Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Re:Audi Q7 và Acura MDX

Sang trọng, đẳng cấp, tiền không thành vấn đế ---> chọn Q7
Sang trọng, trẻ trung, mạnh mẽ, đẳng cấp châu Á, Kinh tế ----> chọn MDX
Từ đáy lòng em thì ........ X5 đi bác :D

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố

bác vuhungcomp: MDX chỉ có trẻ trung, kinh tế thôi. còn sang trọng, mạnh mẽ hay đẳng cấp thì ko bác ạ. e chạy nát bét con MDX rồi. cách âm kém, giảm xóc thì cứng mà thân xe thì bồng bềnh, cảm giác khó chịu như GX470. động cơ thì kém, tăng tốc lỳ lỳ. e đạp ga sát ván mà cứ từ từ tăng tốc, còn bị trượt bánh nữa, chả hiểu cái chống trượt làm việc kiểu j. dàn âm thanh thì quá tệ, nge dàn của Camry 2010 nhập còn hợp lý hơn. hệ thống taplo thì thiết kế rối rắm, nhìn mãi mới biết cần bấm nút nào. nói chung là MDX có bán 30k e cũng chả mua, e nói thật tiền mua MDX e thà mua RX350 mới còn ngon hơn, mặc dù e rất gét Lexus.
xe bạn e mua mới cuối 08, full opition, chaỵ dc gần 1 vạn, cực kì giữ xe, mua hơn 125k, mới bán 88k, bán dc giá đó còn mừng.

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé

mec_gl450 nói:
bác vuhungcomp: MDX chỉ có trẻ trung, kinh tế thôi. còn sang trọng, mạnh mẽ hay đẳng cấp thì ko bác ạ. e chạy nát bét con MDX rồi. cách âm kém, giảm xóc thì cứng mà thân xe thì bồng bềnh, cảm giác khó chịu như GX470. động cơ thì kém, tăng tốc lỳ lỳ. e đạp ga sát ván mà cứ từ từ tăng tốc, còn bị trượt bánh nữa, chả hiểu cái chống trượt làm việc kiểu j. dàn âm thanh thì quá tệ, nge dàn của Camry 2010 nhập còn hợp lý hơn. hệ thống taplo thì thiết kế rối rắm, nhìn mãi mới biết cần bấm nút nào. nói chung là MDX có bán 30k e cũng chả mua, e nói thật tiền mua MDX e thà mua RX350 mới còn ngon hơn, mặc dù e rất gét Lexus.
xe bạn e mua mới cuối 08, full opition, chaỵ dc gần 1 vạn, cực kì giữ xe, mua hơn 125k, mới bán 88k, bán dc giá đó còn mừng.

Em xin ghi nhận ý kiến của bác, em nhận xét thế vì cũng dc chạy thử 1 em MDX, có thể bác quá khắt khe với gia tốc của xe ^.^ và thiết kế nôi thất nhiều nút bấm ^.^
còn vụ trượt bánh là thế nào bác ? em chạy có thấy đâu ? hay bác thốc ga nhanh quá em nó quay bánh như trong phim ?

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

mec_gl450 nói:

MDX là dòng xe upscale cao cấp của Acura là một nhánh xe sang của Honda mà thấy bác toàn chê dữ quá. Còn đem ra so sánh với camry và RX nữa chứ! Trên chiếc MDX lắp đầy đủ các options hiện đại mà giá chiếc xe ko bị nâng khống misprice nhiều như các loại xe khác. Bác cứ lấy sở thích riêng của bác để tư vấn cho người khác thì sao được! Đánh giá so sánh giữa các loại xe thì phải tìm ra chổ hay chổ dở của từng loại, chứ cứ đánh giá theo kiểu thành kiến như thế này thì không có trung thực và thú vị nữa.

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố

thì bác kia đang hỏi e cụ thể thì e chỉ nói những j e nghĩ và cảm nhận dc thôi mà bác chain.
bác vuhungcomp, e toàn bị trượt bánh khi đang chạy từ từ cỡ 20km/h mà đạp chân ga sát ván, lần nào bánh sau cũng kêu két két trượt đi rồi mới tăng tốc bác ạ. GL450 với 550, và Q7 e đã thử và ko bị bác ạ.

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé

mec_gl450 nói:
bác vuhungcomp, e toàn bị trượt bánh khi đang chạy từ từ cỡ 20km/h mà đạp chân ga sát ván, lần nào bánh sau cũng kêu két két trượt đi rồi mới tăng tốc bác ạ. GL450 với 550, và Q7 e đã thử và ko bị bác ạ.

Vâng em cũng đoán là bác thốc ga nhanh em nó bị trượt bánh khi đế pa cũng phải ^.^

Hạng B2
28/2/08
388
57
28

Em xin lỗi bác mer_gl450 nhưng nếu như lời bác nói thì thiên hạ thi nhau bán MDX hết à????Trước khi nói gì cũng nên suy nghĩ kĩ bác ạ,MDX được mệnh danh là rạp hát di động của dòng SUV vì có hệ thống âm thanh độ ELS,từ khi MDX new ra đời,em chưa từng nghe ai nói loa ACURA ko bằng CAMRY cả ,còn tăng tốc thì 0-100 trong vòng 7.1s đối vs dòng SUV là tuyệt rùi,còn về giá cả thì làm sao mua 128k mà bán có 88k dc,vô lí,trừ phi xe bị hư mới thế,cuối cùng CAMRY và ACURA là một trời một vực,ko thể so sánh dc,đây là ý kiến của riêng cá nhân em,nếu có gì mong các bác thông cảm.Còn bác mer,em nghĩ bác chắc cũng lớn tuổi hơn em nên có gì mong bác lượng thứ và mong bác có cái nhìn khách quan hơn về ACURA,chứ ko phải ACURA "30k em cũng ko mua"bác nhé!!!!!!

Last edited by a moderator: