Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
smileyhibiscus nói:
bombop nói:
smileyhibiscus nói:
Bác nhớ liên lạc với bên kiểm lâm, họ có tour xuyên rừng đêm khá hấp dẫn đó!

hay quá, liên lạc với họ thế nào bác? có cần chuẩn bị những gì cho tour này không bác? (đèn, gậy, giày, vớ...)

Bác search giùm trên mạng hay 1080 nha, em rơi mất số đt của họ rồi. Họ có tour nhưng phải 4 ngừơi trở lên mới làm được.
Tour này đi xuyên rừng & sẽ đến coi bãi rùa đẻ & tắm biển sáng.
Đi rừng thì đương nhiên bác phải chuẩn bị đồ "nghề" rồi

hình như bác làm bên du lịch phải không? em xem bài của bác bên webtretho thấy nhiều thông tin rất hay.
Bác đã đi tour này chưa? đồ "nghề" như bác nói cần những gì nhỉ, em đã leo Fan mấy lần, có cần đồ tương tự không? (gậy, đèn, giày...) hay đặc thù chỗ này khác?

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
freelander nói:
Ý bác tô mì là các cụ ngày xưa được Pháp chở ra CĐ nằm an dưỡng rồi tìm cách bơi về đất liền?? ngày nhỏ em có đọc 1 cuốn truyện viết về vượt ngục Côn Đảo rồi tìm cách
bombop nói:
tommyle nói:
Hay quá, bác đi về nhớ chụp nhiều hình và cảm nhận nhé, em chưa đi bao giờ. Em có người quen từng du lịch CĐ mấy năm, đi bằng tàu, về thì nửa bơi nửa bè, hình như tua nguời Pháp tổ chức thì phải, du lịch bắt buộc miễn phí nên cũng chẳng có gì hay.
Chúc bác có chuyến đi an toàn, vui vẻ.

Ý bác tô mì là các cụ ngày xưa được Pháp chở ra CĐ nằm an dưỡng rồi tìm cách bơi về đất liền?? ngày nhỏ em có đọc 1 cuốn truyện viết về vượt ngục Côn Đảo rồi tìm cách đóng bè vào bờ, nói chung số người tìm lại được đất liền không nhiều.
Em có chụp một số hình ở Phú Quốc hồi năm ngoái, có up lên flickr, khoe hàng tý ạ http://www.flickr.com/pho...ets/72157619706795324/

Đã xem hình của bác post trên Flickr. Ảnh bác chụp rất đẹp. Hôm nào rảnh rỗi mời bác ly cafe học hỏi.

chào bác freelander, em chụp a ma tơ thôi bác ơi. Em ở HN, lúc nào cafe giao lưu nhé.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
bombop nói:
smileyhibiscus nói:
bombop nói:
smileyhibiscus nói:
Bác nhớ liên lạc với bên kiểm lâm, họ có tour xuyên rừng đêm khá hấp dẫn đó!

hay quá, liên lạc với họ thế nào bác? có cần chuẩn bị những gì cho tour này không bác? (đèn, gậy, giày, vớ...)

Bác search giùm trên mạng hay 1080 nha, em rơi mất số đt của họ rồi. Họ có tour nhưng phải 4 ngừơi trở lên mới làm được.
Tour này đi xuyên rừng & sẽ đến coi bãi rùa đẻ & tắm biển sáng.
Đi rừng thì đương nhiên bác phải chuẩn bị đồ "nghề" rồi

hình như bác làm bên du lịch phải không? em xem bài của bác bên webtretho thấy nhiều thông tin rất hay.
Bác đã đi tour này chưa? đồ "nghề" như bác nói cần những gì nhỉ, em đã leo Fan mấy lần, có cần đồ tương tự không? (gậy, đèn, giày...) hay đặc thù chỗ này khác?

Dạ, đúng là em mần du lịch - chuyên...dịch cái...lu

EM thì chưa đựơc hân hạnh đi tour này nhưng cô bạn em thì đã "xơi" tỏur này, nàng rất là phấn khích khi đã vượt qua nỗi sợ đêm đen, vượt qua chính mình & ....đựơc quá nhiều điều chưa từng biết!
Đồ nghề cũng khá đơn giản vì bác chỉ trải qua có gần 1 đêm à, kg cần phải khủng như Fan đâu bác ui. Tuy nhiên, đi đêm nên đôi giày phải chuẩn & có gậy - đèn, để mần gì thì bác biết mà

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Em đến Côn Đảo một lần rồi và luôn ao ước đến đó lần nữa. Một điểm để relax thật sự!.

Bãi cát trắng mịn, nước biển trong xanh:

Đã bác nào đi Côn Đảo?

