Hỏi/Đáp Kỹ Thuật cứu em, xe Ranger bị hư lốc lạnh

Hạng C
17/1/11
728
286
63
e có chụp lại cái cục đó, vào hãng hình như nói là cục cao ấp gì đó, thợ ở ngoài thì nói là cục cảm biến nóng gì đó, e vào photobucket định up hình mà làm hoai ko được.
chiều hôm qua sau khi e làm xe xong, e dt cho a quản lý ở Ford anh mời e qua nói chuyện và cho thợ kiểm tra lại xe e, e ok và chạy xe qua cho mấy anh thợ kỹ thuật kiểm tra lại.
sau cùng a quản lý kỹ thuật thừa nhận sai sót và xin lỗi e đồng thời ngỏ ý thanh toán lại cho e 500k tiền e mang ra ngoài sửa, e nói ko cần thiết đâu, nói cho mấy a biết để mấy a sau này kiểm tra xe cho kỹ và báo chính xác cho khách hàng thôi chứ tui ko vào đây để cần máy a xin lỗi hay trả tiền lại cho tui.
sau cùng a quản lý nói thôi lần sau a vào làm xe e sẽ trừ cho a 1 triệu, e cám ơn và từ chối.
nhưng dù sao họ cũng đã có cách xử lý khá tốt, sau khi e báo và mang xe vào kiểm tra bp quản lý đã triệu tập các a e kỹ thuật trong xưởng họp và rút kinh nghiệm. hoan hô tinh thần cầu thị của BP quản lý, vì thấy họ cầu thị nên e ko đưa tên Đại lý Ford nào, chuyện này e cũng đã nói với bác Xedap nếu bác nào muốn kiểm chứng thông tin có thể alo cho bác xedap sẽ rõ hơn.
chỗ e sửa máy lạnh là Gara Năm đạo, gần ngã ba Hồng châu, hóc môn.

Hạng C
17/1/11
728
286
63
hôm qua e mà ko mang ra ngoài kiểm tra là mất toi gần 15 triệu rồi đó bác, sau khi quyết định làm lại cục cảm biến mới và sạc gas lại hết có 500k đa phần là tiền sạc gas cục cảm biến có mấy chục nag2n thôi, bữa nay máy lạnh e lạnh sâu và nhanh lắm.
vào hãng mà vẫn ko yên tâm giờ ko boết tin vào ai nữa, cũng may e có quen ông thợ điện xe chỉ lên chỗ này chứ ko ch8ac chết.
e có 2 con xe bán tải bữa trước vì hư đột xuất ở quận 6 ngay cty nên e cho vào gara gần cty sửa đỡ, nó vẽ thôi rồi luôn, sửa công tác máy lạnh chút xíu 350k mà vài bữa sau vẫn bị lại - e về hoc môn chỗ ông bạn làm điện sửa tốn có mấy ly nước, đề lúc được lúc không vào gara đ1o nó nói thay than vô dầu mỡ tùm lum 350k, được ngày đó hôm sau bị nữa kêu nó qua nó nói giờ lại bị hư rờ le phải thay 570k, e mang về hoc môn làm lại có 200k.
giờ nói ra e muốn quỳ lạy mấy ông nội gara tào lao luôn đó
Ruby0903 nói:
CHúc mùng bác chủ tìm đúng thợ, đỡ hao lúa

Hạng C
17/1/11
728
286
63
e up cái hình lên hoài mà ko đưuợc

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/11/07
2.412
6.617
113
THANHKAP nói:
e có chụp lại cái cục đó, vào hãng hình như nói là cục cao ấp gì đó, thợ ở ngoài thì nói là cục cảm biến nóng gì đó, e vào photobucket định up hình mà làm hoai ko được.
chiều hôm qua sau khi e làm xe xong, e dt cho a quản lý ở Ford anh mời e qua nói chuyện và cho thợ kiểm tra lại xe e, e ok và chạy xe qua cho mấy anh thợ kỹ thuật kiểm tra lại.
sau cùng a quản lý kỹ thuật thừa nhận sai sót và xin lỗi e đồng thời ngỏ ý thanh toán lại cho e 500k tiền e mang ra ngoài sửa, e nói ko cần thiết đâu, nói cho mấy a biết để mấy a sau này kiểm tra xe cho kỹ và báo chính xác cho khách hàng thôi chứ tui ko vào đây để cần máy a xin lỗi hay trả tiền lại cho tui.
sau cùng a quản lý nói thôi lần sau a vào làm xe e sẽ trừ cho a 1 triệu, e cám ơn và từ chối.
nhưng dù sao họ cũng đã có cách xử lý khá tốt, sau khi e báo và mang xe vào kiểm tra bp quản lý đã triệu tập các a e kỹ thuật trong xưởng họp và rút kinh nghiệm. hoan hô tinh thần cầu thị của BP quản lý, vì thấy họ cầu thị nên e ko đưa tên Đại lý Ford nào, chuyện này e cũng đã nói với bác Xedap nếu bác nào muốn kiểm chứng thông tin có thể alo cho bác xedap sẽ rõ hơn.

