Hạng B2
29/10/10
448
65
28
Trên đường từ Langbiang về, do không quen đường, em cứ phải vừa lái xe vừa thỉnh thoảng liếc nhìn bản đồ, nên đã không thấy biển hạn chế tốc độ 35km/h khi xuống cái dốc gần cái cầu nhỏ gì đó mà em quên tên - thuộc địa phận huyện Lạc Dương.

Xuống dốc, dù đã buông ga nhưng xe vẫn lao nhanh, nên em vội chuyển qua chế độ tự động số 2 để xe đi chậm lại. Nói vậy để các bác thấy, em thích lái xe an toàn (cho mình và cho tất cả mọi người). Phía trước em, 1 chiếc taxi cũng đang đều đều xuống dốc.

Bỗng xxx xuất hiện cuối dốc, chỉ cả taxi và xe em vào lề. Xxx bảo taxi 53km/h, còn em thì 52.

Chốn xa, phải chi xxx phạt tại chỗ, em cũng chịu. Đằng này, chắc có lẽ thấy gương mặt, tướng mạo em cũng không đến nỗi "trộm trâu", xxx hạ giọng: Anh có quen ai ở đây không, điện thoại đi!

- Dạ không.

- Anh ráng tìm ra ai quen, để tôi có cớ nói với xếp, xếp bắn ở trên kia. Anh ở xa, giữ giấy tờ, phiền phức cho anh lắm. Tôi sẽ đợi.

Em cũng ráng điện 1 vài người quen (nhưng không ở Lâm Đồng). Kết quả, chẳng có ai quen trên này. Hết cách, em lân la định trình bày muốn được phạt tại chỗ, nhưng mới vừa mở miệng ra chưa kịp nói, xxx (thật tốt bụng) lại bảo: Tôi sẽ cố đợi anh.

Em đứng ngẩn ngơ mà không biết làm gì. Hết cách thiệt... Đứng 1 hồi rất lâu, em chợt nhớ ra mấy năm trước, qua diễn đàn OS, mình có lưu số ĐT của bác Xecatang trên Đà Lạt, phòng có dịp hỏi nơi ăn uống trên đó.

Tuy không biết em là ai, nhưng khi biết cùng là anh em trên OS, bác Xecatang vội điện cho người quen gần đó ra cứu bồ. Kết quả, anh xxx tốt bụng đã trả giấy tờ em lại.

Em vui vẻ bước ra hướng xe. Gió ngoài đường lúc này thổi rất lạnh, nhưng tự nhiên lòng em lại thấy ấm. Ấm vì tình anh em OS; ấm vì tấm lòng của bác Xecatang, của anh bạn đến cứu bồ, và cả của anh xxx tốt bụng. Đà Lạt vốn đã đẹp, lúc đó, em thấy lại càng đẹp hơn...

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Vậy bữa tối đó có nhạu với ông xecatang không vậy bác,ông đó dễ thương lắm àh nha.

Hạng B2
29/10/10
448
65
28
rhino.benz nói:
Vậy bữa tối đó có nhạu với ông xecatang không vậy bác,ông đó dễ thương lắm àh nha.
Dạ, em có mời nhưng tối đó bác ấy bận. Em rất tiếc!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Chắc là xxx ĐL có chủ trương khuyến khích du khách đấy các bác ạ! Em đi ĐL cũng nhiều, để ý thấy họ không quá khắt khe với du khách ở xa.
Xxx Đà lạt

Hạng B2
29/10/10
448
65
28
volleyball nói:
Quy trình cứu bồ như thế nào để anh CSGT
cho qua vậy bác?
Chào bác,
Em cũng không biết anh bạn của bác Xecatang đến nói gì đó với anh xxx, rồi anh bạn này nói với em qua xxx lấy giấy tờ.