình sẽ hướng dẫn giúp đỡ để chúng nó làm tốt hơn. Lâu lâu anh em mình “chống gậy” đi tuần tra “Hồ Thiên Nga” xem coi có “cọng rong, cọng rêu” nào làm vướng chân “bơi” của anh em thì mình vớt vứt lên bờ, khi trời quang mây tạnh thì anh em mình sẽ bay tỏa đi mọi nơi xem có chú Thiên Nga nào đang còn sống lưu vong không thì”gom” nó về nhập “đàn” cho vui.

- Hic hic…em nghĩ đã đến lúc mình cũng nên dứt khoát vứt đôi giày cũ đi dù cho nó còn sử dụng được để thay đôi giày mới khác cho nó vừa chân hơn, dễ đi hơn. Đôi giày cũ tuy còn lành lặn nhưng vì mang lâu ngày da của nó cũng đã giãn ra, không còn phù hợp với đôi chân nữa, do đó nếu có cố tiếp tục sử dụng chỉ làm cho vướng víu khó chịu thêm mà thôi!
Hic hic…có lúc nghĩ lại cũng thấy mình bậy hết sức, việc lo cho anh em vui chơi nhiều khi mình cũng quên rằng không phải thứ gì mình thích là bắt họ phải thích theo?! mình thích ăn gì thì bắt họ phải ăn nấy! Hic hic… đời bây giờ sao khó tìm thứ nào vừa ngon, bổ , rẻ nhỉ?! Kể cả mua voucher của Nhommua hay Hotdear cũng chưa chắc là ngon là rẻ lại phải còn bị o ép phải sử dụng đúng ngày đúng giờ nữa. Hic,hic…Thôi thì chắc mình “già” rồi, tư tưởng ăn chơi có phần lạc hậu, giờ giao lại cho bọn trẻ nó làm biết đâu tụi nó làm còn bài bản hơn mình?! Thỉnh thoảng đu theo bầy đi chơi, chộp được mớ ành, ghi được mớ clip về post lên cho bà con xem, lưu lại khoảnh khắc những kỷ niệm “ăn chơi có tổ chức” của “bầy đàn” và được anh em vote cũng đủ sướng rồi! Hic hic…

"Hehe…các bác nói sao đúng ý em quá!"
Bác “chim to”nãy giờ nằm im một chỗ nghe được tất cả bèn lên tiếng cắt ngang.
Này nhé, các bác mệt thì cứ nghĩ ngơi, Hồ Thiên Nga nhà mình còn thiếu gì nhân tài và lòng nhiệt huyết nào kém anh em mình đâu?! Em định mời 3 bác ra đảo Ti-Tốp ở Vịnh Hạ Long để nghĩ ngơi lấy lại sức sau thời gian dài “vì nước quên thân vì dân phục vụ” của các bác. Ngoài bãi biển đẹp và cá tươi có sẳn, nếu cần em sẽ nhờ con Thiên Nga “lãng tử lưu linh” điều đến đảo vài em Thiên Nga béo tốt để phục vụ cho các bác.
Em cũng sẽ trang bị cho các bác một du Thuyền trên đó có lắp đặt đầy đủ từ in-tờ-nét đến máy bộ đàm, để các bác vừa có thể ngao du vừa có thể liên lạc với đất liền, để hướng dẫn cho mấy con Thiên Nga “non” tập múa, tập bay đội hình.

Hehe…trong cuộc họp em để ý và kết “mô-đồ” mấy con Thiên Nga trẻ khỏe năng động, có tiền đồ sáng lạng cho Hồ Thiên Nga nhà mình, em dự định sẽ “tạm thời” để “chúng nó” thay thế trong thời gian các bác đang nằm “dưỡng lông”. Để khách quan hơn trong việc điều hành, quyền lực chia đều cho các …Đảng. Em thấy mấy em này xứng đáng làm đại diện cho tiếng nói những tư tưởng ăn chơi khác nhau của những con Thiên Nga ở trong Hồ.

