Thảo Luận Chung cưu em với

Hạng B1
15/2/05
77
1
0
Các bác à, em đang lo quá không biết làm thế nào các bác tư vấn giúp em với:

xe em thằng em trai mượn lái (giấy tờ đầy đủ) đến đoạn dốc bưởi đang xi nhan rẽ xuống Đào Tấn thì Bùm một cái, nhìn ra đã có 2 em đi xe máy nằm lăn quay rồi. 2 đứa con gái mới 18tuổi ở quê, một đứa chửa được 8,5 tháng rồi.

Nó phóng nhanh, tay lái non vì đi cùng chiều nên đâm thẳng vào bánh trứoc xe của em, xe em ko sao chỉ vỡ mất cái chụp larawng.

Nhà em cung tử tế đua tụi nó đi chụp chiếu đầy đủ rồi - ko sao cả. chỉ căng nhất là đứa chửa, nó lại đau đẻ luôn. bây giờ đang nằm trong viện C. thằng em trai lúc đó chỉ lo đưa tụi nó đi bệnh viện, ko kịp làm biên bản gì cả. mà dân tụi mình cũng lạ, xe oto bị đâm lại thành có lỗi..

Các bác tư vấn giúp em với, bây giờ em phải làm gì.
à, bảo hiểm xe có tác dụng gì ko bác

Tập Lái
27/8/06
25
0
0
43
RE: cưu em với

Thế đã co *** nào tham gia giải quyết chua... Giờ tốt nhất nên làm 1 biên bảo nêu rõ "hoàn cảnh" xẩy ra nhu thế ( tất nhiên biên bản thể hiên 2 chi em no sai nhưng phải khéo để lựa nó) rồi lừa lựa cho đứa cầm lái ký vào rồi kiếm 1 bác xe ôm ký vào sau đấy giải quyết sao với họ hàng nhà nó..... chứ ko no bắt vạ bác toi luôn (nêu gia đình kia ko thuộc tri thức trẻ) ... Chúc bác giải quyết êm đẹp

Các bác tư vấn giúp em với, bây giờ em phải làm gì.
à, bảo hiểm xe có tác dụng gì ko bác

Có mấy việc bác phải làm:

Cắt 1 người kô phải là bác xế, nên là phụ nữ dính vào cái việc ở trong viện, quan tâm, chu đáo nhưng kô được chi nhiều tiền. Đó là trách nhiệm của các bên khi xảy ra TN, đó là luật. Nó là căn cứ tình cảm lấy điểm cho việc thương lượng hoà giải sau này thuận lợi.

Bác sai hay đúng thì đã có đứa còn tỉnh thuật lại, kô lo nhà bên ấy bắt vạ, nhà đó quê xa, bác là người ở đây, nên kô sợ bát nạt. Chỉ cần bác kô để lộ địa chỉ thật là OK.

Tìm ngay người làm chứng, vận động lấy lời chứng trước bằng văn bản, cái này rất cần nếu nhà kia kiện bác khi chuyện xấu đi.

Vì hiện trường kô còn nên kô báo CSGT được, nên báo CA phường biết sự việc, ghi lại tên người thường trực nhận thông báo. Nếu sự việc nghiêm trọng, bác sẽ mất tiền, lúc đó sẽ cần BH. Loại BH này cần bác phải sai thì đền mới nhiều, hy vọng các công việc đã làm với CA phường trước đó sẽ giúp được bác làm các xác nhận sự việc và lỗi các bên.

Nếu kô có ý định lấy tiền BH thì đừng báo nhà CA, lắm chuyện rắc rối cho mình.

Mong bác chóng tai qua nạn khỏi

LXC

Hạng B1
15/2/05
77
1
0

cảm ơn các bác
em đã làm như các bác bảo - phần chăm sóc bệnh nhân rồi
bệnh nhân của em sau khi kiểm tra bác sỹ bảo ko sao có thể cho ra viện rồi. em định bồi dưỡng cho nó khoảng 1T nhưng gia đình nó ko chịu, nó nòi viết giấy gì đó ko nó đi báo công an.

em tức quá bảo con bác đâm vào xe của cháu cháu làm thế là hết trách nhiệm rồi, còn sau đó thì tùy bác, bác thích làm gì thì làm.

nói vậy thôi cũng hơi lo, vì dính tới CA cũng mệt lắm.

em cũng chưa làm biên bản gì đâu ngại gặp CA lắm.

