Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Tốt nhất là không dừng xe, tắt đèn, về số thấp rú ga đua luôn chấp nhận rủi ro để bảo toàn tính mạng, thường thì 2b không dám liều trong trường hợp này ;)
Quá ghê. Em chạy đêm mà có thằng nào chặn đầu em là về số nhồi ga ủi luôn, tính mạng mình và gia đình là trên hết. Xong chạy tới đồn CA trình báo, kèm theo clip cam hành trình làm chứng cứ.
Loạn thật.
Mình đồng ý "ỦI" là giải pháp đúng nhất.
Nhưng khi tăng ga ủi không nên ủi thẳng đầu vào xe máy dễ bị kẹt xe lại dưới gầm, mình không chạy tiếp được.
Ráng đánh lái để phần bên mũi xe tông vào xe máy làm nó văng ra mình còn có cơ thoát.
View attachment 818952

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
2/8/13
22
6
3
Biên Hòa
Phản xạ tự nhiên thì cũng là kéo hết kính lên và chạy.. nghi bác tài này quá. Chứ đang chạy thì khó mà bị đập bể kính được

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Vụ này CA sẽ nhanh chóng tìm ra hung thủ: 2 vị GĐ và phó GĐ Cty Kiên Bình đi xuống tỉnh công việc (có thể gao dịch với khách hàng hoặc với đại lý) và nhận tiền về. Điều tra về lịch công tác của 2 người với ai ra là biết ngay. Nghiệp vụ CA sẽ nhanh chóng tóm lấy thủ phạm khá đơn giản.

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Loạn thật.
Mình đồng ý "ỦI" là giải pháp đúng nhất.
Nhưng khi tăng ga ủi không nên ủi thẳng đầu vào xe máy dễ bị kẹt xe lại dưới gầm, mình không chạy tiếp được.
Ráng đánh lái để phần bên mũi xe tông vào xe máy làm nó văng ra mình còn có cơ thoát.
Ủi là biện pháp cuối cùng khi nó dàn hàng ngang xe chặn kín đường nhưng rất hiếm có loại cướp này, chỉ 1-2 đứa chí phèo dựng xe giữa đường thì cứ nhắm hướng trước rồi tắt đèn về số đi ga lớn chạy lách qua khe nào thoáng nhất đảm bảo mấy chú kia lanh thì dắt xe chạy vô lề, có chú quăng gậy bỏ xe nhảy mương luôn... Xui lắm thì quẹt nhẹ thôi, thường thì tụi kia né hết, qua mặt nó rồi thì cứ 50-60 mà chạy, tụi 2b không làm gì được đâu...:p

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Bài này cũ rồi nhưng là kinh nghiệm cho các bác. Gần cuối clip có trích cam hành trình của xe bị cướp.
Tụi này ngu pỏ mịa, đường đông thấy bác tài hiền kiếm cớ gây sự xin đểu thôi, chặn phải mấy con tải/khách kia thì nó đánh cho mềm xương. Xử lý thế là ổn :) gặp em thì 2 đứa kia chưa kịp làm gì đâu, ngửi thấy mùi là em chuồn lẹ lắm :D

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Tụi này ngu pỏ mịa, đường đông thấy bác tài hiền kiếm cớ gây sự xin đểu thôi, chặn phải mấy con tải/khách kia thì nó đánh cho mềm xương. Xử lý thế là ổn :) gặp em thì 2 đứa kia chưa kịp làm gì đâu, ngửi thấy mùi là em chuồn lẹ lắm :D
Mấy ông tài, lơ xe tải, xe khách đường dài thủ hàng nóng chắc còn nhiều hơn cướp :D

• Like
Reactions: Thichxehoi88
Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Bài này cũ rồi nhưng là kinh nghiệm cho các bác. Gần cuối clip có trích cam hành trình của xe bị cướp.
Bó tay ông tài xế trong clip này luôn. Bỏ chạy nó chém làm sao?. Ở lại chắc nó ko chém đâu :)