1/ Thiên Nga “chân ống sậy”: Con Thiên Nga này có tính tình ôn hòa, nhỏ nhẹ, chịu đựng “va đập” tốt. Thấm nhuần tư tưởng “vì sự nghiệp Hồ Thiên Nga quyết tử quyết sinh”, luôn sẳn sàng hi sinh “lấy thân mình lấp lổ châu mai, hoặc làm giá súng, hoặc làm ngọn đuốc sống cũng được… nếu cần cũng có thể hóa thân làm…”tỳ nữ” để “vuốt ve” và hầu rượu mấy cha có cái đang đầu nóng! Con “chim” này đích thị là thuộc Đảng Ôn Hòa. Bởi thế sẽ giao cho con Thiên Nga này giữ vai trò làm "đầu đàn” đại diện cho tiếng nói chung của Thiên Nga Sài Gòn.

2/ Thiên Nga “mái” mang tên “mùa Đông”: Em Thiên Nga này hội đủ mọi tố chất “Công dung ngôn hạnh”. Này nhé!
+ Công: Là có thể “ công thủ toàn diện” đối phương một cách bất ngờ từ trên xuống dưới, từ tả sang hữu. Làm cho đối phương choáng váng và chỉ còn cách là hổn hển, run rẩy móc tiền ra đóng Hội phí mà thôi! Với chiêu “kung Fu” này hy vọng sẽ Knock out tất cả những con Thiên Nga khó “trị” như những con “ hay Hứa” hoặc như chim “ ngoại” già hay quên?! Biết cân nhắc chi tiêu sao cho hợp lý trong việc ăn chơi để làm hài lòng cho tất cả mọi con Thiên Nga trong “đàn”.
+ Dung: Vừa đẹp người lại vừa đẹp nết, luôn bao dung và tha thứ cho những ai làm lỗi nhưng nhận biết lỗi. Khi hết giận xong thì lại dung giăng dung dẻ dắt tay nhau đi…off.
+ Ngôn: Mỗi khi thốt lời ra, khi đó nàng không còn là con Thiên Nga nữa mà là hóa thành con Phượng Hoàng “phun châu nhả ngọc”, thu hút mọi con Thiên Nga phải lắng nghe và luôn…thấu hiểu
+ Hạnh: Với đức hạnh của mình, hy vọng khi nàng lên ngôi Hậu, các chương trình từ thiện sẽ phong phú hơn, đem hạnh phúc đến cho những người có hoàn cảnh khó khăn nhiều hơn. Lôi kéo được các bà cả Thiên Nga tham gia vào các hoạt động có ích của Hồ Thiên Nga.

Với những những việc làm thiết thực, nghiêm túc của mình. Hy vọng nàng sẽ mang đến luồn gió mới, cải thiện chất lượng “nước” cho Hồ Thiên Nga, cân bằng “môi trường sinh thái” tinh thần thành viên Thiên Nga của 2 miền. Thu hút được các con “Thiên Nga bà cả” cùng tham gia và điều hành công việc “ăn chơi múa hát có tổ chức”. Gắn kết được các Thiên Nga bà cả 2 miền lại với nhau,tạo nên những cuộc chơi mang tính gia đình, can thiệp đúng lúc những xung đột phát sinh từ những cái “đầu nóng” của những con Thiên Nga “đực” lắm tài nhưng cũng nhiều tật ở trong Hồ. Vận động và đôn đốc đóng Hội phí đầy đủ để duy trì tốt các hoạt động về “an ninh quốc phòng”của Hồ. Với những công việc mang tính chất xã hội kia. Đích thị nàng Thiên Nga này là thuộc Đảng Dân Chủ, đại diện cho tầng lớp “ăn chơi có kiểm soát”. Xứng đáng là một HP Tinh Thần của SFC.