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

- Vái trời cho nhà kia được MẸ TRÒN CON VUÔNG.
- Mong cho nhà kia cũng tử tế, không khiếu kiện gì bác.
- Em bác như vậy là tốt, khi xảy ra tai nạn chỉ chú tâm lo cho người bị nạn nhưng chỉ mới được một nửa. Một nửa nữa là lo cho mình (cái này chỉ là để rút kinh nghiệm cho mình những lần chạy xe thôi). Khi xảy ra tai nạn phải giữ nguyên hiện trường. Phải kêu xe khác đưa người đi cấp cứu, cấp tốc gọi ngay cho bảo hiểm đồng thời gọi người nhà tới trợ giúp mình lúc đó không được minh mẫn lắm nên dễ xử lý sai sót. Nếu không được như vậy thì trước khi đưa người đi nên kiếm người làm chứng phòng sự cố sau này.
- Nếu em bác đúng thì đừng dặm tút, sơn sửa gì vội. Cứ để như vậy đề phòng trường hợp nhà kia gây rắc rối cơ quan luật pháp căn cứ vào hiện trạng xe có thể phần nào xác định được lỗi của xe nào.
- Chuyện đã xảy ra rồi, lỗi xảy ra nằm ngoài ý muốn của hai bên nên khi giải quyết cố gắng 2 bên đều thiện chí là tốt nhất.
- Bảo hiểm xe thì phụ thuộc vào việc bác có mua bảo hiểm thân vỏ xe hay không và phụ thuộc vào hãng bảo hiểm mà bác mua BH.
Chúc cho cả 2 bên thuận chèo mát mái.

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

Pipo hỏi kinh nghiệm bác SummerHill xem thế nào nhé. Mình thấy bác ấy có kinh nghiệm làm bảo hiểm ghê đó. (Mạn phép bác SummerHill)
Đọc thêm ở đây nè.
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=330850&mpage=3

Hạng B1
15/2/05
77
1
0

cảm ơn các bác

đúng là khi có chuyện chẳng biết hỏi ai, có các bác trên diễn đàn cũng biết mình nên làm gì. đỡ lo lắng hơn.

sau vụ này có lẽ .... em chuyển sang đi xe máy

ĐI ô tô cũng thích thật đấy, nhưng mà chẳng may va quệt với ai một cái thì cũng mất nhiều thời gian và tiền lắm. mà điều này thì chẳng ai dám nói trước.

với em bây giờ mỗi khi lái xe: "cẩn thận, cẩn thận là số 1" em cũng lưu ý các bác lái xe cẩn thận và an toàn, chỉ lơ đãng một chút là mệt.

à cuối cùng vụ của em cũng OK, đứa đó nó đẻ rồi, mẹ tròn con vuông, sức khỏe tốt bác sỹ bảo đẻ đúng ngày. em cũng nhẹ người.

chúc các bác vui.

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Trích đoạn: duonghuy

cảm ơn các bác

đúng là khi có chuyện chẳng biết hỏi ai, có các bác trên diễn đàn cũng biết mình nên làm gì. đỡ lo lắng hơn.

sau vụ này có lẽ .... em chuyển sang đi xe máy

ĐI ô tô cũng thích thật đấy, nhưng mà chẳng may va quệt với ai một cái thì cũng mất nhiều thời gian và tiền lắm. mà điều này thì chẳng ai dám nói trước.

với em bây giờ mỗi khi lái xe: "cẩn thận, cẩn thận là số 1" em cũng lưu ý các bác lái xe cẩn thận và an toàn, chỉ lơ đãng một chút là mệt.

à cuối cùng vụ của em cũng OK, đứa đó nó đẻ rồi, mẹ tròn con vuông, sức khỏe tốt bác sỹ bảo đẻ đúng ngày. em cũng nhẹ người.

chúc các bác vui.
Bác có bán xe ô tô không, đí xe máy thì để rẻ lại cho AE đi :D:D:D:D:D