Đã bác nào đi Côn Đảo?

Đã bác nào đi Côn Đảo?

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
Côn Đảo đẹp hoang sơ, nghỉ ngơi thì tuyệt chứ ăn chơi thì kém, đặc biệt là chẳng có chỗ chơi ;)

Hạng B2
9/5/10
132
262
63
chevrolet_LT nói:
Chào bác,
Bác sẽ có 02 lựa chọn.Hoặc là bác đi bằng tàu biển( đi từ cảng Cát lở Vũng tàu từ khoảng 6h00 chiều đến sáng ngày hôm sau đến,chừng 12h),hoặc bác book vé của Vietnamairline(em lưu ý bác vé đi và về của Vietnamairline rất khó mua,bác nên lo khâu này trước).

Sau khi chắc ăn có vé trong tay,việc còn lại là chuẩn bị sắp xếp đồ đạc như máy ảnh,chân máy,rồi nước uống đóng chai (vì nước ngoài đây thường cao hơn đất liền),tiền mặt...
Về chỗ ở,bác nên book ở nhà khách của huyện đội giá mềm khoảng 120.000đ/người,phòng ở được khoảng 3,4 người,có máy lạnh,tủ lạnh,tivi.Còn giá ở nhà nghỉ Công đoàn thì khoảng 65$/2người,phòng/ngày.

Về phương tiện đi lại thì bác nên thuê xe gắn máy giá 120.000đ/ngày,xăng bác tự đổ.
Về địa điểm tham quan,bác có thể lấy brochure ở tại sân bay Côn đảo.Trong đó sẽ chỉ rõ những điểm tham quan.Còn đi từ sân bay Cỏ ống về đến trung tâm đảo giá xe ôm là khoảng 40.000đ/người,nếu bác đi ghép theo xe du lịch thì khoàng 30.000đ/người.

Côn đảo nhỏ,vì vậy cới thời gian 2 đêm,bác có thể khám phá được nhiều nơi.Người dân nơi đây hiền hòa,chân chất.Biển đẹp,cát mịn không dấu chân người,không khí thì trong lành.

Về quán ăn,bác ghé quán cơm tại ủy ban nhân dân huyện cũ(hỏi người dân sẽ chỉ cho bác),ăn ngon,rẻ.Còn Cà phê bác ghé quán Côn Sơn trên đường Tôn Đức Thắng,ngay đối diện xéo cầu tàu 914,có view biển đẹp.

Nếu bác muốn tham quan các di tích nhà tù,nghĩa trang Hàng dương,có hướng dẫn viên thuyết trình,bác hãy ghé nhà bảo tàng của huyện(phía canh sau của cà phê Côn Sơn) mua vé tham quan giá 20.000đ/người và bác được tặng một huy hiệu lưu niệm

Chúc bác có một chuyến đi thú vị,và chụp được nhiều hình đẹp.

Cám ơn bác! Thông tin thật đầy đủ. Sẵn bác cho em ý kiến: đi Côn Đảo mùa nào thì thích hợp???

Hạng F
9/3/06
6.463
3.385
113
Sì Gòn
nho_vo nói:
Côn Đảo đẹp hoang sơ, nghỉ ngơi thì tuyệt chứ ăn chơi thì kém, đặc biệt là chẳng có chỗ chơi ;)

đảo hẻo lánh mà, đi tuần trăng mật thì được, chứ còn ăn chơi đàn đúm thì ko dc. Côn Đảo chỉ có tiết mục ra thăm nghĩa trang lúc 12h là vui à

Hạng D
27/6/07
2.371
3
38
OS NAKED TEAM
www.spct.vn
Bác cũng ra thăm nghĩa trang vào giờ đó àh? bi giờ nghĩ lại e còn ớn, nhất là lúc đi cắm nhang lên mấy ngôi mội trong đó, trùi ui, run quá chừng. Cũng may là ko thấy bóng áo trắng nào bay qua bay lại. Nếu có chắc nguyên đám bỏ của chạy lấy người mà hỏng biết chạy đi đâu luôn. Mà 12h khuya đi thăm nghĩa trang mới thấy đẹp, đèn mờ mờ, mỗ ngôi một là một bóng đèn, nhìn ảo ảo lung linh.
halogen nói:
nho_vo nói:

đảo hẻo lánh mà, đi tuần trăng mật thì được, chứ còn ăn chơi đàn đúm thì ko dc. Côn Đảo chỉ có tiết mục ra thăm nghĩa trang lúc 12h là vui à

Hạng F
8/8/06
6.446
20.644
113
39
Đầu tháng 7 em cũng đi Côn Đảo với Công ty, Vô cùng cảm ơn thông tin của các bác

Status
Không mở trả lời sau này.