3/ Thiên Nga “Nhỏ nhưng có võ”: Một con Thiên Nga thế hệ 8X đầy năng lượng, nó cũng từng là một cao thủ võ lâm trong việc Spam giúp cho cái Hồ rộn rả tiếng cười, tuy nó nhỏ nhưng nhiều khi hứng lên nó tung chiêu ra thì bọn Thiên Nga già của mình cũng khó lòng mà đỡ kịp. Nó lại có tài vận động những mạnh thường quân khác ngoài xã hội để tiếp lửa cho các hoạt động từ thiện của Hồ Thiên Nga, nó dám lấy sổ tiết kiệm “tổ chim” của mình ra đổ dầu xe cho anh em đi Off 3 miền còn nó thì bay bằng máy bay vì để dành thời gian đi cày để “bù lỗ” lại. Trong cuộc họp nó “ngồi im thinh thít” bởi trong đầu của nó luôn suy nghĩ các phong trào ăn chơi của anh em sao cho đúng cái khẩu hiệu “Ăn chơi không sợ mưa rơi, ăn chơi có tổ chức”, Nó cũng từng rất thành công trong vai trò trợ lý cho “búa cái” thực thi “pháp luật” của Hồ Thiên Nga, nó có thể tiếp thu nhanh bí kíp “Vũ điệu KingKong” của “lão Hứa”, nó cũng có thể trở thành một MC tếu táo, lắm trò lắm chiêu chẳng khác gì lão Thiên Nga “ông Ngoại”. Ngoài những tố chất trên nó còn có những hoài bão lớn lao cho Hồ Thiên Nga và nó cũng là nhân tố có khả năng kết dính các con Thiên Nga 2 miền lại với nhau. Với kiểu cách ăn chơi như thế, đích thực con chim “Nhỏ nhưng có võ” là đại diện cho Đảng Cộng Hòa. Đảng của những con chim "ăn chơi không sợ mưa rơi"

Bác “chim to” xoa 2 tay vào nhau bảo. Đấy các bác thấy thế nào? Quan điểm của em là: Người đứng đầu phải là người có những hành động thiết thực, tinh tế, chịu sự “va đập” tốt, phóng khoáng và có lòng vị tha. Có sức hút và có khả năng gắn kết anh em và thành viên 2 miền Nam-Bắc lại với nhau, bởi vì “Tinh thần SFC chỉ là một khối không thể tách rời và luôn liên tục phát triển”.
Các bác giúp em thuyết phục họ ôm cái tù và cho Hồ Thiên Nga nhé! Các bác chỉ cần gật đầu là cả “đàn” Ok ngay, chả cần bầu bán chi cho mệt!

À, còn nữa, em muốn…mấy cái vụ ăn chơi sau này các bác xem lại tổ chức như thế nào nhé! Cứ mà đeo theo cái khẩu hiệu “Cây nhà lá vườn” mí lại “Ngon bổ rẻ” xem ra tiết kiệm chẳng bao nhiêu lại gây xào-xáo nội bộ,tốn tiền mua thuốc…nhức đầu còn nhiều hơn!

Theo em, cứ dưới chục người hoặc vài gia đình đi chơi với nhau tỉ như “bộ 3 huyền…ảo” gì đó thì các bác muốn xử lý sao cũng được! Cuộc chơi nào có vài chục người trở lên thì giao cho Cty du lịch hoặc tổ chức sự kiện nó làm. Giá cả người lớn trẻ em độ tuổi bao nhiêu thì họ biết tính tất! Các bác cứ bắt nó làm chương trình theo ý mình rồi kêu nó gửi báo giá sang để mình tha hồ trả giá. Thông thường cứ 16 khách thì có 1 FOB rồi! Nếu Cty du lịch có làm sai không đúng theo hợp đồng thì cả Hồ Thiên Nga chúng ta đè nó ra mà “mổ”, tránh cái tình trạng ăn không ngon, ngủ không ấm lại quay sang chửi BTC như đã thường xuyên xãy ra như cơm bữa ở trong cái Hồ nhà ta.

