Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
1 đổi 1 giá rẻ hơn tt là một khoản khá ok :D
giá Cc khu vực hạ tầng tiện ích XH hoàn chỉnh đông dân luôn bằng khoảng 45 đến 60% nhà phố hẻm xe hơi. nếu giá vênh thì 1 trong 2 đang hạt dẻ... sẽ đến lúc TT điều chỉnh đển lập lại cân bằng

Hạng D
8/4/11
2.482
9.031
113
Vậy tính ra mua thằng medison của Nova còn ngon, chứ giá của bên VTP đưa ra ghê quá

• Like
Reactions: CivicLE
Tập Lái
11/1/16
13
3
3
30
Các bác cứ đâm đầu vào BĐS cao cấp chi rồi chê cao. Trong khi Vincity sắp ra rồi kìa!!!! ;))

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Các bác cứ đâm đầu vào BĐS cao cấp chi rồi chê cao. Trong khi Vincity sắp ra rồi kìa!!!! ;))
Mỗi phân khúc nó có mục đích riêng, sao trộn lẫn đc bác. Mỳ ăn liền khác phở bò chứ

Tập Lái
11/1/16
13
3
3
30
những dạng này nó đầu tư kiểu như ks 5 sao rồi bác. giờ còn rất hiếm chứ có đại trà đâu và cũng vô cùng kén khách (thanh khoản rất thấp trong 1 nhóm nhỏ khách hàng ko hẳn mua để sinh lời).
Em hiểu ý bác, vị trí và giá này thì kén khách lắm. Mà Alpha King tuyên bố sẽ "Vẽ lại đường chân trời" cho Sài Gòn. Còn tuyên bố hùng hồn nắm 70% dự án trong lõi CBD trong vài năm tới. Quỹ đầu tư của ông này mạnh bá cháy mà. Chắc chi phí dành cho PR sẽ cực khủng.
Em chỉ lo cái việc họ bán căn 1PN mà có trên dưới 30m2. Nói chắc chắn sẽ ra sổ được cơ mà thành phố chủ trương không chấp nhận căn hộ dưới 45m2 rồi. Vin thấy xin hoài cho cái dự án Quận 9 mà chưa thấy động tĩnh nổi bật gì.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Em hiểu ý bác, vị trí và giá này thì kén khách lắm. Mà Alpha King tuyên bố sẽ "Vẽ lại đường chân trời" cho Sài Gòn. Còn tuyên bố hùng hồn nắm 70% dự án trong lõi CBD trong vài năm tới. Quỹ đầu tư của ông này mạnh bá cháy mà. Chắc chi phí dành cho PR sẽ cực khủng.
Em chỉ lo cái việc họ bán căn 1PN mà có trên dưới 30m2. Nói chắc chắn sẽ ra sổ được cơ mà thành phố chủ trương không chấp nhận căn hộ dưới 45m2 rồi. Vin thấy xin hoài cho cái dự án Quận 9 mà chưa thấy động tĩnh nổi bật gì.
Nó làm 2 căn 30 m2 sát nhau bán thì có làm sao? mai mốt luật cho thì tách thôi... giờ ai mua phải mua 1 cặp hoặc sổ chung

Tập Lái
11/1/16
13
3
3
30
Nó làm 2 căn 30 m2 sát nhau bán thì có làm sao? mai mốt luật cho thì tách thôi... giờ ai mua phải mua 1 cặp hoặc sổ chung
Em đâu có nghe nói gì về việc mua 1 cặp hay sổ chung đâu bác. Mua mà bảo sổ chung thì em thua!!!!!
Hôm qua em hỏi bên trainning bên đó thì bảo là CĐT chắc chắn ra được sổ, vì theo phương án đầu tư và TP sẽ ủng hộ kiểu có nguồn đầu tư vào thì phải có chính sách riêng, rồi nội thất toàn kiểu tích hợp các thứ nên 30m2/1PN nhưng công năng sử dụng không khác gì 60m2. Nên TP sẽ cho ra sổ.
Lịch thanh toán thì sau khi thanh toán 95% nhận nhà, thì 3 tháng sau đã đóng nốt 5% còn lại để nhận sổ. @@

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Em đâu có nghe nói gì về việc mua 1 cặp hay sổ chung đâu bác. Mua mà bảo sổ chung thì em thua!!!!!
Hôm qua em hỏi bên trainning bên đó thì bảo là CĐT chắc chắn ra được sổ, vì theo phương án đầu tư và TP sẽ ủng hộ kiểu có nguồn đầu tư vào thì phải có chính sách riêng, rồi nội thất toàn kiểu tích hợp các thứ nên 30m2/1PN nhưng công năng sử dụng không khác gì 60m2. Nên TP sẽ cho ra sổ.
Lịch thanh toán thì sau khi thanh toán 95% nhận nhà, thì 3 tháng sau đã đóng nốt 5% còn lại để nhận sổ. @@
15 năm trước Trung Thủy đã chơi chiêu này với căn Studio. còn giờ thì chắc Luật bật đèn xanh cho họ rồi....lăn tăn ba cái này chi cho mệt bác vì thuộc phần của nhà nước rồi. Mình ko rớ vô mấy vụ này đc

• Like
Reactions: fantasisclub
Tập Lái
9/8/18
3
2
3
35
Hôm qua sếp em đi gặp anh Simon đặp chai goy bác, bác ấy chắc như đinh đóng cột, việc của chúng ta là cứ đầu tư, còn sổ thì sẽ anh ý lo tất, hihi (thông tin em nghe được từ sếp em ^_^)

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng C
23/10/13
503
695
113
Tiep tục bơm lên đi, lên lên nào, 10k/m chứ mấy, trên đời thiếu bà gì bọn rồ nhiều tiền, mua nhà bằng số căn chứ k phải bằng giá, con người ngày càng muốn sống rộng rãi thoải mái hơn giờ lại quay lại với 30m rồi định nghĩa lại giàu là thế này, nhãm, sp này éo dành cho mình nhưng mà ghet cái thái độ tìm cách tẩy não và cho nó là định nghĩa này nọ, thổi cho cố vào rồi tiền thổi tiền PA đó tính cả vào giá căn hộ chứ đâu chứ ngu éo gì tính vào túi mình