Tư Vấn Du Lịch Đà Lạt mùa mưa...

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Mình cũng thích dalat như các bác, năm nào đến hè cũng đưa gia đình đi 1 lần, có năm đi theo đoàn du lịch, có năm mua vé PT đi theo dạng Balô, bx ko cho lái xe vì sợ đường đèo thuyết phục năn nỉ hoài chưa được ( mình lái đi châu đốc, Tây ninh, hậu giang và nhiều lần Vũng tàu), nhớ dalat nãy giờ đọc diễn đàn của các bác thấy dalat như ở trong ký ức vui buồn, kỷ niệm của tất cả mọi người, mong sao dalat vẫn mãi là cô sơn nữ thơ mộng, mọi người hãy giữ gìn cho thế hệ con cháu mình sau này có nơi để sống với những tình yêu kỷ niệm lãng mạn. " Đừng để cô sơn nữ đi lấy chồng"
Tản mạn cùng bác @hung nguyen 99965
Mỗi lần về Dalat, nhìn mấy cao ốc và khách sạn mới xây dựng- nhất là cái TTHCĐL, mà thấy buồn. đặt một khối bê tông trắng đồ sộ kệch cỡm giữa trung tâm phố núi thì còn gì là kiến trúc đặc trưng của Dalat ngày nào! Cô sơn nữ giờ đã lấy chồng, mà lại là ông chồng trọc phú, hỡi ơi.

P/s ai lần đầu tự lái xe lên Dalat cũng ngại qua các đèo Bảo lộc và Prenn. Thật ra chạy cẩn thận, chưa quen thì cứ chạy chậm khoảng 40km/h là OK. Gia đình bác cứ lấy xe làm thử một chuyến, biết rồi sẽ thấy rất thú vị. Em đã tập cho vk cầm lái đèo Prenn, chạy dể dàng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
29/8/11
83
89
18
- Cuối tuần này đưa gia đình lên Đà Lạt relax, đây là lần đầu mình lên ĐL nên chưa có kinh nghiệm gì.
- Nhờ các bác tư vấn nên ở resort/ khách sạn nào có view đẹp, phù hợp gia đình có trẻ em, giá cả tầm < 1 million.
- Mình đang ngắm nghía Zen Valley, ko biết có ổn ko nữa.
- Đa tạ.

Hạng B2
5/11/15
199
90
28
60
Mỗi lần về Dalat, nhìn mấy cao ốc khách sạn mới xây dựng- nhất là cái Bavico hotel, mà thấy buồn. đặt một khối bê tông trắng đồ sộ kệch cỡm giữa trung tâm phố núi thì còn gì là kiến trúc đặc trưng của Dalat ngày nào! Cô sơn nữ giờ đã lấy chồng, mà lại là ông chồng trọc phú, hỡi ơi.

P/s ai lần đầu tự lái xe lên Dalat cũng ngại qua các đèo Bảo lộc và Prenn. Thật ra chạy cẩn thận, chưa quen thì cứ chạy chậm khoảng 40km/h là OK. Gia đình bác cứ lấy xe làm thử một chuyến, biết rồi sẽ thấy rất thú vị. Em đã tập cho vk cầm lái đèo Prenn, chạy dể dàng.
Thanks bác

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Cái Zen mới bị bên wtt review chê lắm bác ơi, thực tế nó bé xíu & view cũng ko đẹp, hình ảnh long lanh thôi.

Đúng nghĩa resort rộng thoáng đẹp mà ngay trung tâm TP ĐL thì có Ana Mandara Villas 5* & 2 anh 4* là Hoàng Anh Đất Xanh & Cadasa. Tú rất vote cho 3 anh này. Giá cũng tốt, Tú offer như sau:

ANA MANDARA VILLAS 5* - ĐÀ LẠT: Villa Room: 3400K / 2 đêm - HSD 30/06/2017

HOÀNG ANH ĐẤT XANH RESORT 4*: Villa Superior: 925.000 VNĐ / Villa Deluxe: 1.035.000 VNĐ

CADASA RESORT 4*: Junior: 1.630.000 VNĐ / Deluxe: 1.170.000 VNĐ / Superior: 910.000 VNĐ

Mr Tú - 0903 073 357 - https://www.facebook.com/voucherkhachsan

Không nên ở Zen bác ơi.