Cứ theo tính chất và quy mô của từng cuộc chơi, BTC có thể ra quy định các thành viên muốn đ/k tham gia thì phải đóng trước 100% chi phí trước 1 tuần hay 1 tháng gì đó, và khi “bút đã sa thì gà xối mỡ” sau này khỏi phải sợ bỏ ngang giữa chừng, khỏi phải kiện cáo làm mất lòng nhau nữa.

Còn nữa, kể từ nay về việc xử lý các vấn đề liên quan đến nội bộ, kiện cáo xãy ra giữa các con Thiên Nga em sẽ làm triệt để hơn, vụ nào ra vụ nấy và sẽ làm đến nơi đến chốn. Không lấp liếp cho qua, không xúi ra quán bia để xử lý khi lòng của các con Thiên Nga vẫn chưa phục nhau. Không để lại mụn nhọt nào, ngọn lửa nào còn âm ỉ trong “bộ đồ lòng” của các con Thiên Nga nữa.

Em sẽ nhờ một chuyên gia có chuyên môn mở hẳn 1 “phòng mạch” trong PR để mỗi khi có chuyện bức xúc thì các bác cứ vào đấy mà xả, mọi nỗi “tơ lòng…thòng” sinh đẻ vở kế hoạch v.v... sẽ được “chiên da” tâm lý chữa trị. Nếu cần, em sẽ sử dụng đến “Thượng Phương Bảo Kiếm” ra để làm…dao mổ, kiên quyết cắt phăng mọi “ung nhọt”, trảm sạch những “bóng ma” có thể làm di căn gây hệ quả không tốt đến tương lai của Hồ Thiên Nga…không có con gì biết thở oxy mà có thể “bất tử” cả?! Em cũng muốn…

- Này, này…bác “chim to” ơi! Dậy đi bác, mọi người đang chờ bác họp tiếp kìa!
Chim thư ký cất tiếng gọi Swans King.

- Ôi! Gì thế này? Mấy giờ rồi nhỉ? Thôi chết!!! sắp đến giờ bấm máy thu hình rồi! Còn họp gì nữa? các bác ở chơi em bay đi đây!

- Hê…còn vụ “bầu cử” BĐH Thiên Nga SG với “Vụ án Hồ Thiên Nga” thì sao ạ?

- Bầu gì? Vụ án nào? Xong hết rồi mà?!

- Đã xong đâu?! Mới chỉ xong phần anh em báo cáo giờ nghỉ giải lao rồi vào chờ nghe bác phát biểu cho ý kiến đấy ạ!

- Trời ơi! Thế nãy giờ em ngủ quên và…nằm mơ đấy à???

- Thôi thôi thế này nhé! các bác xem lão “chim”nào già yếu rồi muốn được nghỉ ngơi thì cứ chiều lòng các bác ấy! Xem trong “bầy” còn em Thiên Nga nào trẻ khỏe có tâm huyết, có năng lực và được mọi người yêu mến thì “năn nỉ” vác cái tù và hộ em nhá!

Hay các bác cứ “bốc đại” vài con Thiên Nga nào bình thường hay "hót" nhiều, online-offline nhiều, đóng quỹ Hội đều, làm từ thiện nhiều…ra một danh sách để ứng cử vào BĐH Thiên Nga SG để bầu chọn. Còn nếu không thì các bác cứ kéo ra quán bia xử lý giúp em nhé! Bao giờ có kết quả thì thông báo để em nhờ bác Lơ gắn lon cho là xong!
- Thế nhá! thôi em “bay” đây!

Phía dưới hội trường thì phát lên một tạp âm thường thấy của bầy Thiên Nga…
- Ối giời! Ha…ha…tốn tiền mua vé máy bay khứ hồi UK về họp mà chẳng được cái “đét” gì?!
- Hehe…tớ ôm bình oxy lặn tiếp đây!
- Haizaa!!! Bao giờ cho đến tháng 10 đây?
- Ra đê Nhật Tân nhậu cầy xong rồi chọt bi da đê! Hê hê
- Hic,hic…

