Hạng D
21/12/06
1.117
622
113
Re:Audi Q7 và Acura MDX

vuhungcomp nói:
mec_gl450 nói:
bác vuhungcomp, e toàn bị trượt bánh khi đang chạy từ từ cỡ 20km/h mà đạp chân ga sát ván, lần nào bánh sau cũng kêu két két trượt đi rồi mới tăng tốc bác ạ. GL450 với 550, và Q7 e đã thử và ko bị bác ạ.

Vâng em cũng đoán là bác thốc ga nhanh em nó bị trượt bánh khi đế pa cũng phải ^.^

SH-AWD của MDX làm sao mà bằng được với Torsen của Q7 nên bị trượt "bánh" trước khi truyền lực xuống cầu sau là phải rùi bác.=> Q7 đắt hơn MDX và đi địa hình ngon hơn MDX là củng có lý do chứ phải không bác.

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé

thật ra có nhiều yếu tố làm trượt bánh xe khi thốc ga mạnh, riêng em nghĩ tự trọng xe cũng là một vấn đề nếu xe nặng thì sẽ đỡ trượt bánh hơn, các xe khác nếu thốc ga nhanh mà mặt đường ướt cũng trượt bánh như thường, ở tầm tiền 110k USD thì chiếc Acura MDX cũng đáng để xem xét, tiết kiệm hẳn 1 em yaris cho bà cả ^.^

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

MDX em chỉ ko ưa lắm cái hộp số 5 tốc độ nên hơi tốn xăng chút chứ từ thiết kế ngoại thất đến nội thất em thấy khá là cool ^^, nhưng bản face-lift em ko thích lắm ^^

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Xe bị tuông bánh khi đạp ga vội có nhiều yếu tố: có thể là máy mạnh, thân xe nhẹ, mặt đường trơn, lốp xe không tốt không bám. Xe nào cũng có khả năng tuông hoặc trượt bánh khi đạp ga gấp. Những chiếc xe máy càng mạnh càng nhanh như siêu xe Ferrari cũng trượt bánh khi đề pa.
Acura MDX được nhận giải là chiếc xe SUV an toàn nhất trong phân khúc của nó tại Mỹ. Và được đánh giá vận hành ổn định nhất. Động cơ 3.7L đạt 300 mã lực mà lại vừa tiết kiệm nhiên liệu so với những hiệu xe khác. Acura MDX đẹp lẫn bên trong và bên ngoài nhưng Audi Q7 chỉ đẹp vẻ bên ngoài nhưng về nội thất thì không đẹp và hiện đại bằng Acura MDX. Nếu là tuổi trẻ thích tính năng hiện đại thì nên chọn MDX. Mấy ông già đầu óc chậm chạp kém thông minh và vụng về nên không thích MDX vì nó có nhiều nút bấm bên trong nội thất.

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113

Em vẫn thích MDX hơn, rất phù hợp với giá 110k mà đã full option, Q7 3.6 full thì đắt quá, bác Mer_gl450 so sánh nó với GL450,550 thì không công bằng lắm, GL450:189k theo giá hãng, GL550:hơn 200k dĩ nhiên là nó hơn rồi bác. Bản thân mình cũng đang sử dụng và thích Mer nhưng với mình Acura MDX vẫn là một lựa chọn kinh tế, tuy nhiên nếu bác chủ thớt có tài chính mạnh thì cứ chọn Q7 3.6 full, dĩ nhiên nó sẽ có những điểm hơn MDX

Hạng B2
28/2/08
388
57
28

110k ko mua được bản full đâu bác ơi,ít nhất cũng phải 120k trở lên!!

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Không rõ giá MDX thị trường tại VN bao nhiêu. Nhưng bác nào chuẩn bị mua MDX từ đây đến cuối năm 2009 thì cần phải thương lượng với salon để được giá tốt vì mẫu ZDX 2010 sắp ra và có lẽ MDX 2010 cũng sẽ thay đổi một số chi tiết. Chính vì vậy các đại lý của Acura tại Mỹ sẽ cố gắng bán hết những xe MDX của năm 2009.

Tập Lái
14/4/09
15
0
0

Nhưng đồng thời với cái đó thì đến 2010 mua xe ở VN bị đội thêm 5%VAT và thay vì 6% thuế trước bạ thì giờ thành 12% bác à . Ai muốn mua xe thì tầm này đều khẩn trương , đợi đến 2010 thì giá đội lên ko nhỏ chút nào

Hạng D
21/12/06
1.117
622
113

vuhungcomp nói:
thật ra có nhiều yếu tố làm trượt bánh xe khi thốc ga mạnh, riêng em nghĩ tự trọng xe cũng là một vấn đề nếu xe nặng thì sẽ đỡ trượt bánh hơn, các xe khác nếu thốc ga nhanh mà mặt đường ướt cũng trượt bánh như thường, ở tầm tiền 110k USD thì chiếc Acura MDX cũng đáng để xem xét, tiết kiệm hẳn 1 em yaris cho bà cả ^.^

Nếu "4 bánh cùng trượt" trước khi xe chuyển động thì bác đúng quá rùi, tuy nhiên trong trường hợp này MDX "xoáy" bánh trước (front wheels) trước khi xe vọt lên => do đó hệ thống AWD của MDX có "khoản delay" đáng kể trước khi AWD được kích hoạt. Trong khi đó Q7 thì AWD được "set up" hoàn toàn cơ khí => đã sẳn sàng AWD rùi không bị trượt được (nếu có trượt thì cả 4 bánh cùng trượt).