Tư Vấn Du Lịch Đà Lạt mùa mưa...

Bác @Thofth đang ở Dalat, cũng chạy PS nhưng không phải xe này. Còn sáng nay em tạm biệt Dalat, đang trên đường về Saigon, sau cả tuần thưởng thức mưa dầm cùng cái lạnh xứ núi
View attachment 562864
Cứ mong gặp Bác Six mà chưa đủ duyên vì bận rộn. Chúc bác luôn mạnh khoẻ. Lên đà lạt dịp này cũng vì sắc "vàng như nỗi nhớ dây dưa" của hoa dã quỳ.

• Like
Reactions: KevinL and Sixsense
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Cái này là khách sạn hả bác, mình tưởng nó là trung tâm hành chính thành phố Đà Lạt.
đúng là nhìn cái cục bê tông này làm mất mỹ quan thành phố núi ghê luôn :(
CHÂN THÀNH CÁO LỖI CÁC BÁC, em ghét mấy BĐS cứ gửi mail quảng cáo cái Bavico Dalat 1,9 tỷ đầu tư sinh lợi, nên post hình nhầm. Hình trên là cái khối bê tông thô thiển của Trung tâm HC Dalat, còn anh Bavico thì đỡ hơn nhiều.
Đà Lạt mùa mưa...

Hạng B2
5/11/15
199
90
28
60
Tản mạn cùng bác @hung nguyen 99965
Mỗi lần về Dalat, nhìn mấy cao ốc khách sạn mới xây dựng- nhất là cái Bavico hotel, mà thấy buồn. đặt một khối bê tông trắng đồ sộ kệch cỡm giữa trung tâm phố núi thì còn gì là kiến trúc đặc trưng của Dalat ngày nào! Cô sơn nữ giờ đã lấy chồng, mà lại là ông chồng trọc phú, hỡi ơi.

P/s ai lần đầu tự lái xe lên Dalat cũng ngại qua các đèo Bảo lộc và Prenn. Thật ra chạy cẩn thận, chưa quen thì cứ chạy chậm khoảng 40km/h là OK. Gia đình bác cứ lấy xe làm thử một chuyến, biết rồi sẽ thấy rất thú vị. Em đã tập cho vk cầm lái đèo Prenn, chạy dể dàng.
Cảm ơn bác, mình cũng dợt đường lên xuống dốc bằng cách lên xuống Aoen, vincom , mình thì ko ngán đèo, chỉ có bx ngán