Bên ngoài ánh nắng chói chang, bầu trời cao xanh thẳm không gợn chút mây, Hà Nội rợp bóng cờ chuẩn bị đón ngày Lễ Quốc Khánh sắp đến, mọi người dường như tươi vui hơn, đường phố như đẹp hơn, không khí dịu mát hơn bởi mùa Thu đã đến.
Khác hẳn như lúc mới bắt đầu vào cuộc họp,bầy Thiên Nga cũng vui vẻ hẳn lên, gương mặt của chúng không còn những nét mõi mệt, cau có cộc cằn. Chúng cười nói rôm rả, lòng của chúng giờ đây nhẹ nhỏm hơn rất nhiều bởi vì chúng đã trút đi hết mọi gánh nặng ưu phiền chất chứa bấy lâu nay.

Không chờ ý kiến của Swans King, không cần bay bằng máy bay của bầu Đức. Hơn ai hết những con Thiên Nga đầu đàn này chúng biết giờ đây bắt đầu phải làm những gì. Thế là…vai kề vai, cánh liền cánh…đàn Thiên Nga bay vút lên bầu trời xanh xuôi về phương Nam, nơi có cái Hồ Thiên Nga và những con Thiên Nga khác đang chờ chúng nó về để cùng chung tay vun đắp tạo nên cái Hồ Thiên Nga thơ mộng và đông vui như ngày nào.

Vút lên trời cao là giai điệu của bài hát rất hay của đoàn ca múa nhạc đang chuẩn bị cho các tiết mục đón chào ngày Quốc Khánh. Lời bài hát như tiếp thêm sức mạnh cho đàn Thiên Nga vượt qua hàng nghìn cây số để bay nhanh hơn về cái Tổ thân yêu của mình.

“Bạn đời ơi! Bạn có thấy chăng niềm vui của những người vừa đến ngôi nhà mới mà chúng tôi vừa xây xong…”

THE END

Cám ơn các bác đã đọc bài viết của em, có thể những lời nói em viết trên đây sẽ làm một số bác phật lòng. Nhưng biết sao được?” lời thật thì phải mếch lòng". Nhưng em nói ra đây là để xây dựng sửa chữa những cái chưa được để cho SFC mình có một bầu không trong lành dễ thở hơn, anh em hiểu nhau hơn. Chứ không
phải để bươi móc châm chọc lẫn nhau, mong các bác thông cảm cho em nhé!

Thôi em xin chào các bác em đi ngủ đây! Chúc các bác ngủ ngon và có những giấc mơ đẹp. Riêng em…em sẽ mang giấc mơ của bác “Chim to” vào trong giấc ngủ với hy vọng rằng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với cái Hồ Thiên Nga và đây là chuyện không vui “Cuối cùng cho một tình yêu của em, tình yêu SFC”.

Sài Gòn 05/09/2011
Santa_Lucia

Hạng C
21/10/07
714
15
18
[font="times new roman,times"]Rất cảm ơn bác SL nhiều. Những người như bác mà rời hội thì quả thật là đã lãng phí tài năng đã khai quật của anh em. [/font]
[font="times new roman,times"]Kính thưa toàn thể đại hội tôi xin có ý kiến như sau:[/font]
[font="times new roman,times"]Tôi hoàn toàn nhất trí báo cáo của đồng chí SL.[/font]
[font="times new roman,times"]Đề nghị đại hội thông qua để đưa vào nghị quyết thực hiện.[/font]
[font="times new roman,times"]Chúc Đại hội thành công tốt đẹp. Xin hết.[/font]

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
Hehe...em xin nhắc lại, đây chỉ là giấc mơ của cụ "chim to" thôi nhé! Mọi việc thì vẫn sẽ do các bác quyết định đấy ạ!
Em chuẩn bị đi lặn biển đây!

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Santa_Lucia nói:
Hehe...em xin nhắc lại, đây chỉ là giấc mơ của cụ "chim to" thôi nhé! Mọi việc thì vẫn sẽ do các bác quyết định đấy ạ!
Em chuẩn bị đi lặn biển đây!

