Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Lỡ rồi tới bến luôn đi, Em có 2 dự án này khá hay. Bac nào cần tìm hiểu thêm không?
1. Dự án siêu sang The Vertex 3A Tôn Đức Thắng của Vietcapital chỉ 36 căn hộ (3,4Pn và 1 căn Pen, diện tích lớn từ 221-301m2)
Giá tầm 10,500$/m2. Căn nhỏ nhỏ nhất cũng tầm 2,4 mấy triệu đô.
2. The Grand Manhattan số 100 Cô Giang, 967 căn hộ.
Giá tầm 7000$. Căn 2Pn khoảng 11 tỷ, 3Pn khoảng 14 tỷ.
mấy dự án khủng này không thấy mở bán rầm rộ nhỉ, chắc có đối tượng khách hàng riêng rồi. Cái Grand Manhattan ở đường đó mà giá vậy có bị quá cao so với mặt bằng chung ko bác? Vì cá nhân em thấy khu đó còn nhôm nhem lắm ko được như bên khu bason, tôn đức thắng

Hạng B2
20/9/16
123
151
43
mấy dự án khủng này không thấy mở bán rầm rộ nhỉ, chắc có đối tượng khách hàng riêng rồi. Cái Grand Manhattan ở đường đó mà giá vậy có bị quá cao so với mặt bằng chung ko bác? Vì cá nhân em thấy khu đó còn nhôm nhem lắm ko được như bên khu bason, tôn đức thắng

Cái này là kế thừa -phát huy từ dự án Alpha City. Nếu Lấy chợ Bến Thành hay Nguyễn Huệ làm trung tâm thì The Grand Manhatan vẫn gần hơn so với Alpha City, thế nên họ tự tin đưa ra mức giá như vây.

Hơn nữa Novaland cam kết mua lại cho khách hàng khi ký HĐMB, tức là khoảng cuối 2019 sẽ ký HĐMB nếu khách hàng không tiếp tục hợp đồng thì CĐT sẽ cam kết mua lại = giá hợp đồng + lãi suất 3%/năm/ số tiền đã thanh toán.
Điều này rất tốt cho khách đầu tư bởi lẽ nếu không ra hàng kịp hoặc có vấn đề về tài chính thì khách hàng vẫn bảo toàn được nguồn vốn +mức thặng dư , tuy nhiên sẽ "lỗ" một ít không đáng kể so với việc gửi ngân hàng. Điều này không dể gặp ở những dự án khác, trước giờ em chủ yếu thấy nếu không tiếp tục HĐ sẽ bị mất cọc.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Vì nó ko thuộc lõi BCD :D
Các dạng CC Cao Cấp hiện nay đang phát triển mạnh mà. Đủ dạng đầu tư. Nay lại có thêm Xuân Mai Corp Hà Nội vào Sài Gòn làm cái Eco Green Sài Gòn ngay Q7. Đúng dịp nhà nước cũng đang xây dựng mở rộng qua Q2. Vị trí chỗ này khá đẹp, thông tin mở bán ngày 9/9 đây mà sao không thấy ai bàn luận tới nhỉ...

• Like
Reactions: Đồng xanh
Tập Lái
7/9/18
36
19
8
Alphal hay Nova? chọn em nào được hả các bác? bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm? em dân quê mới lên Sài Gòn chưa hiểu nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Manhattan: địa chỉ q1, diện mạo và không khí xung quanh q4 :)

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Alphal hay Nova? chọn em nào được hả các bác? bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm? em dân quê mới lên Sài Gòn chưa hiểu nhiều lắm.
Một thím mới toanh. 1 thím thì sắp hoàng hôn màu tím: bác thích kiểu gì!!@@@

• Like
Reactions: Blackcar999
Tập Lái
7/9/18
36
19
8
Đơn giản có 1 cái ở khu trung tâm, nằm trên cao cho nó yên tâm ko phải chăm chút. em thích cái gì nó đơn giản mà hiệu quả thôi bác. Bên Alphal thiết kế hoành tráng kiểu tàu, em hơi ngại mấy cái tháp như bên Hong Kong, bên trong nhà thấp với nhiều chi tiết quá ko hợp lắm, hơi nặng về phong thủy, ko biết cái này ở Việt Nam sẽ ra sao?