Hạng B2
27/6/05
108
5
18
RE: D-max Sự lựa chọn sáng suốt

Trích đoạn: hau

Những chiếc pick-up như ranger,D max...được chạy trong giờ cấm.Ở S Thị điện máy THIÊN HÒA có 10 chiếc chạy giao hàng ầm ầm, em có người quen lái xe ranger cho ST xác nhận 100%

Theo Luật là không đuợc. Có nghĩa là nếu CSGT mà xử phạt là phải chịu đấy.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Những chiếc pick-up như ranger,D max...được chạy trong giờ cấm.Ở S Thị điện máy THIÊN HÒA có 10 chiếc chạy giao hàng ầm ầm, em có người quen lái xe ranger cho ST xác nhận 100%
@hau:ST đó phím trước cho *** rồi bác ơi, trong sổ của các chú có đủ biển số của 10 chiếc ranger của st rồi. Thật đấy, thằng cháu em chuyên chở hàng từ chợ long biên đến chợ minh khai (tầm giờ từ 0h-2h) xe nó 2t mà độn nhíp lên để chở 6t, hàng tháng phải đóng thuế để có tên trong sổ đấy, bình thường nếu bị tóm là cứ đếm nhíp mà phạt, 500k 1 lá[&:]

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Thế nói tóm lại là 100% được chạy hay là không được chạy hả pác.

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Tóm lại là : không phải là 100%

Hà Nội E vẫn thấy chạy ầm ầm ko sao, mặc dù nghe nói là ko được ..,

Hải Phòng đã bị vợt 1 phát hôm đi Ranger của ông Bạn, ko biết xe biển HP có sao ko hay tại mình biển 29 nó vợt

nói tóm lại là : THẾ CHÚ TÍNH THẾ NÀO??? CÒN XẾP ANH Ở TRONG KIA NỮA ....

Hạng B2
27/6/05
108
5
18

Trích đoạn: quangoto

Thế nói tóm lại là 100% được chạy hay là không được chạy hả pác.

100% không đuợc vì phạm luật.
100% cũng đuợc vì ... vận dụng luật: Xe tải là xe tải, xe bán tải là xe nửa xe tải. Họ bảo nó là xe tải ca-bin kép thì bác toi, họ gọi là xe 5 chỗ có thùng chở hàng phía sau thì bác ngon.

Nếu bác muốn nó không còn dính dáng đến bọn xe tải rắc rối kia thì bác phải lo xa (Theo tháng), hoặc lo gần (Chọn hãng xe), hoặc nuớc đến chân mới nhảy (Xử lý tại chỗ).

Tùy bác chọn cách xử lý.

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

công nhận em D-mãx này nhìn ngầu và khỏe nhất trong tất cả dòng bán tải tại Vn . ngoài ra xe nhập em còn thấy chú TOYOTA -TACOMA trông nhìn cũng khiếp , dài hơn cả infinity .sángh sớm đi làm gặp 1 em D-max của mấy chú LAOS - xe nó độ đẹp vãi **** , lốp bự , xe có cửa turbo trên nắp capo ,cản đuôi , dàn âm thanh ( miẹ sáng sớm nó đập ầm ầm ) , dàn đèn sương mù....... nói chung nếu ai thích dòng bán tải thì em này là số 1 tai VN .

Hạng B1
22/8/05
84
7
0

Em thử con lày rồi, tiếng ồn tương đương Hi Lander. Em ghi nhận với bác Speadup là nó ngon hơn con Ranger ở nhiều mặt, Ranger được cái máy êm hơn nhiều.

Em chưa thử chống ồn bằng VKool xem nó có đỡ ồn hơn ko

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Chạy mấy em pickup này cực kỳ thuận tiện, đặc biệt nếu đi land dành cho đường xe tải riêng thì em này có thể chạy ra chạy vào vô tư mà không sợ CA vịn... :D

Hạng B1
29/7/05
56
1
8

Trích đoạn: otosaigon

Chạy mấy em pickup này cực kỳ thuận tiện, đặc biệt nếu đi land dành cho đường xe tải riêng thì em này có thể chạy ra chạy vào vô tư mà không sợ CA vịn... :D

hình như tây nó gọi làn xe là lane bác ạ

Tập Lái
14/11/05
16
0
0

Tôi nghe 1 bác đang sở hữu 1 em Premio pickup của Mekong nói là trước khi mua xe ( 9/2005) bác ý có tham khảo kỹ tài liệu của bên giao thông công chính Hà Nội thấy có nói là xe tải trọng trên 850 kg mới tính như xe tải, còn mấy xe pick -up của Ford hay Mekong chỉ tinh tải trọng 600-700 kg gì đó nên vẫn như xe con thôi. Bác ấy đi rầm rầm trong phố bất kể gìơ giấc cả mấy tháng nay mà không bị sờ gáy phát nào. Cả mấy chú service bên công ty tôi đang chạy Ranger cũng phát biểu là hồi trước thỉnh thoảng bị tóm nhưng thời gian gần đây lượn qua mặt mấy anh Núp mà các anh chả động đậy gì cả. Chả hiểu thế nào nữa ???