Biến giấc mơ thành hiện thực, hoặc để giấc mơ chỉ là giấc mơ tuỳ thuộc vào phần đông anh em SFC. Bác SL cuối cùng viết cũng rất nhẹ nhàng và đầy đủ ý, em thấy anh em nên đọc suy ngẫm và cho ý kiến của mình .

Hạng C
10/12/06
741
294
63
Vấn đề của SFC ko phải là thiếu ngưởi lãnh đạo, người điều hành tâm huyết (thậm chí là đã và đang có rất nhiều người như Bác Chevol, Hungnguyen, SL, ManhOdessa, Mackafe..) mà là thiếu các thành viên tâm huyết, khi cần thiết phải biết chấp nhận thiệt riêng để được lợi chung. Nên các cụ có đổi mới Ban điều hành cỡ nào đi nữa mà toàn thể hội viên vẫn chưa đồng lòng nhất quán về tiêu chí và chấp nhận theo nguyên tắc hoạt động của hội thì ai đủ can đảm để đứng ra gánh vác nhiệm vụ vác tù và hàng tổng ??? Ai chứ cá nhân e thì chả dám.
Nhưng E hy vọng qua nhưng ý kiến tâm huyết của Bác SL các hội viên sẽ nhìn nhận lại chính mình để tham gia một cách thiện chí. CÁc cụ muốn lập chi hội nào cũng được, cầy hội, chọt hội, chân dài hội... hay bộ tam bộ tứ cũng ok, anh em ai thích thì tham gia, nếu ko có thời gian hay điều kiện tham gia thì cũng chẳng sao, nhưng nếu thực hiện hoạt động nào đó mang tính xã hội với danh nghĩa tập thể SFC (như từ thiện, sinh hoạt hàng tháng, họp mặt ba miền...) thì phải cùng chung tay đóng góp, từ tinh thần đến vật chất theo nguyên tắc của hội, có thế thì mới tồn tại được lâu dài và những người điều hành cũng sẽ không bỏ của chạy lấy người.
Riêng e xin phép để cho e được tiếp tục làm một hội viên bình thường nghiêm túc như các bác khác, e hứa sẽ thực hiện nghiêm túc quy định của hội, và việc đầu tiên sẽ là đóng hội phí cho hội đến hết năm 2011:D , và hy vọng các hội viên nào còn muốn sinh hoạt chung cũng nên thực hiện nghĩa vụ của mình trước để Ban điều hành tương lai nhìn thấy thiện chí tham gia của hội viên, động viên các Bác ấy mạnh dạn và dũng cảm nhận nhiệm vụ, đồng thời góp phần giảm bớt việc Ban điều hành mới phải bỏ tiền túi cá nhân cho những việc công của SFC như các Bác đã thổ lộ :D.
P/s: Bác SL tha cho em nhé:D

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
Bao giờ Thiên Nga Noel làm HP thì lão này sẽ viết đơn xin vào Hồ Thiên Nga chơi lại! Và sẽ đóng hội phí một lần từ lúc thiếu cho đến hết ngày 20/12/2012. Hehe...vì Tây đồn đến ngày 21/12/2012 là đến ngày tận thế?! Đóng dư...uổng!

23/10/06
14.638
5.121
113
Santa_Lucia nói:
Bao giờ Thiên Nga Noel làm HP thì lão này sẽ viết đơn xin vào Hồ Thiên Nga chơi lại! Và sẽ đóng hội phí một lần từ lúc thiếu cho đến hết ngày 20/12/2012. Hehe...vì Tây đồn đến ngày 21/12/2012 là đến ngày tận thế?! Đóng dư...uổng!

Tại sao tận thế ngay ngày này? Tại sao?

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
phuhaonguyen nói:
Santa_Lucia nói:

Tại sao tận thế ngay ngày này? Tại sao?
Ai bỉu em sanh vào ngôi sao...xấu mần chi?! Hỏng seo, anh có chừa sẵn 200 OBAMA ăn cưới cho em nà, muốn lấy xài trước hông?