Cuối tuần này em cũng lên ĐL, ở Swiss

Hạng B2
5/11/15
199
90
28
60
Nhận thức về làm dịch vụ du lịch nhưng phải đảm bảo tính chuyên nghiệp, nhất là an toàn cho khách hàng, vẫn còn một khoảng cách rất xa...qua cách làm việc của nhân viên ở những khu Du lịch tại Đà lạt, còn quản lý thì không thấy đâu...
Tôi đã cùng đoàn từ SG lên, vào Làng Cù lần, mua vé xong chờ thật lâu, cũng đến lượt cả đoàn chia hai tốp lên ngồi trên 2 chiếc xe Jeep, hai chú tài xế xuất phát theo cung đường đất dốc lên dốc xuống, chiếc xe tôi đi nhiều lần mới lưng chừng dốc đã bị tắt máy, đường thì hẹp mà các xe lại nối đuôi nhau, khả năng đụng chạm, cọ quẹt nhau..giữa các xe nếu có thì hành khách ngồi trên xe không biết thế nào vì có cả người già, phụ nữ, trẻ em..đâu phải ai cũng phản ứng tốt như nam thanh niên....chỉ mong rằng mọi người được an toàn cho đến khi chiếc xe về lại điểm xuất phát. Sau 1 lần, thật sự cả đoàn cùng quyết định luôn không có lần thứ 2 và sẽ không giới thiệu người quen, bạn bè lên du lịch Đà lạt, không nên dẫn ông bà, vợ chồng, con cháu..ngồi trên những chiếc xe như thế này...
Đã cỏ bài viết về sự cố xe u-oat tắt máy tụt dốc tại kdl LangBiang của các bác, bây giờ lại ở làng cù lần. Mong rằng các cơ quan chức năng kiểm định xe thường xuyên và nhất là kiểm tra các xe mỗi ngày trước khi đưa vào phục vụ khách du lịch, đồng thời các bác tài nên có đạo đức nghề nghiệp đừng để sự cố xảy ra, hối hận ko kịp hậu quả khó lường

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Đã cỏ bài viết về sự cố xe u-oat tắt máy tụt dốc tại kdl LangBiang của các bác, bây giờ lại ở làng cù lần. Mong rằng các cơ quan chức năng kiểm định xe thường xuyên và nhất là kiểm tra các xe mỗi ngày trước khi đưa vào phục vụ khách du lịch, đồng thời các bác tài nên có đạo đức nghề nghiệp đừng để sự cố xảy ra, hối hận ko kịp hậu quả khó lường

Em đồng ý với bác. Các khu du lịch ở ĐL em thấy chất lượng dịch vụ khá tệ, mặc dù được thiên nhiên ban tặng rất nhiều ưu đãi.

Hạng C
23/4/11
596
5.045
93
Thì em cũng can book Zen đó ah. Tầm tiền đó để ở Swiss như bác hay HADX trong TP ĐL thì ngon hơn nhiều :)
ZEN trên trip advisor điểm cũng khá cao. Có vẻ em thấy đặc biệt ở Đà Lạt TA ít thông tin và không chính xác bằng những thành phố khác.

Hạng C
1/1/12
530
375
63
Mỗi lần về Dalat, nhìn mấy cao ốc khách sạn mới xây dựng- nhất là cái Bavico hotel, mà thấy buồn. đặt một khối bê tông trắng đồ sộ kệch cỡm giữa trung tâm phố núi thì còn gì là kiến trúc đặc trưng của Dalat ngày nào! Cô sơn nữ giờ đã lấy chồng, mà lại là ông chồng trọc phú, hỡi ơi.

Cái này là khách sạn hả bác, mình tưởng nó là trung tâm hành chính thành phố Đà Lạt.
đúng là nhìn cái cục bê tông này làm mất mỹ quan thành phố núi ghê luôn :(

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Trung tâm hành chánh, nơi làm việc cho khoản 1.000 người, trị giá xây đựng nghe đồn khoản hơn 1.000 tỏi. bình quân mỗi cái đít ngồi lên 1 tỏi
Cái này là khách sạn hả bác, mình tưởng nó là trung tâm hành chính thành phố Đà Lạt.
đúng là nhìn cái cục bê tông này làm mất mỹ quan thành phố núi ghê luôn :(

- Cuối tuần này đưa gia đình lên Đà Lạt relax, đây là lần đầu mình lên ĐL nên chưa có kinh nghiệm gì.
- Nhờ các bác tư vấn nên ở resort/ khách sạn nào có view đẹp, phù hợp gia đình có trẻ em, giá cả tầm < 1 million.
- Mình đang ngắm nghía Zen Valley, ko biết có ổn ko nữa.
- Đa tạ.
Chào các bác
Cuối này mình cũng đi Đà lạt. Bác có thể tham khảo Robin Hill Guesthouse, giá tầm 800, có view nhìn thành phố. Nhà mình chắc cũng đặt tại đó.