Mấy a kĩ thuật hãng đc như gì cũng là tốt lắm rồi , con ng ai cũng mắc sai lầm , nhưng các anh ấy là ng trong hãng , thường những ng k biết về xe cứ nghĩ hãng là tốt nhất ( có e luôn ) nên mấy anh ấy phán gì là tin răm rắp :D . Vote cho tinh thần nhận khuyết điểm của các a ấy
Bác có thể post số sửa điện lạnh xe ở Hóc Môn cho a e tham khảo khi xe có vấn đề , để có nhiều hướng khắc phục k ? :D

Hạng D
5/5/07
1.358
15.228
113
Hôm trước Everest của em bị kêu lọc cọc ở bánh trước, mang vào Ford kiểm tra báo thay bạc đạn và phục hồi ro tuyn hết 9 triệu.
Điện cho thằng em trước là trưởng kỹ thuật của một đại lý Ford nó bảo anh mua đôi bạc SKF Nhật lắp vào vẫn là nó.
Em ra gara ngoài thay hết 2 triệu.
Thôi thì cũng thông cảm mấy bác trong hãng lương thợ nhiều, chi mặt bằng nhiều

Hạng C
17/1/11
728
286
63
0913 178 936 gâra nam dao, nga ba hong chau hoc mon re trai vao khoang 500m nam ben trai luon. E thay xe toc hanh, xe khach chay vao day sua nhieu lam, gia cung kha re, tho lam tot nhiet tinh nua

Tập Lái
4/4/13
7
0
0
Phụ tùng ô tô Thọ là đơn vị có gần 20 năm kinh nghiệm trong hoạt động phân phối phụ tùng ô tô Nhật, Đức, Hàn Quốc, Trung Quốc … cho thị trường trong nước.
Hiện nay chúng tôi đang tập trung phát triển mạnh về hệ thống máy lạnh ô tô và các loại lọc ô tô, các loại lọc máy công nghiệp, máy công trình.
Mục tiêu của chúng tôi là luôn mở rộng thị trường, cung cấp sản phẩm đến tận tay khách hàng và ngày càng hoàn thiện để phục vụ tối đa nhu cầu của khách hàng.

PHỤ TÙNG Ô TÔ THỌ
Địa chỉ: 37 Đồng Nhân (2B cũ), Hai Bà Trưng Hà Nội.​
Tel: 043 821 5773. 0915 015 020.​
, ,,, , ,

Hạng B2
25/2/13
477
1.355
93
huycl2507 nói:
THANHKAP nói:

Mấy a kĩ thuật hãng đc như gì cũng là tốt lắm rồi , con ng ai cũng mắc sai lầm , nhưng các anh ấy là ng trong hãng , thường những ng k biết về xe cứ nghĩ hãng là tốt nhất ( có e luôn ) nên mấy anh ấy phán gì là tin răm rắp :D . Vote cho tinh thần nhận khuyết điểm của các a ấy
Bác có thể post số sửa điện lạnh xe ở Hóc Môn cho a e tham khảo khi xe có vấn đề , để có nhiều hướng khắc phục k ? :D
em giờ cũng nản vào hãng lắm rồi, hôm vừa rồi em cũng đi bảo dưỡng xe ở Hãng, vào kiểm tra phanh của em có vấn đề, 01 trước,01 sau khuyến cáo phải thay cả phớt và piston phanh. em thì nghĩ trong hãng bán nguyên cụm nên phải thay cả vậy là em đồng ý thay, khi về nhìn thấy tờ hóa đơn tính tiền thấy tách riêng từng mục, em liền đưa ra garage hỏi xem piston mình có hỏng không. họ bảo cái này còn tốt đâu phải thay làm j, nếu bị rò dầu thì chỉ cần thay bộ phớt là được.( trước đó hệ thống phanh xe em vẫn hoạt động bình thường ) giờ thừa ra 02 cục piston phanh. điên người không chịu được. em nghĩ hãng hình như chạy theo doanh thu nên có lẽ làm hơi quá. em giờ chỉ muốn kiếm cái garage nào uy tín để kiểm tra định kỳ 5000km/lần. bác nào biết garage nào chỉ giúp em với.

Hạng C
17/1/11
728
286
63
suy nghi kỹ có lẽ tụi hãng nó vẽ vời mình rồi, cái gì cũng thay mới và nguyên cụm, giờ tụi nó ăn theo doanh thu mà, tốt nhất các bác kiếm chỗ nào tin cậy hay chuyên làm về phần mình bị hỏng vào kiểm tra thì yên tâm hơn.
Gara bên ngoài bây giờ cũng ba trợn dữ lắm e bị nhiều rồi nên sợ mấy chỗ lạ lắm rồi
e ko còn tin tưởng vào hãng nữa, tụi Ford từ chối bảo hành xe e vì e ko bảo dưỡng 70.000 và 80.000km nên e cũng ko cần vào hãng nữa.

Civic 2988 nói:
huycl2507 nói:
THANHKAP nói:

em giờ cũng nản vào hãng lắm rồi, hôm vừa rồi em cũng đi bảo dưỡng xe ở Hãng, vào kiểm tra phanh của em có vấn đề, 01 trước,01 sau khuyến cáo phải thay cả phớt và piston phanh. em thì nghĩ trong hãng bán nguyên cụm nên phải thay cả vậy là em đồng ý thay, khi về nhìn thấy tờ hóa đơn tính tiền thấy tách riêng từng mục, em liền đưa ra garage hỏi xem piston mình có hỏng không. họ bảo cái này còn tốt đâu phải thay làm j, nếu bị rò dầu thì chỉ cần thay bộ phớt là được.( trước đó hệ thống phanh xe em vẫn hoạt động bình thường ) giờ thừa ra 02 cục piston phanh. điên người không chịu được. em nghĩ hãng hình như chạy theo doanh thu nên có lẽ làm hơi quá. em giờ chỉ muốn kiếm cái garage nào uy tín để kiểm tra định kỳ 5000km/lần. bác nào biết garage nào chỉ giúp em với.