Hỏi/Đáp Kỹ Thuật cứu em, xe Ranger bị hư lốc lạnh

Hạng C
17/1/11
728
286
63
xe e chạy được 87.500km, tự nhiên mấy ngày nay máy lạnh xe không lạnh e vào Ford kiểm tra thì bị hư lốc lạnh, ngặt nỗi 70.000 và 80.000 e chạy xe thấy ổn và lu bu quá nên cũng ko vào bảo dưỡng định kỳ, giờ xe bị hư lốc lạnh Ford từ chối bảo hành vì e ko bảo dưỡng 70.000 và 80.000km.
các bác biết chỗ nào làm chỉ giúp e với, trong hãng báo giá hơn 15 triệu e thấy chát quá nên lên đây mong các bác chỉ giao giúp e với.
chỗ sửa xe, thay lốc lạnh ở đâu. nhà e ở Hóc môn, cty ở q6.
xin cảm ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/8/11
825
1.096
93
Tân Uyên Bình Dương
Bác chịu khó ra chỗ Đại Phú Sĩ ngay chỗ đầu đường Cộng Hoà đó...khúc công viên Hoàng Văn Thụ đường đi sân bay, ..thấy mấy bác tài già chỉ ở đó...

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
42
vuthanh02000 nói:
E vừa thay block Ford escape : 7tr mới 100%, ở Quận 2. Nếu bác thấy đc e chỉ cho
Giá này ko có loc zin
Có thể phục hồi

Hạng C
17/1/11
728
286
63
Thanks cac bac, e dang mang wa cho sua may lanh xe gan cty k.tra lai. Neu ko dua dc chac phai thay moi. Xui waaa

Hạng C
17/1/11
728
286
63
thanks bác. chỗ này e bị vẽ 1 lần rồi, gặp chủ luôn, cũng may là ko làm.
Lần đó e chạy xe innova thấy xe có mùi kỳ kỳ, e chạy tới kiểm tra chú thợ nhỏ mau mắn gỡ phần loc gió ra xịt bụi, kiểm tra lại e thấy mát hơn và hết mùi, còn bác chủ thì bảo xe a phải thay gá mới hết mùi, vì gá cũnệ mới có mùi, e dt cho thằng bạnlàm máy lạnh nó nói ông đó vẽ đó, ko cần thay gas đâu a.
cuối củng e ko thay mà vẫn mála5a6a5nh và ko còn mùi nữa.
pquocanh nói:
Bác chịu khó ra chỗ Đại Phú Sĩ ngay chỗ đầu đường Cộng Hoà đó...khúc công viên Hoàng Văn Thụ đường đi sân bay, ..thấy mấy bác tài già chỉ ở đó...

Hạng C
17/1/11
728
286
63
tin này mới ghê nè:
sáng nay e mang xe vào hãng Ford kiểm tra: sau khỏang 1h bên kỹ thậut báo lên cố vấn dịch vụ: xe bị hư lốc lạnh rồi, phải thay lốc lạnh và dàn nóng vì .....gì gì đó e ko nhớ nữa, do xe e ko bảo dưỡng 70.000 và 80.000 nên Ford từ chối bảo hành và báo giá cho e tổng chi phí: thay lốc lạnh, dàn nóng, gá, phin lọc..... hết gần 16.000.000 vnd.
e thấy choáng luôn nên về nhà lên mạng tìm hiểu, cuối cùng quyết định tung lên mạng nhờ giúp đỡ.
sau khi xem xét e quyết định điện cho người bạn làm điện xe, a ta nói thôi mày mang xe lên ông anh tao kiểm tra cho, ổng chuyên làm điện lạnh xe oto.
e chạy từ quận 6 về hóc môn gần nhà e, chạy vào tiệm cho ông đó kiểm tra, ổng sai đệ tử ra kiểm tra.........
kết quả sau 4 nốt nhạc chú thợ báo xe a bị hư cục cảm biến, giờ e câu tah83ng a chạy luôn, nếu thay thì phải xả bỏ hết gá mới thay được.
e hỏi cục này có tác dụng gì?
chú thợ nói: nếu gá bị xì nó sẽ ngắt lốc lạnh, nếu câu thẳng nếu gá bị xì sẽ hư lốc lạnh vì nó ko tự động ngắt
e quyết định xả bỏ gá thay cho an toàn lốc lạnh.
cuôi cùng thiệt hại hết 500k tiền gá và cục cảm biến, e sướng quá bo thêm 50k và mời mọi người uống nước.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Chúc mừng Bác chủ tìm đúng lương y tốt nhé.

Hạng B2
12/3/13
101
2
0
18 thôn vườn trầu
:p
THANHKAP nói:
tin này mới ghê nè:
sáng nay e mang xe vào hãng Ford kiểm tra: sau khỏang 1h bên kỹ thậut báo lên cố vấn dịch vụ: xe bị hư lốc lạnh rồi, phải thay lốc lạnh và dàn nóng vì .....gì gì đó e ko nhớ nữa, do xe e ko bảo dưỡng 70.000 và 80.000 nên Ford từ chối bảo hành và báo giá cho e tổng chi phí: thay lốc lạnh, dàn nóng, gá, phin lọc..... hết gần 16.000.000 vnd.
e thấy choáng luôn nên về nhà lên mạng tìm hiểu, cuối cùng quyết định tung lên mạng nhờ giúp đỡ.
sau khi xem xét e quyết định điện cho người bạn làm điện xe, a ta nói thôi mày mang xe lên ông anh tao kiểm tra cho, ổng chuyên làm điện lạnh xe oto.
e chạy từ quận 6 về hóc môn gần nhà e, chạy vào tiệm cho ông đó kiểm tra, ổng sai đệ tử ra kiểm tra.........
kết quả sau 4 nốt nhạc chú thợ báo xe a bị hư cục cảm biến, giờ e câu tah83ng a chạy luôn, nếu thay thì phải xả bỏ hết gá mới thay được.
chú thợ nói: nếu gá bị xì nó sẽ ngắt lốc lạnh, nếu câu thẳng nếu gá bị xì sẽ hư lốc lạnh vì nó ko tự động ngắt
cuôi cùng thiệt hại hết 500k tiền gá và cục cảm biến, e sướng quá bo thêm 50k và mời mọi người uống nước.
ảo vãi :cool:

Hạng C
17/1/11
728
286
63
bác này nói vậy là sao, e ko hiểu, ý bác là sao vậy
Gà Nhép nói:
:p
THANHKAP nói:
tin này mới ghê nè:
ảo vãi :cool: